• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Husky bị tiêu chảy !

lucky_2901

Member
husky nhà em được 3 tháng rồi,tiêm mũi 2 hôm 23 mà hôm nay 28 bị đi ngoài 3 hôm nay rồi ạ :(( :(( :((
cháu nó vẫn ăn uống tốt,đi phân lỏng ngày trung bình 5,6 lần...ko có nhầy hay máu,không có gỉ mắt hay nước mắt,không ho khạc hay hắt xì vẫn vui chơi rất bình thường
em cho uống từ smecta cho đến biseptol từ sáng rồi mà tối vẫn chưa cầm tiêu chảy các bác ạ.. giờ e phải làm sao đây ?

kimyo123

Member
phân lỏng hay nát :| nếu nhát thì bạn cho ăn đồ ăn khô hơn thì nó lại bt, ko đc cho ăn mỡ, tanh, k cho ăn nhiều quá, uống orezol tránh mất nc. nếu chó mệt mỏi thì phải đưa đi bác sĩ khám và truyền nc

lucky_2901

Member
phân lỏng toẹt ra í ạ
em ý chỉ ăn cơm thịt băm thôi,ko hề có tí mỡ nào..
thỉnh thoảng ăn cả hạt khô nữa ạ

hung0606

Member
tuyệt đối k đc ăn hay uống bất cứ thứ gì nữa, bạn mang ngay cún đến nới khám uy tín
nhanh còn kịp

kid1989

Active Member
nên alo cho bác sĩ bạn ơi. Hỏi ông Linh hoặc ông Nam ý. Với cả thời tiết này chó con dễ ốm lắm :(

lucky_2901

Member
vâng...cám ơn các bác ạ
em cũng hỏi tư vấn khắp nơi rùi,giờ em cho uống men tiêu hóa trước khi ăn 15p
cho ăn ít 1 thôi ạ
cũng đỡ đi ngoài rồi ạ

kimyo123

Member
chó con cho ăn nhiều đạm quá, ăn no quá dễ bị bội thực, giãn thành ruột, ăn vừa thôi, chia thành nhiều bữa

kid1989

Active Member
Bác luộc khoai lang với nấu cháo bí đỏ cho ăn. Cái đấy rất lành và tốt cho đường tiêu hóa. Ngoài ra bác có thể cho ăn vài quả ổi xanh là oke cắt miếng nhỏ nhét miệng giữ mõm bắt nhai nuốt :D Trc Bon 1 lần bị đi ngoài làm cho ngày 3,4 quả ổi con 2 hôm là hết

Do Tuan Anh

Chao ban, be Husky nha minh di ngoai, phan nat va set. Theo ban, minh nen chua cho be bang cach nao vay? Che do an cua be 3 bua, sang an hat kho, trua va toi an com tron phoi va rau, thit bam va rau, co bua an thit ga nua. Be nha minh 4 thang roi.
Cam on ban nhieu!

hix e husky của mình cũng thế,đi phân màu vàng lỏng lỏng ko khô như con cocker...vẫn ăn hạt ún sữa đậu nành buổi sáng.trưa tối ăn cơm

virtue1102

Member
Cho ăn ít đi,uống oresol nhiều.bạn ra viện thú y quốc gia ở giải phóng mua thuốc metro .uống 3 ngày là khỏi nhé

lediepchi

Member
nguyên nhân yêu cún quá cho ăn quá nhiều tiêu hóa ko kịp làm rối loạn tiêu hóa lên ỉa phân lỏng,bạn ngừng ăn 1 ngày cho uống nước đường glucose kèm thuốc đi ỉa của người sẽ hết chúc bạn thành công :-h

anhphuc

admin ơi giúp mình với husky nhà mình đi phân nhão từ hôm quá đến đêm thì đi 3 bãi liên tục phân nước sáng nay cho ăn kom ruốc không ăn chỉ ngủ thui vừa nãy lại đi 1 bãi phân nước nữa rùi mình phải làm sao bây h

cattry_1008

Cho ăn ổi bỏ hạt + k cho ăn đồ ăn tanh mỡ liên tục trong vòng 3 ngày và theo dõi phân của cún nhé bạn . Chúc cún nhà bạn sớm khỏi bệnh !!!:x