• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

huhu TÌNH HÌNH RẤT NGUY CẤP

huynhhung

Member
HIC.. Chó mẹ nhà minh qua đời rồi, bỏ lại 2 bé nhỏ:((,:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(( nếu nhà ai có chó mẹ dư sữa xin nuôi dùm mình, mình sẽ hậu tạ. rất khẩn cấp nên mong bạn nào biết chỉ dùm mình nha:(:)(:)(:)(:)praying::(:)(:)(:)(:)((

alex nhan

Member
HIC.. Chó mẹ nhà minh qua đời rồi, bỏ lại 2 bé nhỏ:((,:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(( nếu nhà ai có chó mẹ dư sữa xin nuôi dùm mình, mình sẽ hậu tạ. rất khẩn cấp nên mong bạn nào biết chỉ dùm mình nha:(:)(:)(:)(:)praying::(:)(:)(:)(:)((
bạn mang sang mình nè ! chó mình đang chăm chó con nè ! liện hệ qua số 093544711 hoac y!h ntn892003

huynhhung

Member
huh tiếc quá nếu nhà bạn là chihuahua thì hay rồi, chó ta thì không giúp được nó rồi:(:)(:)(:)((

Kuppi

Active Member
Bác sĩ Nghĩa vừa mổ cho em nó cách đây 6 ngày!
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=24601&page=5
Sao em không hỏi ngay A Nghĩa để xem tình hình chó Mẹ khi em nó có triệu chứng bất thường????Thương cho hai con nhỏ chỉ mới 6 ngày tuổi.

Anh có ý cá nhân:

1.Em hỏi ngay anh Hùng Phong Bình Tây mượn chó mẹ đang nuôi con về làm vú nuôi (nếu chó mẹ hiền và chịu bằng cách dùng mùi của mẹ thoa lên con nuôi)
2. Tạm thời chịu khó cho hai đứa nhóc bú bình đến khi có giải pháp hay hơn.
3. Ngày mai, Trung Thu 09' anh sẽ hỏi anh chị em đi offline cùng để tìm thông tin chó mẹ nào còn sữa.

Mong em sớm được anh chị em giúp đỡ vì hai baby mới có 6 ngày tuổi mà mồ côi vì nhiễm trùng hay không làm theo lời dặn bác sĩ?????

huynhhung

Member
mong anh giúp đỡ thanks anh kuppi nhiều lắm. em cũng không rõ là nhiễm trùng hay hạ canxi, mà giờ có coi nguyên do thì bé đã ra đi rồi., nhắc lại chỉ làm:(:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((. cái chính bây giờ phải cứu hai đứa nhóc.
àh quên đây là số di động của em: 0908359277 . mong ai đó thương hại giúp đỡ mình sẽ hậu tạ.

Tomy-SP

Member
Chia buồn...

Ôi trời, chia buồn cùng bạn . Chắc cún bị dịch viêm màng não quá. Bây giờ đang dịch này. Hạ can-xi làm sao được khi cún mới có 6 ngày.
Bạn mang sang trại Hung_Phong Bình Tây ngay đi, bên đó có 8 ổ mới đẻ lận, thế nào cũng có chó mẹ
nuôi giúp.
Julie nhà mình con thôi bú sữa cả tuần, nó còn tý ty, nếu chó con chịu bú thì sẽ ra sữa nhưng mình chỉ lo nhà này mấy em vừa ốm, bản thân Julie sụt sịt cũng phải chích.
Nếu tình hình không nghiêm trọng thế thì cho bạn mượn Julie về nhà luôn.
Sang ngay trại HP-Bình Tây đi nha.

