• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Jackie nhà minh , mời các bác nhận xét

senato

Vietpet sponsor
Tên : Jackie , đực
Sinh ngay : 3-12-2008
Cân nặng : 17kg tinh dến ngày hôm qua ( 3 tháng 7 ngày )
Em nó còn nhỏ nhưng quậy phá lắm , chơi đùa với anh Bulldog ( 8 tháng ) suốt , không biết mệt hay sao đó , trong khi anh bull thì thỡ phì phò ....
Hình của em nó đây , mời các bác cho nhận xét giúp em , hình chup bằng điện thoại nên không được rỏ lắm , mong các bác thông cảm . Thanks

,
,

,
,

doanhcauson

Vietpet sponsor
Chào Bảo,
Rất vui khi được xem hình của Jackie( chắc cũng khoảng 1 tháng rồi từ khi về với chủ mới) ,hôm nay nhình Jackie khác và lớn nhanh quá,chắc được Bảo cưng chìêu lẳm phải không? hehhehe. Chúc Jackie mau ăn chóng lớn nhé.Thân chào .Doanh

petlovar

Member
Ngày nào chút xíu giờ lớn quá, cho Jackie vận động nhiều nha bồ, nó đang phát triển, đừng để bị xuống uổng lắm.

senato

Vietpet sponsor
Thanks a Doanh và Petlovar nhé , Jackie quậy lắm , chơi suố ngày chỉ bị nhốt khi đến giờ đi ngũ thôi . Mỗi ngày Jackie phai chạy bộ 10 phút và đi bộ 10 phút (1km3 ) đã tập được Jackie chạy và đi bộ trên máy chạy , cứ đến giờ dắt đến máy chạy là Jackie nhảy lên tự chạy ( tất nhiên la mình phải mỡ điện và nhấn nut star rồi ... hihi ) . Jackie tuy quậy nhưng cũng biết sợ , không thuộc loại bướng bĩnh , không biết lớn thế nào .
Jackie ăn uống không mạnh lắm , ngày em nó ăn 3 bữa . Sáng 200g A3 + petcal + pet tab , trưa 150g A3 + 200g thit bò + rau quả , chiều 150g A3 + 200g thit bò + rau quả ( thịt bò , đầu gà , hột vịt lộn thay đỗi thường xuyên ) .

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Jackie nhìn giống bố quá nhỉ ! đúng là con nhà tông không giống lông cũng giống cánh . chúc mừng senato sở hữu 1 em đẹp nhé . thân

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y

BSGV khoái nhất bộ đầu thủ này của Jackie.Chúc mừng bạn senato sở hữu một Rott đẹp. Gắng chụp hình lại bằng máy ảnh ngon hơn nhé.

thuongvu

Member
Nguồn gốc em này ở đâu vậy bạn?

Em nó còn nhỏ nhưng quậy phá lắm , chơi đùa với anh Bulldog ( 8 tháng ) suốt , không biết mệt hay sao đó , trong khi anh bull thì thỡ phì phò ....
Hình của em nó đây , mời các bác cho nhận xét giúp em , hình chup bằng điện thoại nên không được rỏ lắm , mong các bác thông cảm . Thanks

Chú Rótt của bạn đẹp quá, bạn nuôi khéo lắm chúc mừng bạn có 1 em đẹp, và bạn cho mình biết bạn mua ở đâu vậy giá bao nhiêu mình cũng ham lắm nhưng không biết giá sợ lầm. Mong bạn nói giúp.

Nuiđa

Member

Chú Rot này của bạn rất đẹp:-bd:-bd:-bd Nhung vì là ảnh bạn chụp bằng điện thoại nên nhìn không được nét lắm.
Hôm nào có thể thì bạn cho chiêm ngưỡng lại ảnh đẹp nhé !

senato

Vietpet sponsor

BSGV khoái nhất bộ đầu thủ này của Jackie.Chúc mừng bạn senato sở hữu một Rott đẹp. Gắng chụp hình lại bằng máy ảnh ngon hơn nhé.
Cám ơn BSGV nhé , để hôm nào kiếm máy ảnh ngon chút chup lại Jackie . Ngồi canh cả buổi mới chụp được vài tấm , vì Jackie quậy quá , không chiu đứng yên để chụp cho đoàng hoàng . E đang tập cho nó tư thế đứng , chắc cũng phải mất 1 thời gian mới tập được Jackie đứng yên 1 chổ .

trung2t3c

Active Member
Jackie ăn uống không mạnh lắm , ngày em nó ăn 3 bữa . Sáng 200g A3 + petcal + pet tab , trưa 150g A3 + 200g thit bò + rau quả , chiều 150g A3 + 200g thit bò + rau quả ( thịt bò , đầu gà , hột vịt lộn thay đỗi thường xuyên ) .
Thực đơn như thế này thì nhất rồi đấy ông anh ạ..... không biết anh Bull 8 tháng có được như vậy ko, bull mà được như vậy chắc mập tròn như thùng... phi quá :D