• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

husky nên dùng loại xích dắt đi dạo nào?

còn tùy thuộc vào bạn nuôi thế nào và độ nghịch của e nó thế nào nữa ... nhiều bé nghịch quá thì bạn nên chọn loại xích trợ lực ý cho nó nhẹ nhàng, nó kéo thì nặng mà mình kéo thì nhẹ,mà ngoại hình thì trông cũng đẹp,giá khoảng 150k ... còn nếu không thì bạn chọn loại xích inox bình thường nhưng đừng lấy loại nhỏ lấy loại vừa và to ý, vừa thì khoảng 100k còn to thì 160k ... còn 1 loại khác nữa là loại xích huấn luyện, chuyên dùng để huấn luyện hoặc đối với bé nào hư quá nói không nghe, mỗi lần kéo đi là lại bực mình thì dùng loại đấy vì nó có gai, nếu chó chạy theo hướng khác sẽ bị đau nên không giám, loại này thì hơi tàn nhẫn quá hì, chỉ sử dụng với bé nào quá hư thôi hehe ... đây là 1 ít kiến thức của mình ... bạn có thể tham khảo qua hoặc hỏi thêm thông tin ở 1 số chuyên gia khác .... :D ... chúc bạn tìm được loại phù hợp với thú cưng của mình ....

thaitrinh

Member
tks bạn nhá,em nó được 8 tháng mà nghịch quá với cả hay sủa,làm cách nào cho nó it sủa giờ

chó sủa có rất nhiều lí do bạn à ... muốn nó hết sủa phải tìm đc lí do vì sao nó sủa đã ... mình nhớ mình từng đọc 1 bài tìm hiểu vì sao chó sủa bậy này nọ ... thì cũng biết sơ quá VD như lúc có người lạ, lúc nó buồn, động dục, đói, thấy chủ về, không quen môi trường mới, ... nhiều lắm ... tuyệt đối đừng rọ mõm bạn nhé ... ảnh hưởng đến tâm lý của nó đây ... bọn này cưng chiều tùy lúc thôi lúc nào láo quá thì cứ thẳng tay mà đánh ... đánh cho nó sợ ... thế thôi ...