• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kêu gọi tham gia và ghi danh vào CLB Mèo Việt Nam

Sheryl

Active Member
Gemma đề nghị sau này luân phiên họp mặt ở những thành phố lớn như Sài Gòn, Đà Nẵng... hoặc những nơi có phong trào nuôi mèo phát triển mạnh, bên cạnh việc tổ chức họp ở Hà Nội. Vì như thế các thành viên ở xa có cơ hội tiếp cận các hoạt động của câu lạc bộ một cách công bằng và hữu hiệu hơn. Và nên có đại diện của thành viên lãnh đạo câu lạc bộ ở các miền để có thể nắm bắt và truyền đạt những nội dung hoạt động hữu ích của câu lạc bộ cho các thành viên ở xa Hà Nội. Như vậy xin hỏi ở cuộc họp đầu tiên sẽ có bàn về việc ứng cử và bầu cử các thành viên uy tín vào vị trí lãnh đạo câu lạc bộ hay chưa? Đôi điều lạm bàn. :x:x
Việc thông báo hoạt động của CLB sẽ thông qua hệ thống email nên hầu như không phân biệt vùng miền.

Việc kết nối hiện nay khá đơn giản nên các đầu khác không cần phải lo lắng. Việc thực hiện ở HN mọi người gặp nhau và thảo luận, các đầu khác qua skype không có nghĩa là ngồi một mình vào skype nói chuyện với đầu HN. Các thành phố có đông thành viên hoàn toàn có thể tự tập kết tại một địa điểm theo lịch để cùng kết nối. Như vậy sẽ sôi nổi hấp dẫn hơn và vẫn đảm bảo được gặp nhau.

Phía nào là chính là phụ thuộc vào việc phía nào đăng cai chủ đề để chia sẻ thôi, không hoàn toàn là đầu HN mới được phép chia sẻ.

Như đã nói ở phần giới thiệu, đây là club được xây dựng để đưa VN gia nhập TICA nên tạm thời Sheryl và Hoangmoccuong sẽ làm nhiệm vụ liên kết với TICA. Còn ban chủ nhiệm sẽ do CLB biểu quyết bầu ra.

linhlamhn

Member
Khi nào chốt được thời gian, địa điểm gặp mặt nhờ bạn Ngọc làm cái topic mới thông báo nhé, vì không phải lúc nào mọi người cũng vào đọc hết các trang được. Thanks!

Phu Dung

Moderator
Mình cũng đăng ký rồi đấy. Tuy mấy con yêu tinh lông lá nhà mình con nào cũng xấu không đỡ nổi nhưng dù sao chúng nó cũng là mèo nên chắc là mẹ nó cũng có thể vào CLB mèo được :D

Hung.tinhyeu

Active Member
Mình cũng đăng ký rồi đấy. Tuy mấy con yêu tinh lông lá nhà mình con nào cũng xấu không đỡ nổi nhưng dù sao chúng nó cũng là mèo nên chắc là mẹ nó cũng có thể vào CLB mèo được :D
Đăng ký rồi vẫn chưa đủ mà phải nhận thêm chức CHỦ TỊCH DANH DỰ nữa mới đủ.

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Nhà cháu đăng kí nhóm 2 rồi ạh. Đăng kí 1 người mà đi giao lưu có được ké thêm người nữa không ạh?

Sheryl

Active Member
Khi nào chốt được thời gian, địa điểm gặp mặt nhờ bạn Ngọc làm cái topic mới thông báo nhé, vì không phải lúc nào mọi người cũng vào đọc hết các trang được. Thanks!
Ngoài thông báo sẽ có email cho tất cả mọi người mà.

Welcome chị Phu Dung ạ :D.

Đăng ký rồi vẫn chưa đủ mà phải nhận thêm chức CHỦ TỊCH DANH DỰ nữa mới đủ.
Nếu ở trong SG có chị Phu Dung đứng ra thì còn gì bằng :).