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
Chia buồn cùng em....!

mong anh giúp đỡ thanks anh kuppi nhiều lắm. em cũng không rõ là nhiễm trùng hay hạ canxi, mà giờ có coi nguyên do thì bé đã ra đi rồi., nhắc lại chỉ làm:(:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((. cái chính bây giờ phải cứu hai đứa nhóc.
àh quên đây là số di động của em: 0908359277 . mong ai đó thương hại giúp đỡ mình sẽ hậu tạ.
Chào Hưng...!
Trước hết em hãy bình tĩnh, suy nghĩ tìm cách nào cho thích hợp nhất, bên nhà a lúc nào cũng có chó mẹ dư sữa, nhưng ko biết khi mang về nhà e nó chịu nuôi ko nữa, hay là e đem 2 đứa nhóc qua nhà a thử xem nhé, nó chịu nuôi thì a cho e mượn chó mẹ về làm vú nuôi, nếu bên nhà a trống chuồng thì a nhận nuôi giúp e luôn rồi, nhưng rất tiếc tình hình bên nhà a thì e cũng biết rồi, hiện tại thì có 15 con mẹ đang nuôi con, 8 ổ thì mới vừa đẻ được 1 vài ngày nè...! cho nên chăm chúng nó a cũng sắp đuối luôn rồi đây........! a chỉ có thể giải quyết cách này thôi, e chạy qua bên a lấy đi, chúng nó vừa được 6ngày tuổi, sức đề kháng cũng khá tốt, nếu nhưng e cho bú bình, thì cũng ok thôi, nhưng cực lắm lắm đó, chỉ sợ e chưa có kinh nghiệm chăm sóc chúng nó thôi, có gì thì e đt cho a trước khi qua nhé, mong 2 bé khoẻ mạnh & cố gắng vượt qua. Thân chào.
------------------------------------------
:praying:Riêng một góc trời..........! 090.8888.628:coffee:

ihopsuc

Member
Bé Heo mất rồi sao ? Con Bảo Bảo nhà mình cai sữa con 2 tuần rồi, chỉ còn tí xíu sữa. Mà nó thuộc dạng hung dữ, không biết có chịu làm vú không nữa. Nếu Hưng nuôi bằng sữa bình thì rất cực (bị 1 ngày nên biết), 3 giờ cho bú 1 lần (2 cữ giữa đềm cực oải), còn phải dùng bông gòn kích thích cho chó con đi vệ sinh nữa. Mình nghĩ nuôi bằng sữa bình nó vẫn sống đấy. Chó nhà anh Hung_Phong_BT đẻ nhiều vậy, không biết nuôi con nó và mấy bà mẹ khác đủ không nữa. Với lại để bên nhà anh Hùng xa nhà Hưng vậy thăm nuôi cũng khó, chưa nói đến chuồng trại không đủ chỗ. Hừng cố tìm những bà mẹ bắc kinh, nhật hay fox có 1-2 con gần khu vực nhà Hưng rồi xin người ta người nuôi con. Nếu Hưng nuôi bằng sữa bình mà chó con không chịu bú núm giả thì Hưng có thể mua ống tiêm insulin dành cho người, chỉ 1ml/ nguyên ống, bơm từ bên hông miệng nó vào. Ống nhỏ, mình bơm chậm nên không sặc đâu. Chúc 2 bé nhà Hưng khỏe mạnh để bù đắp khoảng trống mà Heo để lại ......

huynhhung

Member
hiện giờ mình chỉ biết cho mấy bé bú sữa bình thôi,:(:( hi vọng là mấy bé sẽ sống:praying::praying::praying:

VetSaigonLondon

Chuyên gia thú y
Chào Hưng...!
Trước hết em hãy bình tĩnh, suy nghĩ tìm cách nào cho thích hợp nhất, bên nhà a lúc nào cũng có chó mẹ dư sữa, nhưng ko biết khi mang về nhà e nó chịu nuôi ko nữa, hay là e đem 2 đứa nhóc qua nhà a thử xem nhé, nó chịu nuôi thì a cho e mượn chó mẹ về làm vú nuôi, nếu bên nhà a trống chuồng thì a nhận nuôi giúp e luôn rồi, nhưng rất tiếc tình hình bên nhà a thì e cũng biết rồi, hiện tại thì có 15 con mẹ đang nuôi con, 8 ổ thì mới vừa đẻ được 1 vài ngày nè...! cho nên chăm chúng nó a cũng sắp đuối luôn rồi đây........! a chỉ có thể giải quyết cách này thôi, e chạy qua bên a lấy đi, chúng nó vừa được 6ngày tuổi, sức đề kháng cũng khá tốt, nếu nhưng e cho bú bình, thì cũng ok thôi, nhưng cực lắm lắm đó, chỉ sợ e chưa có kinh nghiệm chăm sóc chúng nó thôi, có gì thì e đt cho a trước khi qua nhé, mong 2 bé khoẻ mạnh & cố gắng vượt qua. Thân chào.
------------------------------------------
:praying:Riêng một góc trời..........! 090.8888.628:coffee:

Trước hết là xin chia buồn cùng Hùng. Sáng nay mình báo tin cho mọi người và nhà mình về con Heo ai cũng buồn hết em a.

