• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kỷ lục rottweiler Việt Nam

Status
Không mở trả lời sau này.

fantomax

Member
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=15577 <--- có link của con root của Manh đây, bạn có thể xem qua. Nó được trọng tài quốc tế công nhận đó ....

rot chú Mạnh là con rot nào ảnh đâu ai đánh giá nó là đẹp nhất nó đẹp hơn các con nó thi chứ với các con nó ko được thi thì ai đảm bảo nó đẹp hơn so sánh về các cái khác thì được chứ so sánh về đẹp thì nên bỏ khỏi danh mục đi

ilovelove

Member
no 1

em có con chó còi nhưng cũng cho nó đề cử là chú cún nhặt banh nhanh nhất ai muốn thử lên cung chơi xem ..........

:party::party::party::party::party::party:

acma_ngu

Member
Sau mấy ngày không vào xem thì thấy anh em đưa lên nhiều gương mặt và những kỷ lục rất vui,
Cảm ơn bác kimxuannam cùng chung sức với mình,
Kỷ lục thì có cái tốt và cũng có cái dở, có con chó đẹp nhất và cũng có con chó xấu nhất, miễn sao mọi người cùng thấy thú vị và vui vẻ là được các bạn ạ.
Mình thấy rất vui khi chúng ta cứ đề cử lên như vậy, nếu chó nhà bạn có đặc điểm gì nổi bật thì tại sao lại không đề cử lên cho vui.
Để chọn ra người xứng đáng nhất thì mình nghĩ thế này, ai nhận được nhiều lời cảm ơn từ mọi người nhất thì sẽ là người thắng cuộc, không biết nhu vậy có được không ạ!, mình không rành về CNTT cho lắm nhưng cũng sẽ cố gắng ngồi đếm xem bạn nào được cảm ơn nhiều nhất, rồi sau đó sẽ trao giải thưởng, cuộc thi diễn ra trong 15 ngày, kể từ ngày 25/07/2009.
Đây là giải thưởng nghiêm túc, nên thế đề nghị các bạn cùng tham gia nghiêm túc cho ạ! xin cảm ơn!

huyCQ

Member
e xin đề cử chú Rot xấu xí và bẩn thỉu nhất là ở Hàng Lược ... không biết của nhà nào nuôi nhưng thấy toàn bới rác ăn đến là tội lông thì ghẻ hết ... đùa vui thế thôi thương em nó lắm các bác nào có thời gian hoặc đã đi qua chắc sẽ gặp.Em đề nghị bác nào có thời gian qua đấy mà tiện trên tay có gì thì cho em nó ăn với nhé
Không ham dòng chó này lắm nhưng thương tất cả những con chó đáng thương ...

trantien1vn

hehe em thấy thế này nhiều giải thưởng mà lại không rõ lắm ( tính độ thuần chủng , ăn khoẻ , ngủ khoẻ, tập thể dục......) theo em ở vn anh em treo giải vẫn là vui thôi nhưng vẫn phải cụ thể :VD rot có cân nặng nhất ( anh em cứ đưa ảnh cùng số cân lên ) em nghĩ chẳng ai ăn gian đâu :D ! rot cái đẻ nhiều nhất hihi chỉ cần bức ảnh rot mẹ và đàn con.

fantomax

Member
- Theo mình con root nặng nhất thì mình thấy 1 chú ở đường Hoàng Quốc Việt gần viện khoa học Việt Nam. Con này của nhà xanh xanh và nhớ ko nhầm thì nặng tầm 78kg hoặc còn cao hơn.
- Nếu có giải thì nên có giải cho chú chó bố mà con của nó đẻ ra lông ngực màu trắng nên toàn phải nhuộm ngay khi còn bé.

trantien1vn

hihi em nghĩ treo giải thì chỉ treo cho anh em trên diễn đàn cho vui thôi chứ ! nhà người ta có rot nặng đến ~ 80 kg nhưng người ta co tham gia đâu ạ. theo em vấn đề này cứ anh em nào đưa đựoc hình ảnh và thông tin cụ thể thì sẽ được giải . việc này chắc các mod phải đứng ra tổ chức cho vui và quy củ hơn mất !

tosa-inu

Member
Cái box này ngày càng vui như box PQ các bác nhỉ, trao giải và nhận giải bằng niềm tin là đc rồi, quanh đi quanh lại có vài bác với nhau thôi mà, con nào cũng có giải hết, MOD vào đây là ko cần thiết vì giải thưởng là tự phát chứ ko phải của chung

fantomax

Member
Nói hài vãi "nhận giải bằng niềm tin là được rồi" xin hỏi thế nào là "niềm tin"? Một khi đưa lên và được anh em hưởng ứng rồi thì mọi người cùng nhau thảo luận mà.

Ở trên đây có rất nhiều ý kiến về dòng Rôt nhưng mà chưa thấy các bác "chuyên gia" am hiểu và nuôi Rôt nổi tiếng như KimCuong ... vào đây góp vui nhỉ ????