Phu Dung

Moderator
Hic hic, anh Hùng lại đùa rồi. Mọi người mà thấy mấy con mèo rụng lông nhà em mà không ngất vì khiếp thì em trả lại tiền. Thế nên em mặc cảm lắm ạ, chỉ muốn vào CLB mèo làm hội viên bình thường cho lũ nhỏ chúng nó khỏi tủi thân thôi.

nguyenthuy

Member
Đôi lời thắc măc tới ban thành lập hội yêu mèo Hà Nội
Thưa anh chị, sau khi đăng kí thành viên của CLB mèo VN em mới nảy sinh ra một số thắc mắc. Phiền anh chị giải thích giúp em nhé :)
1. Trước đây, em có đăng kí tham gia thành viên CLB mèo HN. Anh chị cho em hỏi, CLB mèo VN và CLB mèo HN có phải là 1 không?

2. Thực ra, điều em muốn khi tham gia bất kì câu lạc bộ nào, ngoài cái mong muốn được giao lưu học hỏi thì cái em quan trọng nhất ấy là mình có thể góp chút sức nhỏ nhoi của mình vào việc cứu các bé mèo bị bệnh, bị bỏ rơi,.... Liệu đây có phải là 1 trong những mục tiêu chính của CLB mèo VN hay không? Hay nói cách khác, mục đích của CLB mèo VN là gì? (theo như e hiểu đại khái là muốn khẳng định vị thế của mèo VN trên thế giới) :)

Đây là 2 thắc mắc lớn nhất của em. Mong anh chị giải đáp giúp. Nếu có lời nào không phải anh chị đừng để bụng nhé. ^ ^
Em cảm ơn anh chị và chúc cho CLB mèo VN ngày càng phát triển.

Sheryl

Active Member
Thưa anh chị, sau khi đăng kí thành viên của CLB mèo VN em mới nảy sinh ra một số thắc mắc. Phiền anh chị giải thích giúp em nhé :)
1. Trước đây, em có đăng kí tham gia thành viên CLB mèo HN. Anh chị cho em hỏi, CLB mèo VN và CLB mèo HN có phải là 1 không?

2. Thực ra, điều em muốn khi tham gia bất kì câu lạc bộ nào, ngoài cái mong muốn được giao lưu học hỏi thì cái em quan trọng nhất ấy là mình có thể góp chút sức nhỏ nhoi của mình vào việc cứu các bé mèo bị bệnh, bị bỏ rơi,.... Liệu đây có phải là 1 trong những mục tiêu chính của CLB mèo VN hay không? Hay nói cách khác, mục đích của CLB mèo VN là gì? (theo như e hiểu đại khái là muốn khẳng định vị thế của mèo VN trên thế giới) :)

Đây là 2 thắc mắc lớn nhất của em. Mong anh chị giải đáp giúp. Nếu có lời nào không phải anh chị đừng để bụng nhé. ^ ^
1. Đương nhiên không phải là một. Tên hai CLB khác nhau thì làm sao là 1 được.

2. Em đọc lại mục đích của CLB. Đã viết rõ ràng ở bài số 1 rồi.

Em đã ghi danh vào CLB, vậy chắc em cũng thấy CLB có hỏi em mong muốn gì khi vào CLB để điều chỉnh hoạt động của CLB. Như vậy đã đủ trả lời thắc mắc của em chưa? Nếu em đã có mong muốn và thiết tha như vậy, chị hi vọng em có thể làm được điều em muốn. Mọi ước muốn đều khó thành hiện thực nếu không có hành động. Trong bản ghi danh của CLB chị thấy không chỉ mình em viết mong muốn này. Nếu em và các bạn có thể cùng nhau thực hiện nhóm "chia sẻ yêu thương" này thì CLB rất ủng hộ.