Hôm kia nó và 2 chó con đến thăm anh và các anh chị ai cũng vui vì nó khoẻ, sữa tốt và 2 chó con lớn rất nhanh. Con chó lớn bú nhiều nên ọc sữa ra ngoài luôn.

Tối qua nghe em gọi điện nữa đêm mà anh hỏi em em bối rối lo lắng quá anh không hiểu hết em được.

Đến giờ anh vẫn thắc mắc là em nói nó bệnh mấy hôm rồi mà sao hôm kia anh vẫn thấy vui vẽ cho con bú tốt, không có dấu hiệu gì hạ canxi. Vết thương thì lành rồi. Vậy mà tối qua em nói em phải súc lổ mũi nó bằng muối và sau đó nó ngất. Anh lo quá. Nó ngất mà chó con vẫn bú.

Bây giờ em liên lạc với anh Hung_Phong_Bt đi để anh ấy giúp em. anh thấy 2 con chó con khoẻ lắm nên anh nghi chăm sóc nó sẽ được.

Cố gắng Hùng nhé.

Tomy-SP

Member
hiện giờ mình chỉ biết cho mấy bé bú sữa bình thôi,:(:( hi vọng là mấy bé sẽ sống:praying::praying::praying:
Bạn ơi, chó bú bình cũng OK nhưng dễ bị sình bụng lắm à. Sữa mẹ còn cho cún con kháng thể mà không sữa nhân tạo nào thay thế.

Bạn mang sang nhờ mấy cún nhà trại HP- Bình Tây đi. Thêm 2 con cún nhỏ chó mẹ chịu được mà. Ít nhất cho cún được 1 tháng đi đã.

Nhà mình lúc Julie mới đẻ không có sữa, Carol vẫn còn sữa, vắt sữa Carol bôi vào mồm cún con, Carol cho bú ngoan, liếm con như con mình. Hôm sau Julie mới có sữa.

Tiến hành ngay đi nhé.

huynhhung

Member
Tình hình là hôm nay mình đã mượn được 1 bé mẹ nhà anh HÙNG cũng may là bé chịu nhận nuôi con..qua đây em cảm ơn anh Hùng nhiều lắm>:D<>:D<.em sẽ cố gấng nuôi bé anh cho mượn thật mạnh khỏe và cám ơn các bạn đã quan tâm đến topic của mình:love struck::love struck:

Mrpham

Member
May mắn quá vậy là 2 bé có cơ may rồi. Trước mình cũng từng chăm chó mất mẹ nên biết. Cực lắm mà ko chăm thì tội lắm. Phốc mẹ sinh đựoc 2 đứa. Đứa thứ nhất thì sống. Đứa thứ 2 thì mẹ kiệt sức nên bị ngạt. Mình phải chấm từng tí sữa 1 cho phốc con. 2 tháng mà no nằng có gần 2 lạng.

Hung_Phong_BT

Tình hình là hôm nay mình đã mượn được 1 bé mẹ nhà anh HÙNG cũng may là bé chịu nhận nuôi con..qua đây em cảm ơn anh Hùng nhiều lắm>:D<>:D<.em sẽ cố gấng nuôi bé anh cho mượn thật mạnh khỏe và cám ơn các bạn đã quan tâm đến topic của mình:love struck::love struck:
Chào Hưng...!
Em khách sáo quá đi...! nếu Cún của ACE nào gặp phải trường hợp như vậy thì cứ :-c cho mình, mình sẵn sàng trợ giúp:)
:party:Tình hình sao rồi e...? có ổn không..? Má vú nuôi con tốt không...? bên a hôm qua vừa đẻ thêm 1 ổ nữa nè, làm a thức đến giờ chưa ngủ luôn đó:(( kì này a lại gầy ốm đi vì bọn Cún này rồi....! chịu thua rồi lạy luôn^:)^ cực quá chăm không nổi rồi...!
Nếu e có gì không biết thì e :-ccho a nhé, a sẽ hướng dẫn cho e cụ thể hơn. Thân chào.
----------------------------------------
:praying:Riêng một góc trời..........!090.8888.628:coffee:

