• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

JoJo & KoKo xin gia nhập ...

Mr.Pli

2 cháu chào các bác và mong các bác chỉ giáo cho 2 cháu dc lớn nhanh khoe mạnh ...:D
Đây là cu cậu JoJo Đây là em hĩm KoKo
chụp ảnh cho 2 em này mệt quá để hôm nào em chụp và post thêm. các pác cho em xin ý kiến về 2 cô cậu nhà em luôn nhé. Thanks!

Ms Linh

Member
cooker xinh xinh!! Chúc các bé khỏe mạnh.. hay ăn chóng lớn nhé!! >:D<

Há há... Chào 2 cháu. Chúc hai cháu hay ăn chóng lớn không phụ lòng papa mama yêu các cháu nhé. Nhìn mặt hai đứa dễ thương quá thể.

Mr.Pli

Hai cháu có hộ khẩu tại Hà Nội các bác co kinh nghiem gì thi chi bảo cho ba me cháu để nuôi cháu dc manh khỏe và lớn nhanh nhé.
các Huynh cho đệ bít là chế độ an uống của 2 cháu 1 ngày 3 bữa bữa sáng ăn thức an khô + sữa bữa chiều và tối an cơm + thịt băm. như vậy đã đủ chất chưa với. 2 cháu còn 7 ngày nữa là đủ 2 tháng tuổi. và cách trị bọ và gầu cho 2 chau luôn. thanks

Đúng rồi, cún dưới 2 tháng vẫn nên cho ăn thêm sữa nha bạn. Chia khẩu phần của bé làm nhiều bữa ( 4-5 bữa 1 ngày luôn), không ăn quá no trong một bữa. Cho bé ăn đủ chất, bao giờ được 2 tháng hơn một chút thì bạn cho các bé xổ giun. Mình hơi lưỡng lự về chất lượng thức ăn khô, nhưng bạn cho bé ăn một bữa thì chắc không sao. Vậy thôi, bạn update tình hình hai bé nha, vì cún dưới 6 tháng tuổi rất cần quan tâm về sức khoẻ, dinh dưỡng :D

Mr.Pli

Cảm ơn bạn ttlinh1008 nhìu nhé. Mình sẽ update tình hình 2 cún nhà mình liên tục. các bác còn kinh nghiệm gì nữa thi chỉ bảo cho đệ với nhé

cảm ơn ttling1008 nhé. mình cho ăn thức ăn khô cũng ít thôi cho khoảng 1 chén nc chè cho cả 2 cô cậu còn đâu là cho uống sữa. minh cũng mới tẩy giun cho 2 bé rồi. Khoảng 3 hôm nữa là mình tiêm phòng cho 2 bé. 2 cô cậu này khi ăn tranh nhau vui lắm, gầm gừ như người lớn hihi. va đùa nghịch thì khỏi phải nói cứ gọi là thiên hạ vô địch, nhất là lúc bị nhốt vào cũi thi mồm gào lên hhixhix. tuy vẫn còn nhiều điểm xấu nhưng mình nghĩ no là trẻ con nên lại càng yêu hơn hjhj

Để trị bọ, rận, ve thì cực kỳ đơn giản luôn nha bạn.
Bước 1: Đi mua một lọ sữa tắm Fay ( 3,4,5 sao tuỳ bạn, giá cả chênh nhau vài ngàn thôi) dành cho chó, bán nhiều ở siêu thị và nơi bán thuốc thú y
Bước 2: Chờ một ngày nắng ấm, các bé khoẻ mạnh, đem các bé đi tắm.
Đảm bảo sau nhiều nhất 2 lần tắm các bé sẽ hết sạch bọ ve. Đồng thời bạn chải lông đều để rơi gầu và lông rụng, không lông cún sẽ bay lả tả khắp nhà :D
Chúc hai bé khoẻ mạnh lớn nhanh :D

Mr.Pli

Mình cũng đã mua sữa tắm Fay cho cún rồi, hôm qua mình cũng vừa tắm cho 2 cún, minh đang xem xem 2 cún có đỡ tý nào không đây. :D thanks ttlinh1008

Mr.Pli

Update thêm ảnh của JoJo và KoKo này các bác. 2 cháu nó lớn nhanh như thổi hi. và gia đình em mới có thêm 1 em fox các bác xem đánh giá em nó nhé. em nó mới được 1 tháng 20 ngày tai chưa lên hẳn không bít bao lâu tai cháu nó mới lên hẳn được vậy các bác.

Cu cậu JoJo Cô hĩm KoK Cô hĩm KinKin