• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

husky cắn chết 10 con gà. Mọi người giúp em với

loanga

tình hình là thế này các bác ạ. con kent e đã bán đi rồi được 2 tuần bây giờ chủ mới gọi điện bảo con kent nó cắn chết 10 con gà rồi, của cả nhà chủ lẫn nhà hàng xóm. muốn trả con kent lại cho e
Các bác có cách nào dạy nó cho nó nhìn thấy gà mà ko dám cắn ko? giúp em với!!!!!!

zestyvu

chắc chủ mới không cho nó đi dạo chạy nhảy nhiều.Nên nó hay cáu bẳn và sẵn sàng tấn công nhưng con thú bé hơn nó.điều này ko có gì ngạc nhiên cả

loanga

lúc trước ở nhà e, ngày e dắt nó đi 2 lần sáng sớm với chiều tối. nhưng nhìn thấy gà nó vẫn đuổi bác ạ. nhưng em toàn có nhà nên thấy nó đuổi là ra quát ngay. bây giờ có cách nào dạy nó ko bác?

zestyvu

cái này tốt nhất lên hỏi anh google hoặc cho đến trại huấn luyện thôi bạn ạ

loanga

em cũng lên google rồi, nhưng toàn thấy chữa chó cắn thôi. còn nhà e ở tận hà giang làm gì có trại huấn luyện đâu bác. em bảo chủ mới xích nó lại ko thả nữa nhưng mà cũng ko phải cách triệt để, thả ra vẫn như cũ

Ryu8385

Member
lấy lông gà đốt rồi gí vào mũi cho nó ngửi khói là nó sợ không bắt gà nữa đâu

Darkstar

Vietpet sponsor
Cái này rất khó! Vì bản tính nó hung hăng thích bắt gà rồi thì sửa cực khó! THeo mình thì chỉ còn cách là thả gà ra, thấy nó đuổi theo gà thì cầm gậy đập chó! Làm ngày đều đặn đôi ba lần trong thời gian tầm 10 đến 15 ngày chắc cũng sợ phần nào!

quanlh86

Member
chẳng có cách nào đâu, nó do bản tính rồi. con husky nhà mình mà nhìn thấy gà la nó điên cuồng lao vào cắn.

loanga

e cảm ơn các bác. E vưà gọi cho chủ mới rồi. Các bác có cách gì e bảo thử tất, chưa biết kết quả thế nào. Khi nào có kết quả e sẽ báo cáo các bác nhé : )

MrQ1984

Member
lấy lông gà đốt rồi gí vào mũi cho nó ngửi khói là nó sợ không bắt gà nữa đâu
Thực tế 1 chút đi bác=))
Kiểu đốt vía hay là bắt chó lậy mèo, đo đuôi ... bla bla bla toàn nhảm nhí hết á, cái này là bản tính, cần kiên trì dạy dỗ thời gian dài bác ạ :D

haiyen8y

:)), ha ha, giống em Zin nhà mình, thấy gà như người thấy vàng :)), có 1 cách, cậu bắt con gà đứng trc em nó, rùi em ý mà đụng vào bạn đánh thật mạnh vào mông, đánh càng đau em nó càng chừa, nhìu lần như vậy là em ý quen thui, Zin nhà mềnh cũng vậy, thấy gà nhà hàng xóm là chạy vào lùa, giết dc 2 kon gà thì phải =)) (đấy là mình mới phát hiện thôi :v )

Ryu8385

Member
Thực tế 1 chút đi bác=))
Kiểu đốt vía hay là bắt chó lậy mèo, đo đuôi ... bla bla bla toàn nhảm nhí hết á, cái này là bản tính, cần kiên trì dạy dỗ thời gian dài bác ạ :D
cái này không phải là kiểu như đo đuôi rồi ném ra đánh dấu nhé bạn,khi cho nó ngửi mùi khói lông gà nó gây cảm giác khó chịu dẫn đến sợ mùi lông gà và sẽ không lại gần nữa, hoàn toàn co cơ sở nhé bạn[-X[-X[-X