Kuppi

Active Member
Chào Hưng...!
Em khách sáo quá đi...! nếu Cún của ACE nào gặp phải trường hợp như vậy thì cứ :-c cho mình, mình sẵn sàng trợ giúp:)
:party:Tình hình sao rồi e...? có ổn không..? Má vú nuôi con tốt không...? bên a hôm qua vừa đẻ thêm 1 ổ nữa nè, làm a thức đến giờ chưa ngủ luôn đó:(( kì này a lại gầy ốm đi vì bọn Cún này rồi....! chịu thua rồi lạy luôn^:)^ cực quá chăm không nổi rồi...!
Nếu e có gì không biết thì e :-ccho a nhé, a sẽ hướng dẫn cho e cụ thể hơn. Thân chào.
----------------------------------------
:praying:Riêng một góc trời..........!090.8888.628:coffee:

Cám ơn tất cả mọi người! Cám ơn vì sân chơi chung mà mọi người dễ thông tin và chia sẽ những lúc thật sự cần thiết như thế này!

vì Chúng ta là những người tốt và Chúng ta là những người có tình yêu thật với thú cưng nhà mình! Biết rằng kinh doanh là vì lợi nhuận nhưng lần này A Hùng đã một lần nữa là vì cái tình dành cho con người và những con chó nhà bạn mình.

Xin cám ơn!

huynhhung

Member
TÌnh hình hiện giờ là nó chăm con cũng ok lắm anh, nhưng bé mẹ ít sữa quá nên buổi sáng em pha sữa bột cho bé bú , còn tối thì cho nó bú con mẹ., mỗi sáng em đều mang bé đi chích thuốc và thay băng mới cho bé...thấy tụi nó khỏe mạnh em mừng lắm.:love struck:.. coi bộ đợt này nhà anh đẻ nhiều quá ha.. hôm bữa qua nhà anh chuồng nào cũng đầy chó con.thấy anh đút tụi nó ăn cực ghê cứ hết bé này lại tới bé khác:whew::whew:.. mà mấy nhóc mới 1 tháng mấy mà cute ghê luôn nhất là bebe và ck:love struck::love struck:.
Một lần nữa em gửi lời cám ơn chân thành đến anh nhiều lắm>:D<>:D< và hy vọng tinh thần trợ giúp này sẽ được nhiều người nữa hưởng ứng và phát huy để cùng nhau thắt chặt lòng yêu thương giữa người với người :love struck:

Hung_Phong_BT

Cám ơn tất cả mọi người! Cám ơn vì sân chơi chung mà mọi người dễ thông tin và chia sẽ những lúc thật sự cần thiết như thế này!

vì Chúng ta là những người tốt và Chúng ta là những người có tình yêu thật với thú cưng nhà mình! Biết rằng kinh doanh là vì lợi nhuận nhưng lần này A Hùng đã một lần nữa là vì cái tình dành cho con người và những con chó nhà bạn mình.

Xin cám ơn!
:love struck:Hi..! Chào em KU...!
Sự thật chúng ta là những người tốt, nhưng chưa chắc là làm được việc tốt, cho nên việc gì tốt mà mình có thể làm được thì nên làm:blusshing: mà trong việc này thì có gì to tác đâu em, vì a đã từng bị nếm mùi vị này qua rồi, cực khổ, nữa đêm phải dậy pha sữa cho chúng nó bú, đúng là phê lắm:p cho nên phải chia sẻ với em nó thôi, thật cũng may ngay đợt này có nhiều con đẻ lắm, nếu ko thì lấy đâu ra sữa mà làm vú nuôi=))=))=))
Thân chào.