Mỗi người có cách làm riêng để thực hiện việc này. Chị biết có những người trong CLB rất yêu thương và quan tâm tới các bé nhưng không thể mang các bé về chăm sóc nên đã ủng hộ tài chính cho việc này. Mỗi người có cách quan tâm khác nhau tùy theo khả năng em ạ.

bizonzon

Active Member

Tiện bạn Nguyenthuy đặt câu hỏi ở đây, mình xin phép có đôi chút giải thích cho những bạn đang có thắc mắc chung thế này.

CLB yêu mèo Vietpet Hà Nội (hay gọi tắt là Hội yêu mèo Hà Nội) và CLB mèo Việt Nam là 2 CLB, 2 tổ chức hoàn toàn khác nhau.

Về tiêu chí hoạt động của Hội yêu mèo Hà Nội chỉ có 2 mục đích chính: tạo sân chơi chung cho anh chị em yêu mèo đang sinh sống, học tập, làm việc ở Hà Nội; và giúp đỡ nhau thực hiện các hoạt động từ thiện cho mèo trong khả năng có thể.

2 tiêu chí này từ trước đến nay vẫn thực hiện song song, có cái làm được, có cái chưa nhưng vẫn là mục đích chính của Hội ở hiện tại và tương lai.

Các thành viên hội yêu mèo đã quen với việc chỉ có 1 nhóm duy nhất đứng ra tổ chức các buổi offline, sinh hoạt, nên bây giờ có thể bỡ ngỡ với sự ra đời của nhiều CLB khác nhau.

Mình xin khẳng định: Hội yêu mèo Hà Nội và CLB mèo Việt Nam tồn tại song song với nhau, không ảnh hưởng đến hoạt động của nhau, không tổ chức nào phụ thuộc vào tổ chức nào.

Từ thời điểm này về sau, có lẽ sẽ có rất nhiều CLB mèo được thành lập, hoạt động song song như thế này. Đây là một điều tất yếu phải đến để thúc đẩy sự phát triển của phong trào yêu mèo đang lớn mạnh. Đó là 1 thực tế rất đáng mừng!

Đối với các bạn thành viên hiện giờ, các bạn có thể đăng kí cùng 1 lúc nhiều CLB khác nhau, sinh hoạt ở nhiều cộng đồng yêu mèo khác nhau. Trước khi đăng kí, các bạn nên tìm hiểu rõ tiêu chí mục đích hoạt động của hội, có phù hợp với mình không, để tránh những điều hiểu lầm sau này nhé.

Thân ái.

Thay mặt Hội yêu mèo Hà Nội.

Gemma

Active Member
Ngoài thông báo sẽ có email cho tất cả mọi người mà.

Welcome chị Phu Dung ạ :D.

Nếu ở trong SG có chị Phu Dung đứng ra thì còn gì bằng :).
Tuy chưa gặp chị Phù Dung ở ngoài đời, nhưng qua các câu chuyện về tình yêu thương mèo của chị Phù Dung, mình tin chắc có nhiều member sẽ vote cho chị Phù Dung chức CHỦ TỊCH chi hội Phía Nam hoặc chi hội Sài Gòn của Câu lạc bộ Mèo Việt Nam. Mình xin vote phiếu đầu tiên. :x:x

Hung.tinhyeu

Active Member
Tuy chưa gặp chị Phù Dung ở ngoài đời, nhưng qua các câu chuyện về tình yêu thương mèo của chị Phù Dung, mình tin chắc có nhiều member sẽ vote cho chị Phù Dung chức CHỦ TỊCH chi hội Phía Nam hoặc chi hội Sài Gòn của Câu lạc bộ Mèo Việt Nam. Mình xin vote phiếu đầu tiên. :x:x
Một phiếu tiếp theo ủng hộ ý kiến của bạn............

nguyenthuy

Member
Vâng, cảm ơn chị đã giải thích rõ ^ ^ . Em đã đọc lại kĩ mục tiêu của hội và hoàn toàn đồng ý với những mục tiêu đó. Còn về việc e hỏi rõ lại 2 CLB bởi em nghĩ, sẽ có ko ít những thành viên bị nhầm lẫn. Mà nhầm lẫn thì có thể gây ra những rắc rối về sau.