Cái box này ngày càng vui như box PQ các bác nhỉ, trao giải và nhận giải bằng niềm tin là đc rồi, quanh đi quanh lại có vài bác với nhau thôi mà, con nào cũng có giải hết, MOD vào đây là ko cần thiết vì giải thưởng là tự phát chứ ko phải của chung

tosa-inu

Member
Để rồi xem có bao nhiêu em ROTT được đưa vào đây đề cử nhé ? mà đề cử chỉ bằng mồm chả có dẫn chứng hay minh chứng gì cụ thể thì có phải là trao giải và nhận giải bằng niềm tin không ?

acma_ngu

Member
Chào bạn Tosa inu! nếu bạn nghĩ tôi trao giải bằng niềm tin thì mời bạn thử sức xem, nếu bạn có thể tìm tòi và nghĩ ra nhiều kỷ lục thì biết đâu lúc đấy bạn lại có 200.000vnđ trong tay đấy, khi đã nhận được tiền rồi thì bạn nhớ thông báo cho mọi người biết là có phải niềm tin hay thực sự nhé!
Còn 1 việc nữa là bạn đã hiểu sai vấn đề rồi, tôi không nói là con nào đạt kỷ lục thì sẽ được giải mà tôi muốn nói là chúng ta tìm tòi xem có chú rott nào đặc biệt không, người nào phát hiện ra nhiều điều lý thú và được mọi người cảm ơn nhiều thì sẽ nhận được 200k chứ không phải là con rott nào được phát hiện thì sẽ nhận được tiền, không biết tôi giải thích thế này đã rõ ràng chưa?
Chắc bạn biết nhiều em rott ở hn lắm, vậy tại sao bạn không thử sức mình xem, không thử sao biết mình khoẻ hay yếu, các chuyên gia đầu ngành về rott mà có thời gian thì cũng vào chỉ dạy cho mọi người được biết, lúc đấy chắc nhiều người sẽ phát hiện ra những điều thú vị cũng nên.

huyCQ

Member
con Rot mà được học hành nhiều nhất xin đề cử em Rot ở ngay ngã tư Liên Trì cắt Nguyễn Gia Thiều ( đây là em nghe chủ nhà nói ) hiện em nó tốt nghiệp 4 khoá học nhưng vẫn chưa lên lớp ...

tosa-inu

Member
Chào bạn Tosa inu! nếu bạn nghĩ tôi trao giải bằng niềm tin thì mời bạn thử sức xem, nếu bạn có thể tìm tòi và nghĩ ra nhiều kỷ lục thì biết đâu lúc đấy bạn lại có 200.000vnđ trong tay đấy, khi đã nhận được tiền rồi thì bạn nhớ thông báo cho mọi người biết là có phải niềm tin hay thực sự nhé!
Còn 1 việc nữa là bạn đã hiểu sai vấn đề rồi, tôi không nói là con nào đạt kỷ lục thì sẽ được giải mà tôi muốn nói là chúng ta tìm tòi xem có chú rott nào đặc biệt không, người nào phát hiện ra nhiều điều lý thú và được mọi người cảm ơn nhiều thì sẽ nhận được 200k chứ không phải là con rott nào được phát hiện thì sẽ nhận được tiền, không biết tôi giải thích thế này đã rõ ràng chưa?
Chắc bạn biết nhiều em rott ở hn lắm, vậy tại sao bạn không thử sức mình xem, không thử sao biết mình khoẻ hay yếu, các chuyên gia đầu ngành về rott mà có thời gian thì cũng vào chỉ dạy cho mọi người được biết, lúc đấy chắc nhiều người sẽ phát hiện ra những điều thú vị cũng nên.
Nói mãi mà mấy đồng chí này cứ giải thích nhiều, cái niềm tin trao giải ở đây ko phải là tôi nói không trao 200K mà là tin vào cái j để mà trao khi mà thông tin toàn 1 chiều và không có gì để kiểm chứng, tôi chả biết j về Rott nên chắc ko có cơ hội rồi, nhưng ít nhất không đến nỗi viết sai tên về Rott đâu, mà nói thật nhé giải thưởng thì nên mua cái gì đấy tầm 200k cho nó ý nghĩa với những người yêu chó chứ 200k trao bằng tiền thì chưa đủ một lần thay dầu xe đâu, những cái kiểu trao giải thế này thì nên có tổ chức và nhân dịp gì đó thì nó mới có ý nghĩa, việc cậu sẽ chi ra 200K cũng là 1 việc rất đáng hoan nghênh nhưng đừng nên hoạt động bột phát như thế, những thành viên lớn tuổi và những yêu cún thực sự sẽ không ai nhận giải 200K từ cậu đâu nên họ sẽ ko tham gia. Rất nhiều địa chỉ cần tiền để ủng hộ đấy. VP của chúng ta đã không ít lần huy động anh chị em đóng góp để ủng hộ các cháu nhỏ ở chùa Bồ Đề, không biết cậu đã biết chưa ? Đấy là 1 hoạt động rất có ý nghĩa và lần nào cũng do BCN câu lạc bộ Offline đứng ra tổ chức.

Vài lời nói thẳng mong cậu đừng tự ái dẫu sao thì cũng rất cổ vũ ý thức xây dựng VP của cậu !