TÌnh hình hiện giờ là nó chăm con cũng ok lắm anh, nhưng bé mẹ ít sữa quá nên buổi sáng em pha sữa bột cho bé bú , còn tối thì cho nó bú con mẹ., mỗi sáng em đều mang bé đi chích thuốc và thay băng mới cho bé...thấy tụi nó khỏe mạnh em mừng lắm.:love struck:.. coi bộ đợt này nhà anh đẻ nhiều quá ha.. hôm bữa qua nhà anh chuồng nào cũng đầy chó con.thấy anh đút tụi nó ăn cực ghê cứ hết bé này lại tới bé khác:whew::whew:.. mà mấy nhóc mới 1 tháng mấy mà cute ghê luôn nhất là bebe và ck:love struck::love struck:.
Một lần nữa em gửi lời cám ơn chân thành đến anh nhiều lắm>:D<>:D< và hy vọng tinh thần trợ giúp này sẽ được nhiều người nữa hưởng ứng và phát huy để cùng nhau thắt chặt lòng yêu thương giữa người với người :love struck:
=D>Nếu vú nuôi chịu vệ sinh là ok rồi, chó mẹ chỉ có nhiệm vụ như vậy và sưởi ấm cho chó con, còn việc ít sữa thì e ra tiệm thuốc tây mua thuốc kích sữa supermilk cho chó mẹ uống nhé, cho ăn phomai cũng có sữa nhiều lắm đó:) e cố gắng tập đi, sau này có vợ còn biết mà chăm vợ chăm con nữa=)) BEBE & CK ăn giỏi lắm, e qua nhà a thấy a chăm cực khổ ghê chưa....? thật sự là a sắp đầu hàng rồi....! còn cả chục con đang xếp hàng chờ đẻ kìa:p vì chăm chúng nó nên a bị người yêu bỏ luôn nè:(( người yêu a nói tại sao a ko chịu chăm e như thế mà chăm sóc cún thì hăng say quá vậy:)) thế là a bị chửi một trận rồi a cũng chỉ biết cười thôi, vì she nói & chửi quá đúng luôn mà =))=))=))
---------------------------------
:praying::praying::praying:Cầu nguyện thiên chúa ban phúc lành cho người yêu con:love struck: 090.8888.628:coffee:

huynhhung

Member
=D>Nếu vú nuôi chịu vệ sinh là ok rồi, chó mẹ chỉ có nhiệm vụ như vậy và sưởi ấm cho chó con, còn việc ít sữa thì e ra tiệm thuốc tây mua thuốc kích sữa supermilk cho chó mẹ uống nhé, cho ăn phomai cũng có sữa nhiều lắm đó:) e cố gắng tập đi, sau này có vợ còn biết mà chăm vợ chăm con nữa=)) BEBE & CK ăn giỏi lắm, e qua nhà a thấy a chăm cực khổ ghê chưa....? thật sự là a sắp đầu hàng rồi....! còn cả chục con đang xếp hàng chờ đẻ kìa:p vì chăm chúng nó nên a bị người yêu bỏ luôn nè:(( người yêu a nói tại sao a ko chịu chăm e như thế mà chăm sóc cún thì hăng say quá vậy:)) thế là a bị chửi một trận rồi a cũng chỉ biết cười thôi, vì she nói & chửi quá đúng luôn mà =))=))=))
---------------------------------
:praying::praying::praying:Cầu nguyện thiên chúa ban phúc lành cho người yêu con:love struck: 090.8888.628:coffee:[/QUOTE]

trời!:hypnotized::hypnotized: cả chục con mà đẻ thì chắc phải mướn thêm người làm rồi chứ 1 mình anh mà chăm sóc xong mai mốt người yêu về nhận không ra anh luôn đó:)):)):)):))... haha anh yên tâm đi người yêu quan tâm nên mới chửi vậy thôi mấy ngày là làm lành àh, em quen cái vụ này quá mà=))=))
àh, em ra tiệm mua rồi mà không có suppermilk cóc loại Mekolactagil àh, nên em mua cái này cho nó dùng mà ngày cho uống 2 viên là ok phải không anh?