Chúc cho hội mèo VN nhanh chóng được thành lập và phát triển vững mạnh. Cảm ơn anh chị :)

Xin lỗ̉i cho mình nói chuyện ngoài luồng 1 chút nha,vì ko biết fai giới thiệu ở đâu nên mượn chổ này xin mọi người thông cảm.Mình muốn giới thiệu 1 chổ thú y rất tốt cho mọi người biết khi mèo hay cún bị cấp bách lúc khuya như trường hợp của Moon gọi điện rồi tới đó để cấp cứu.Đó là Petpro nằm trên đầu đường Cộng Hoà gần đường Tân kỳ tân quý.

Sheryl

Active Member
Dựa theo phần mong muốn của các thành viên, hôm nay Sheryl đã soạn xong bản dự thảo điều lệ và quy tắc của VCC. So với post 1 của topic này cũng có vài thay đổi và đầy đủ hơn rât nhiều. Bản dự thảo này sẽ qua chỉnh sửa một thời gian nữa rồi sẽ gửi cho cả nhà qua email trước hai ngày để ngâm cứu mà còn góp ý khi họp nhé.

Vì bản dự thảo khá dài nên chủ đề của buổi họp thứ nhất sẽ tương đối dễ vào và ngắn gọn. Hi vọng mọi người sẽ thích :D. Tự dưng thấy cái hẹn 8/1 sao mà xa quá cơ :<.

Gemma

Active Member
Xin lỗ̉i cho mình nói chuyện ngoài luồng 1 chút nha,vì ko biết fai giới thiệu ở đâu nên mượn chổ này xin mọi người thông cảm.Mình muốn giới thiệu 1 chổ thú y rất tốt cho mọi người biết khi mèo hay cún bị cấp bách lúc khuya như trường hợp của Moon gọi điện rồi tới đó để cấp cứu.Đó là Petpro nằm trên đầu đường Cộng Hoà gần đường Tân kỳ tân quý.
Như vậy nên mở topic riêng và Quỳnh Như cung cấp luôn địa chỉ và số điện thoại luôn nhé. Thay mặt cả nhà mèo cảm ơn Như nhiều. :-*:x

