• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Husky 1,5 tháng cần giúp đỡ

MinLove

Mình mới mua em husky 1,5 tháng xin hỏi các bạn nên cho ăn thực đơn thế nào là hợp lý(về cả túi tiền lẫn chất lượng)
Điều thứ 2 mình muốn hỏi là về cho ăn hạt khô thì xử dụng ra sao và có tốt cho chó non không?(trộn với cơm hay làm như nào)!!!Bạn nào có kinh nghiệm xin vui lòng share cho mình ít!!!thanks!!!

lankhoa2002

có thể mua hạt khô (chỗ uy tín là ko dính hàng lởm đó) ngâm vs sữa tươi (ko đường) tầm 5-10p cho ăn là lành bạn nhé!

Poohbeo

Tầm này bạn cứ mua 20k tiền thịt lợn nạc vai (xay or băm nhỏ)chia lam 2 ngay cho cun rồi cho ăn ít rau là đc mà. Moon nhà mình ăn như thế béo ú lên. Thi thoảng đổi bữa mua 30k thịt bò rồi cứ làm như thế là được :D

MinLove

tầm này bạn cứ nấu cháo thịt băm cho nó ăn thôi..
Mình đc biết mua loai Anin A3 hoặc puppy ANF thế nên mua thức ăn khô ở đâu là chuẩn hả bạn(mình ở Hà Nội nhá)ai biết kinh nghiệm gì thêm thì share nhá

MinLove

với cả bạn nào biết thì cho hỏi 1 ngày cún ăn 4 bữa có phải không!!!với cả có thực đơn cụ thể thì nói cho mình tham khảo với nhá:)

Poohbeo

3 bữa là to lắm rồi :)) bạn cho ăn sáng trưa tối là đc mà. Cho ăn 4 bữa to nhanh lam

hackiquan

Member
Cháo thịt thôi bạn với ngô say nhỏ thành cám nấu cháo cùng nữa ngô rất tốt đấy ạ . Cho ăn thêm hạt ngâm nữa là ok . Bạn bắt bé quá tầm 2,5 - 3 tháng mua về nuôi là vừa miếng

pheupheu

Member
bạn cứ nghe mình cho nó ăn cháo thịt băm vs bí đỏ ninh...2 tháng hơn rồi ăn hạt cũng ksao..hạt ăn 1 bữa thôi..mình thì k cầu kì mua a3 ở tr chinh 80k 1kg

forkgvn

Member
mình nghĩ nên cho ăn cháo thịt băm + rau củ quả ninh nhuyễn + 1 .Khi cúng lên 2 tháng thì mua thêm hạt khô ngâm vào nước sôi cho nó nở ra rồi trộn chung với cháo cho ăn

pheupheu

Member
mình nghĩ nên cho ăn cháo thịt băm + rau củ quả ninh nhuyễn + 1 .Khi cúng lên 2 tháng thì mua thêm hạt khô ngâm vào nước sôi cho nó nở ra rồi trộn chung với cháo cho ăn
thực ra thì cũng không cần ngâm đâu..mình nuôi chả bh ngâm....thi thoảng cho nó uống thêm gói men tiêu hóa...

forkgvn

Member
thực ra thì cũng không cần ngâm đâu..mình nuôi chả bh ngâm....thi thoảng cho nó uống thêm gói men tiêu hóa...
mình sợ chó nhỏ k gặm được nên mới phải ngâm . Còn nếu gặm được rồi thì cứ để thế cho ăn cung k sao :))

MinLove

cám ơn tất cả AE đã share kinh nghiệm cho tớ:D!!mong 1 ngày gần nhất đón nó về ae thỉnh thoảng gặp nhau giao lưu!!!đặc biệt những bạn ở Hà Nội càng tốt nhé:D

forkgvn

Member
bọn n ăn tham toàn nuốt chứ gặm gì
2 con côn đồ nhà tôi toàn nhai thôi chứ bọn nó k nuốt chửng .......... :( từ hạt khô đến mấy cái thùng đựng sánh cũ đến 1 số đồ vớ vẩn đều vinh dụ in dấu ấn khó phai của 2 em ý = =