• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Husky bỏ ăn ;((

tieumien

3 hnay cu cậu bỏ ăn ạ. Cả cơm lẫn cổ gà rau củ. Cho ăn thức ăn khô ko thì có ăn 1 ít nhưng ko hào hứng ăn như mọi lần. Nó cẫn đi ị bình thường ạ, ko bị đi ngoài. Trông có vẻ mệt mỏi ko chạy nhảy như bình thường. Có ai biết vì sao ko giúp em vs. Nhìn nó ko ăn em sót quá.

beBean

Member
Cách chung nhất trị chứng biếng ăn là làm sao cho nó đói thôi bạn ah <:p
Cún bạn nhiu tháng, ăn nhiu bữa/ ngày?

TínAnh

Member
Con của mình 4 tháng cũng vậy :D
Đem cho nó đi dạo xíu mệt là về ăn cơm ào ào
Còn ko chịu ăn nữa thì để đồ ăn trước mặt nó sau 15p thì đem đi chổ khác...có thể cho con chó khác ăn...hoặc hâm lại để chiều cho ăn tiếp...mỗi bữa ăn đều 15p ..là tự nó biết ko ăn mau là ko có đồ ăn để ăn nữa ...để nó bít quý trọng thức ăn đó mà ^^
Nó kén ăn tại vì nó bít thế nào nó chê...bạn cũng sẽ chế biến 1 món khác ngon hơn..thịt nhiều hơn đó mà =))

tieumien

Con của mình 4 tháng cũng vậy :D
Đem cho nó đi dạo xíu mệt là về ăn cơm ào ào
Còn ko chịu ăn nữa thì để đồ ăn trước mặt nó sau 15p thì đem đi chổ khác...có thể cho con chó khác ăn...hoặc hâm lại để chiều cho ăn tiếp...mỗi bữa ăn đều 15p ..là tự nó biết ko ăn mau là ko có đồ ăn để ăn nữa ...để nó bít quý trọng thức ăn đó mà ^^
Nó kén ăn tại vì nó bít thế nào nó chê...bạn cũng sẽ chế biến 1 món khác ngon hơn..thịt nhiều hơn đó mà =))
Mình cũng cho nó đi chơi về mẹt cũng ko ăn, đổi món nhiều thịt cũng không ăn, nấu món ngon cũng ăn đc mấy miếng lại bỏ đi. Ak mà chỉ uống nước thôi,

beBean

Member
Tín Anh nói đúng đó, bọn này mà chiều quá nó biết đấy, lúc đó chăm thì rất mệt luôn. 5 tháng là giảm số bữa ăn/ngày xuống còn 2 đc rồi (sáng có thể cho 1 chút thức ăn khô) bọn này nó nhiều năng lượng, thường là chế độ vận động k đủ cho nó đc + từ tầm này sự tăng cân cũng chậm lại, không cần ăn nhiều quá. Cứ để bát cơm trc mặt nó, 10-15p ko ăn thì cất đi (lo bị thiu thì đổ luôn) & cho ăn vào tầm cố định, đến lúc nó đói thì cái gì cũng phải ăn hết, làm như vậy tầm vài bữa thôi là cún sẽ vào nề nếp ngay . Nó hết biếng ăn r thì sẽ chạy nhảy lại như bt thôi :D goodluck!