• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Husky nhà mình nổi 2 nốt mủ vàng ở bụng

Hôm nay phát hiện thấy 2 nốt mủ vàng to bằng hạt đỗ đen ở vùng nối bụng với đùi,nó cứ hết gãi rồi đến cắn vào chỗ đấy,bục cả 2 nốt luôn.em dùng nước muối rửa sạch rồi bôi cái lọ thuốc vàng vàng mua ở hiệu về ko biết có tác dụng ko.mọi ng` cho í kiến với,k biết có nên gọi bsĩ ko
Nhà e hay thả ra vườn cho nó đi vs nên cũng ko đc sạch sẽ lắm,nó toàn thích nghịch đất thôi.

nikita24480

Member
mình mới rửa = NaCl rồi bôi thuốc,mai kêu bsi~ xuống xem sao,thấy gãi cành cạch sợ nó loét ra thêm lâu khỏi
Bé nhà tớ đợt trước nhé còn bị nhiều nốt cơ. Lan cả ra đoạn dưới lông ngoài đoạn bụng và đùi. Hỏi bác sĩ cũng bảo nóng. Mà chưa kịp cho uống C thì đã khỏi. Tớ ko bôi gì, chỉ cho uống thêm nhiều nước.Tắm sạch sấy khô và cho .... năm điều hòa=))

đúng rồi,hnay bác sĩ cũng bảo nóng.bảo lấy thuốc mỡ teta của mình bôi vào cho nó mát là đc.
mấy hôm nay thời tiết HN chán quá,sáng lạnh trưa thì nắng gắt,cún nhà mình k chịu đc toàn đòi nằm đất thôi.