• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Husky như thế này có gầy ko?????

Sỹ Rooney

Husky nhà mình 3 tháng r mà chỉ dc có 6kg2 thôi. Lên các diễn đàn về chó thì thấy 3 tháng là hơn 8kg r. Như vậy có gầy lắm ko, mọi ng cho mình ý kiến với. Đây là hình e nó

kid1989

Active Member
Hơi gầy 1 chút tùy thể trạng của từng con và tùy vào gen xem bố mẹ có to cao không thì đàn con mới có thể to cao được :D

Bạn sửa dáng nằm cho cháu nó đi nhớ. Đừng để nó nằm như kia sau chân sẽ bị ảnh hưởng lúc cún lớn đấy

Sỹ Rooney

tks nha. Mà bạn có thể cho mình xin thực đơn và khẩu phần ăn của cún nhà bạn ko để mình tham khảo vơi. Cún nhà mình là cái

kid1989

Active Member
Thực đơn thì cũng đơn giản chó nhà mình thì ăn cổ gà với gan thôi tuần 2- 3 bữa gan 1 tuần còn lại là cổ gà trộn với các loại rau củ quả. Sáng có thể cho ăn thêm hạt hoặc cho ăn lòng đỏ trứng gà sống ( Nhà mình toàn ăn lòng đỏ trứng gà sống là chính 2 ngày ăn 1 quả ) Thỉnh thoảng cho ăn thêm phômai. Hàng ngày bổ sung thêm canxi buổi sáng và cho đi tắm nắng. khoảng 2 tháng sẽ uống 1 chập boganic ( khoảng 10 ngày ) ngày 1 viên. Thực đơn nhà mình chủ yếu là thế thỉnh thoảng được đổi bữa thịt bò ..v..v...

kid1989

Active Member
http://forum.vietpet.com/108031-hn-...oang-hoa-tham-noi-ban-le-re-nhu-ban-buon.html

Canxi là thuốc bổ sung canxi cho nó phát triển khung xuơng cũng như đảm bảo chú cún của bạn phát triển bình thường. Ví dụ như ở trên lọ canxi AKC mình thấy khá ổn vì mình toàn dùng :D.
Boganic là thuốc của người giúp mát gan giải độc hỗ trợ chức năng bài tiết giúp cơ thể cún thanh tẩy bớt các độc tố có hại tích tụ trong gan :D

TRUNG_ND

Member
chó của bạn là chó cái ah?nếu là chó cái thi cũng không quá gầy đâu.bạn chăm chút them là ok mà.cho con nhà mình toàn cho an thức ăn khô a3.đó cũng là một cách để chăm cún bên cạch nhưng cách các bạn đã nói với bạn.theo mình là nuôi chó con nên đa dạng về ăn uống.chó nhà mình mà cứ cho ăn mãi 1 món thì thỉnh thoang chán ăn.
chúc bạn chăm chó tốt.

kid1989

Active Member
@Trung_ND: bạn nên thay đổi khẩu vị không nên ăn hạt quá 1 bữa 1 ngày. Ăn hạt rất dễ bị gan và thận. Tháng trước vừa có 1 cháu trong clb mình đi vì bị gan và thận do ăn hạt quá nhiều

halinh2012

Member
Cún nhà mình ngày ăn 2 bữa,1 bữa ăn cổ gà tầm 4-5 cái,còn 1 bữa ăn cơm vs ba tê hoặc thịt bò hoặc gan,nói chung mình cho ăn bữa chính là cơm trộn vs thức ăn còn bữa cổ gà kia ăn hàng ngày nhưng là bữa nhẹ thôi. Liệu có qá k b?

kid1989

Active Member
Husky nhà bạn bao tháng rồi. Nếu trưởng thành rồi thì không vấn đề gì đâu. Bạn cứ cho ăn sao cho lượng thức ăn tổng một ngày không vượt quá 10% khối lượng của cún là oke. Buổi tối mình không biết bạn cho ăn bao nhiu thịt nhưng nhìn thức đơn bạn thì nên cho ăn thêm rau, bớt lượng thịt đi 1 chút bạn ạ nhiều con do ăn quá nhiều đạm dẫn đến tình trạng kiểu như rối loạn tiêu hóa, ngoài ra ăn rau còn bổ sung thêm các vi, khoáng chất mà trong thịt không có nữa :)

halinh2012

Member
mình có cho ăn rau và hoa qả b ạ. Nếu k ăn cơm vs ba tê mình đều cho thêm rau vào cùng thịt mà :). Hoa qả ở nhà nhiều nên cho a thường xuyên.
Cún nhà mình đc 17 tháng rồi,đang salo lần 2 ( mình bỏ lứa đầu ),đc 9 ngày rồi. Đang tìm chồng cho bé. Mình muốn hỏi b 1 chút : Cún nhà mình màu đen trắng thì cho phối vs đực màu nào thì đàn con đẹp? Salo bao ngày thì cho phối đc? Cún nhà b mầu silver đúng k,nếu cho phối vs cún nhà mình thì đàn ra màu j hả b? Giá cả thế nào :)

kid1989

Active Member
Mình đã inbox cho bạn rồi nhớ. Rau củ quả thì nên tránh 1 số thực phẩm gây hại cho cún như: vỏ cà chua, nho ( cả khô cả tươi ), socola. Đấy là 3 loại gây hại và dễ gặp nhất cho cún bạn cứ tránh nó ra là oke

Con nhà mình khá giống con Ciga này bạn có thể xem và tìm đàn con ( litter ) của con ciga để tham khảo thêm về màu xám trắng ^^

http://www.anakinsiberians.com/Ciga.html

halinh2012

Member
ok b,trưa mai rảnh t alo b. Ae gặp nhau cafe ^^ nếu con Giặc nó chịu thì cho nó phốc luôn :">

kid1989

Active Member
Oke bạn :D Mình bảo đỡ ở đây ko phải đỡ đẻ mà là đỡ nhảy ý :))