""thể hiện ở "độ thuần chủng" và giấy chứng nhận đoạt giải bên Đức cấp, nó cũng giống như mấy chú GSD của chú Trung AC còn gì. Việt Nam mình làm gì có "khả năng" để mời "trọng tài quốc tế" mà mọi người đàm tiếu là con của tôi "đẹp nhất" làm gì.""

Bác này chắc mới chơi chó nên đầy nhiệt huyết nhưng em xin có tí ý kiến như này
1 cuộc thi tại việt nam lại do mấy thằng tây chấm điểm mà chấm bên tay rồi mang giấy tờ về Vn thì có ngửi được ko. thế bác đợi em gọi điện sang bên kia xem có con nào giấy tò hoành tráng mà ko may đột tử em mua bộ giấy tờ vè thi với các bác nhé . Các bác đợi em

becrot

Member
To Quandesigner: Chả có cuộc thi Rott nào tại Việt Nam mà do mấy thằng Tây chấm mà lại chấm bên Tây đâu Quân ạ - Có mà đầu óc không bình thườngmới nghĩ ra sự kiện đó (nên không cần thiết phải ngửi vì có gì đâu mà ngửi). Kiểm tra lại thông tin đi nhé. Chắc Quân có nhiều bạn chới Rott bên nước ngoài lắm nên gọi điện sang đơn giản như gọi nội mạng Viettel ý.

tosa-inu

Member
Bác này chắc mới chơi chó nên đầy nhiệt huyết nhưng em xin có tí ý kiến thế bác đợi em gọi điện sang bên kia xem có con nào giấy tò hoành tráng mà ko may đột tử em mua bộ giấy tờ vè thi với các bác nhé . Các bác đợi em
Bác (hình như là bác dylan của OF thì phải :D) chả cần phải alo sang bển đâu, nếu bác có nhu cầu thì VN mình nhiều lắm đấy, giấy tờ cho chó là chuyện nhỏ thôi mà, săm tai số cho chó cũng có luôn :)), nhưng chi phí làm mấy cái này cao hơn giải thưởng bác ạ :)), nhà tôi đang nuôi vài con chó trong đó có 1 con cao gần 80cm, nặng trên 70kg, mầu trắng muốt nhưng chả có giấy tờ gì nên chỉ gọi nó là chó ta thôi, anh em cũng nhiều người biết lắm nhưng mãi nó chỉ là chó cỏ khổ thân tất cả chúng nó vì chả có tiền mua giấy đây này

to Becrot: Cần gì kiểm tra đây đang là cuộc thi bình chọn chó đẹp nhất và ông fantomats trao cho 1 con chó lý do là bên tây cấp giấy tờ chứng nhận đây thôi bác theo dõi topic này từ đầu tưởng phải hiểu chứ sao lại phat biểu ngây ngô thế nhỉ bác xem lại trang 4 nhé
to TOsa inu ố thế bác cũng bên OF hôm nào anh em mình off cái nhỉ để em ngắm con chó ko giấy tờ của bác

becrot

Member
Đúng là Quân ngây ngô thật rồi. Chả có thằng Tây nào theo dõi và chấm điểm cho cuộc thi này cả. Hơn nữa ý kiến fantomax cũng chỉ là 1 ý kiến cá nhân, đâu phải là giải thưởng cuối cùng nên Quân không phải la là con chó của bác Manhnm sẽ đoạt giải ở topic này. Nó mà được giải ở topic này thật thì chắc Quân tức phát điên mất ( Đừng vì thiếu thiện cảm với chủ chó mà ghét lây sang cả con chó)

bác lại hiểu nhầm ý em rồi bác lại mang lòng của bác đi so với lòng người khác thế.
chó của ai em ko quan tâm nhưng em thấy trao giải kiểu này thì hơi chuối củ nên vào góp ý tí thôi chứ đã gọi là bình chọn thì ai cũng có quuyền bình chọn cho con chó của mình nhưng lôi giấy tờ ra bình chọn như bác fantomast và nói là do trọng tài tây công nhận thì em chịu nên em mói góp ý thế chứ còn chó của Manh mà đạt giải thì em cũng chẳng việc gì phải tức em có coi đây là cuộc thi đâu mà tức

fantomax

Member
Hình như topic này bị mấy mod "lộng hành" xóa hết bài của mình thì phải nhỉ. Đây là box chó thế mà box mèo cứ nhẩy vào gây rối là thế nào nhỉ.

Và Tosa-Inu nữa, nếu bạn có tấm lòng từ thiền thế thì đem bun tới chùa Bồ đề cho mấy em ở đó được "1 bữa" ngon lành đi, mang lên đây bán làm gì, lừa lọc mọi người chăng ??? đó có phải là Tosa gì đâu, chó lai mà.

Không hiểu bài vô bổ của Cún mèo sao mọi người lại nhiệt liệt hưởng ứng nhỉ ??? toàn làm topic bị loãng? có vẻ chuẩn bị giống box Phú quốc rồi. Khi mà muốn "che giấu" sự thật thì tìm đủ cách để xóa hoặc thậm chí là khóa lại ???

Status
Không mở trả lời sau này.