hameo2412

Member
Như vậy nên mở topic riêng và Quỳnh Như cung cấp luôn địa chỉ và số điện thoại luôn nhé. Thay mặt cả nhà mèo cảm ơn Như nhiều. :-*:x
Cho e xin phép tham gia vào một chút nha,đáng lẽ khi N dã giới thiệu chỗ đó rồi thì e ko nên nói chuyện này nhưng e nghĩ mình cần phải nói để mọi người biết và tự đánh giá theo quan điểm của mỗi người.Chỗ PetPro đó cũng là chỗ N giới thiệu cho e và e cũng đã đưa mèo đến đó khám vài lần đáng lẽ cũng chẳng có gì nếu không xảy ra chuyên.Chuyện này thì e cũng đã kể với N và N cũng là người chứng kiến khi em cho mấy bé nhà e đến đó khám.Thôi e ko dài dòng nữa mà e xin kể luôn ạ.
Việc là thế này cách đây khoảng 10 ngày thằng Brandy nhà e bị đi phân lỏng và một bé mèo con nhà e bị viêm da nên e cho 2 đứa nó đến chỗ đó khám,các bsi ở đó nói rằng thằng Brandy nhà e bị đi ngoài nhiều lên bị sa lỗ hậu môn lên phải may bớt lại còn con mèo con thì cạo lông và tắm thuốc chống viêm da kết hợp với chích thuốc và cho thuốc về uống.Thế nhưng sau khi làm mọi thứ cho thằng brandy đến con mèo con thì đang cạo lông thì tông đơ bị hỏng lên bsi bảo mang về mai đến có tông đơ mới thì làm tiếp.Vậy là e cho mèo về hôm sau mang 2 đứa đến tiếp thì thằng Brandy vẫn chích thuốc con bé mèo con thì cạo lông,tắm thuốc và chích thuốc cộng với mua thuốc về cho uống thế nhưng đến tối hôm đó thì xảy ra chuyện,thằng bandy thì ko thể đi ị được vì bsi may lỗ hậu môn của nó quá khít khiến cho hậu môn của nó bị sưng tấy nên vì phân ở trong đùn ra nhưng bị chặn lại ko thể thoát ra được,thức ăn no ăn vào vì ko thể ị ra nên no nôn ra hết,còn nó nằm rên rỉ vì hậu môn quá đau.Còn bé mèo con thì từ lúc đi khám hồi chiều về vẫn bình thường nhưng sau khi cho uống thuốc lúc 9h tối theo lời dặn của bsi thi lập tức nôn mửa và nằm bẹp luôn,lúc đó vì đã quá muộn nên e và bố cháu đành phải lấy áo quấn cho cháu nằm đợi đến sáng đưa cháu đi khám nhưng đến 2 sáng thì cháu đi.E bất lực nhìn cháu đi mà ko làm gì được mà chỉ trách mình ngu dại làm hại đến nó để bây h một con thì đau một con thì chết.Đến sáng hôm sau em đến PetPro quyết định hỏi cho ra lẽ thì họ rũ bỏ trách nhiệm đổ tại e ko biết cách cho mèo uống thuốc(trong khi e đã nuôi mèo con và cho tụi nó uống thuốc ko biết bao nhiêu lần) chứ ko phải tại thuốc của họ,e hỏi sang chuyện thằng Brandy thì họ nói ko sao cả nếu như may khít quá thì họ lại tháo ra là được(như vậy hóa ra là họ mang mèo nhà e ra làm thí nghiệm thích thì may ko được thì tháo ra,và trong suốt mấy hôm khám cho tụi nó ở đấy mất gần 1trieu bạc thành ra là tiền mất tật mang).E đã phải rất kiềm chế mới ko chửi vào cái bản mặt khốn nạn của lũ bsi đó.E mang mèo về mà trong lòng hối hận vô cùng vì sự ngu dại của mình mà các con của mình chịu khổ.khám ở đó vừa mắc lại vô trách nhiệm.E phải mang con Brandy ra chi cục thú y ở 151 Lí thường kiệt để thông phân và điều trị lại từ đầu.E kể chuyện này ra đây ko nhằm mục đích nói xấu chỗ đó mà e chỉ nói ra nỗi bức xúc của e để mọi người nhìn nhận và đánh giá,còn bản thân e từ h có lẽ e sẽ ko bao h đến mấy chỗ đó nữa.E thấy ở chỗ chi cục thú y 151 Lí thường kiệt khám vừa rẻ mà lại rất tốt,mọi người đưa chó mèo đến đó khám rất đông mà ko hề thấy ai phàn nàn gì.Mọi người hãy tùy theo sự đánh giá của bản thân mà tìm ra nơi chữa trị tốt nhất cho các con của mình tránh tình trạng tiền mất tật mang như trường hợp của e.

N cũng có hỏi mấy người ở đó chuyện của H mà họ cũng chỉ nói giống với H,N giới thiệu với mọi người chổ đó chủ yếu vì họ có làm việc lúc khuya lúc cấp bách mình gọi cho họ rùi tới đó chứ theo N biết thì chổ khác đâu ai làm việc khuya,N cũng có nghe họ kể mấy vụ chó đẻ lúc khuya và sáng sớm và sau vụ của Moon nên mới giới thiệu cho mọi người thui.Còn ban ngày thì cũng như H nói đến lý thường kiệt là ok nhất yên tâm mà rẻ;;)(N đang chữa bệnh da cho con albi ở lý thường kiệt nè)

vo hoang

Member
vừa đang kí làm thành viên nhóm 2 :) ....mong đến buổi gặp đầu tiên quá ^_^