• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kế hoạch gặp gỡ thứ 7 ngày 6/2/2010 của anh em VP Hà nội

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Cảm ơn Trí đã rất chu đáo với chúng tôi. Khu vườn của Trí là nơi lý tường về thiên nhiên để anh em Vietpet gặp gỡ, giao lưu bàn chuyện cún ! Chúc ông thợ làm vườn thành công.

manty

Member
Manty ko biết nói gì, cũng xin cám ơn anh em đã tới chơi và góp ý kiến. Cá nhân tôi đã học được thêm khá nhiều về BH và H'Mông Cộc trong buổi offlỉne này.
Hy vọng sang năm mới có thể bắt đầu triển khai việc chọn chó giống và xây dựng chuồng trại cho hợp lý.
Xin những anh em có kinh nghiệm trong vụ tầm cẩu này vạch ra kế hoạch dần đi là vừa.

Ý kiến cá nhân tôi:
1/ Định hướng sẽ chọn lọc những dòng nào: H'Mông cộc? Bắc Hà? Màu sắc? Kinh nghiệm bản thân: Định hứơng đúng sẽ tiết kiệm được rất nhiều thời gian và công sức. Dự tính sẽ làm bao nhiêu line ==>> số cún cần có? Phân công luôn các anh em có tâm huyết vào từng line. ( Nghe phân công có vẻ cưỡng bức quá, phải dùng từ là kêu gọi anh em xung phong mới đúng ;))). Như số lượng cún của mỗi line, có lẽ ít người có đủ năng lực để cáng đáng nổi 1 line. Vậy nên vài anh em tham gia vào 1 line, phối hợp với nhau cùng làm.
2/ Thống kê số cún đang có tại Hà nội và vùng lân cận của các dòng định chọn lọc. Đưa vào danh sách những chú có thể tham gia vào 1 line nào đó và chốt luôn làm chó bố/mẹ của line đó.( tất nhiên phải có đồng ý của chủ)
3/ Số còn thiếu sẽ đi tầm tại các địa phương đang có các dòng cún này. Để nhanh chóng và hiệu quả, nên chia làm mấy hướng cùng nhau đi. Riêng tôi xung phong đi Bát Xát. Nơi đã đi lần trước và có bác Kiều là cơ sở cách mạng. Xin cử cho 1 bác rành về H'Mông cộc nữa, vì kiến thức của tô còn ít quá nên đã bỏ qua mất cá thể đẹp ở chợ BH. Rất tiếc.
Vài ý kiến cá nhân, mong các bác xem xét.

manty

Member
Cấp báo cấp báo, xin nhắc nhở bác manty và bác kieumailc, hôm nay Mod KC đã phát hiện 2 bác này dùng chung nick. Hehehhe. Sau khi bị tra hỏi, bác Kiều khai với KC là bác ấy rất thích Box này nhưng không đăng nhập vào được nên đành phải mượn nick của bác Trí để được vào xem. Hehehhehhehehhêhh

Đề nghị Ban Quản trị xử lý 2 ông này để làm gương và đề nghị Ban QT cấp giấy phép để bác Kiều có quyền hạn gia nhập Box này, hehehhe. Bác Kiều xứng đáng được tham gia vì bác ấy đang là cánh chim đầu đàn tại Bát Xát - Lao Cai trong công cuộc bảo tồn dòng chó Mông cộc và Bắc Hà cùng với anh em Vietpet.

Một lần nữa, KC xin đề nghị Ban QT cấp quyền hạn cho bác Kiều! Thanks./.

@: KC mượn luôn nick của bác Trí cho tiện. Hehe

TaiVenh

Active Member
Đã có đề nghị tới TechAdm set quyền thêm cho một số nick vào sinh hoạt trong box CLB Breeder, trong đó có bác Kiều. Tuy nhiên vì thời gian cận Tết nên Tech Adm có thể chậm chễ, mong các bác thông cảm.

manty

Member
@ bác manty dù bị phát hiện em vẫn quyết không khai bác đâu, bác an tâm nhé -em kieumailc( em vẫn đang mươn nic của bác manty)