• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ita, Golden tinh quái nhà mình

Sau một thời gian ốm vì pravovirus, Ita nhà mình đã khoẻ mạnh trở lại và rất nghịch ngợm.
Hiện tại Ita gần 3 tháng tuổi, vẫn hơi gầy vì từng bị ốm.

Sao Winnie nhà chị đổi tên thành Ita rồi hả chị? Trông mặt em í hóp quá vẫn chưa được như ban đầu nhưng thế này là mừng lắm rồi! Yêu quá, hôm nào em qua chơi với em í nha!!

Tên Winnie mẹ chị không thích và chê là khó gọi nên đổi thành Ita. Hôm nào qua nhà chị chơi nhé. Quanh khu nhà chị nhiều chó đẹp lắm.Em bao giờ lấy chó mới?

@Chi: winnie mà còn khó gọi hả chị? :D em lại tưởng mẹ chị thích đặt tên Diệm Lệ hay tên Việt nam nào đó cơ :p Khu nhà chị thì lúc nào chả tòan chó đẹp, em đi lượn xung quanh đấy tòan thèm thuồng nhìn suốt. Em vẫn đang chờ anh í gọi lại báo xem chó mẹ đã đẻ chưa rồi tính tiếp. Ít nhất cũng fải 3 tháng nữa mới được nhìn thấy em í. Chán lắm!

Thôi cứ hi vọng vậy em ạ. Hôm nào qua nhà chị đi chơi với Ita đi, đi dạo ngoài đường nhật bản đây nè, nhìn thấy nhiều chó đẹp lắm.

Em nhà chị sắp đủ ngày đi tiêm nhắc lại chưa? Có định cho đi tiêm không? Sợ chưa khỏe hẳn thì chưa tiêm được nhỉ? Rồi xổ giun nữa. Em sợ bé thế cho em í ra ngòai đi dạo lại mắc bệnh :-<

Khoẻ lắm em ạ,ăn nhiều và nghịch như quỷ, chỉ có điều là tiêm vaccin nhiếu nên thiếu canxi, nên phải bổi bổ từ tử. Mấy hôm nay chị cũng cho nó đi chơi đây đó mà trộm vía không sao, cô nàng thích lắm! Cứ cho mặc ấm là được! Chị đã cho tiêm mũi thứ 2 rồi.Hôm nào cứ qua đây đi cho vui.

em mấy lần cũng định qua chơi nhưng sợ chị không có nhà. Ok hôm nào rảnh em qua chơi, muốn ôm em í quá!

goodday

Nhỉn dễ thương qá ta! Đúg là mới bị ốm xong mặt chú hơi bùn :D! Chúc cún mau ăn chóng lớn nhe!

Tình hình Ita nhà chị sao rồi? up ảnh thông báo tình hình cho em xem với nào?? Em í đã lên được cân nào chưa chị?

Em ơi Ita bây giờ thành 1 bà béo rồi, nhưng so với các bạn cùng lứa thì vẫn không to bằng vì từng bị ốm mà, bây giờ vẫn phải bổ sung nhiều lắm! Mỗi ngày đều đi dạo ở đường nhật bản. Hôm nào rảnh qua đây đi chơi cùng cháu nhé!!!