• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kem

garki

Em Kem mình mới đón hôm T6 từ nhà chị Hồng ở Lý Nam Đế, chia tay bịn rịn là thế mà về nhà mới được mấy tiếng đã quậy rồi :)).
1. Mới về còn thế này đây

2. Giả vờ ngây thơ

3. "Ngủ mà cũng chụp ah???"

4. "Đẹp giai chưa?"

Trông hơi bị ra dáng người mẫu nhỉ? =))

Bé Kem đẹp quá , mà sao bạn đặt tên em nó là Kem thế , hi hi ...
Mình vừa xem deviant của bạn , ảnh đẹp lắm .
Mình cũng thích chụp ảnh quay phim , và dĩ nhiên là mèo là số 1.
Nice to meet u .

Cubin

Member
Bé đáng yêu quá, mình rất ấn tượng với màu lông của bé. Góc chụp của bạn cũng rất đẹp nữa :D

garki

Bé Kem đẹp quá , mà sao bạn đặt tên em nó là Kem thế , hi hi ...
Mình vừa xem deviant của bạn , ảnh đẹp lắm .
Mình cũng thích chụp ảnh quay phim , và dĩ nhiên là mèo là số 1.
Nice to meet u .
Thanks!
Kem là tên chị chủ cũ đặt nên mình ko muốn đổi tên khác cho nó :D

@Nestea_102: mình chụp bằng máy số đấy, nó sắp 4 tháng rồi.
@Zunnie: thằng này lông hồng nhạt mà bạn, khi chụp có ánh sáng chuẩn thì sẽ lên được sắc hồng của lông, còn bình thường nhìn thì ko hồng được như vậy :D

[Thảo]

Mèo Kem có màu lông 'lilac', là dạng nhạt nhất của sắc tố 'đen' trong màu lông. Theo mình biết, màu lilac là 1 dạng đột biến mới phát triển gần đây nên chưa được phổ biến lắm và có thể phát triển bằng nhân giống. Bạn garki xem chú mèo Caspian này có giống màu với Kem ko :)
http://www.cause4pawsrescue.com/html/caspian.html

garki

[Thảo];272176 nói:
Mèo Kem có màu lông 'lilac', là dạng nhạt nhất của sắc tố 'đen' trong màu lông. Theo mình biết, màu lilac là 1 dạng đột biến mới phát triển gần đây nên chưa được phổ biến lắm và có thể phát triển bằng nhân giống. Bạn garki xem chú mèo Caspian này có giống màu với Kem ko :)
http://www.cause4pawsrescue.com/html/caspian.html
thằng này màu hồng kem cơ bạn ạ, màu "lilac" có vẻ rất hiếm, chưa thấy em nào trên diễn đàn có màu này
Tiếp tục ảnh lừa tình của nó :D

Còn đây là đoạn clip mình cũng chưa hiểu thằng này là mèo hay chó nữa =))
http://www.youtube.com/watch?v=wfnvdxORevQ

keimoon

Member
:D à, em nhận a rồi! Đây là bé Kem nhà cô Hồng ^^
Chị làm thế nào mà dạy nó trò nhặt kẹo cao su hả chị :)) bùn cười quá!
Tuôi này mấy đứa nghịch như trẻ con ấy chị ạ :)

kemkẹo

Member
hihiii kem tồ nhà a Tùng up cái clip mà ném đồ xong kem biết nhặt mang về thả vào tay anh đi anh
như cún ấy nhỉ,kẹo béo nhà em chỉ biết chơi ném nắp hộp sữa thôi ^^
mà là bác của cu kem nhà a nhá :D

garki

Lâu lắm rồi không cập nhật tình hình thằng Kem mặt đụt nhà tớ, giờ lớn rồi đang cần tìm bạn gái :D.

Cái này mặt rõ đụt =))

garki

Lâu lắm rồi không cập nhật tình hình thằng Kem mặt đụt nhà tớ, giờ lớn rồi đang cần tìm bạn gái :D.

Cái này mặt rõ đụt =))

benaxinh

Member
Bé xinh, bé đẹp trai lè lưỡi ra để trêu mọi người ah? trông nhang nhác Ngố của mình, mỗi tội Ngố lông trắng (đuôi đã sang màu cháo lòng >.<)

hoalinh

Member
Mình rất ngưỡng mộ Kem nhà bạn từ lâu , đặc biệt là khả năng Kem biết nhặt đồ khi ném đi .Mình đang nuôi một chú mèo còn nhỏ , và rất hay gặm và tha đồ vật .Bạn có thể chia se bí quyết dậy Kem biết tha đồ vật về cho mình được ko

[alex]

Member
Trời ơi, làm thế nào mà bạn dạy được Kem nhặt đồ vậy, có bí quyết gì chỉ cho AE với :D

Zen189

Member
Mèo nhà mình cũng biết nhặt đồ, từ bé nó đã thích chơi thế rồi, chẳng phải dậy gì cả. Cứ ném đồ là nó lao đi đuổi theo nghịch và nhặt về cho mình ném tiếp vậy thôi.