• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hu hu hu... Mèo nhà em đi chơi ko thấy về .

Lynk Map

Hôm nay là ngày 02/05/2008. Chú mèo Xù nhà em đi chơi từ tối 1/5/2008 mà đến giờ này vẫn chưa về.Gọi mãi cũng ko thấy đâu .Em chỉ sợ bọn trộm mèo nó bắt mất. Pác nào ở HÀ NỘI mà nhìn thấy nó ở đâu ( Chợ Bưởi , Mơ ..... ) thì báo cho em một tiếng với .Nhà em ở khu Văn Miếu. Em xin cảm ơn và hậu tạ .
Nick YAHOO : MC_ITVN . PHONE : 0944 455 455
Đây là ảnh của em ấy ( Em màu vàng )

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Chắc chỉ có nước đăng cáo thị tìm mèo thôi bạn à, đề xuất hậu tạ cao vào (khoảng 500,000VND), may ra bọn trộm mèo đê tiện nó mới trả.

Bạn chạy quanh khu vực đó hỏi thăm xem tình hình thế nào..

Lynk Map

Hu hu hu........ Gọi từ sáng đến giờ khản cả cổ rồi vẫn ko thấy đâu :((

uyen2980

Member
tội nghiệp bạn quá, chắc nó đi rồi sẽ về thôi, mèo hay đi lang thang mà, còn nếu không thì thử lượn qua mấy phố bán mèo thử xem, mèo đẹp vậy chắc không mang bán để làm thịt đâu... mà chắc nó sẽ về thôi mà.... bình tỉnh nào bạn...

Lynk Map

Hic hic...May quá.Hóa ra cô bé gần nhà thấy đẹp quá nên mang về nuôi.Chàng ta thấy được ăn sung mặc sướng là quên cả về nhà.Láo thế cơ chứ.Nhưng chẳng hiểu sao hôm nay mang về vừa tức vừa thương.Tắm cho nó mà nhiều giận king khủng.Phải nói là vương quốc giận mới khiếp.Khi tắm mà giận nó leo lên mặt chi chít như là kiến nó bâu vào 1 con gì ấy.Hôm nay phải tắm đến 3 lần và ngồi bắt giận từ 8h tối đến 12h mới xong.Đau hết cả lưng.Đã thế nó còn ko chịu cho bắt cào mình chi chít ở tay.Và đến giờ này là tạm ổn.Mai với ngày kia tắm cho vài lần nữa chắc là hết giận hẳn.Hic hic...

Bạn ơi tắm vừa thôi ko em ý cảm với viêm ruột thì còn khổ thân em ý hơn đấy. :( Chịu khó dùng đến thuốc vậy. Mong là em ý chừa,ko đi "vi hành" nữa...

trời, sao đi lạc có mấy ngày mà rận sinh sôi nảy nở khiếp thế, bắt sướng cả tay nhé. mình cũng tức, mỗi lần bắt cho mèo nhà mình nó ko chịu ngồi yên, lông thì dài thườn thượt. căng mắt ra mệt khủng khiếp! chúc mừng đã tìm được hoàng tử mèo về nhà. con đó mà mất thì tiếc và đau lòng ko chịu nổi .

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Có thông tin từ ANHNT về chú mèo của bạn từ tuần trước cơ, cảm thấy nhẹ cả người thay cho bạn. Mình thử đặt địa vị của mình vào bạn khi mắt mèo, mà thấy cứ buồn buồn thế nào... Nhưng khi bạn tìm được nó, mừng ghê bạn nhỉ..

mai_meo

Member
Nếu nó mà ở chợ Bưởi hay chợ Mơ thì đã có ng` mua rồi ý chứ, mèo đẹp mà, khó tìm lại lắm !

Lynk Map

Hu Hu Hu ... Nó Lại Trốn đi Chơi Cả Tuần Nay Rồi :(( Mãi Ko Thấy Nó Xuất Hiện

Tội nghiệp em ý quá,chắc em ý sẽ về thôi bác đừng quá lo nhé...Em mong em ý sẽ về với bác bình an vô sự^;^

à méo

Member
Trời đất! Sao con này ham chơi vậy?? Gọi mà không thấy, bạn thử kiểm tra xem em ý có bị điếc không nhé (mèo lai lông trắng mắt xanh nước biển là hay bị điếc lắm!) Hy vọng bạn mau chóng tìm thấy nó! Hai em mèo có vẻ thân nhau thế kia mà mất mất một em thì buồn lắm lắm!!!
À với cả, mèo có rận thì các bác chả phải tốn công sức bắt rận với tắm táp đâu, vừa khổ nó vừa khổ...mình +__+ Các bác ra hàng thú y/chỗ bán mèo mua cái Vòng chống rận, khoảng 40-50k/cái thôi. Mua loại cho chó là tốt nhất! Trên vỏ hộp ghi là có thể dùng trong 3 tháng, nhưng em đeo cho mèo nhà em đến nửa năm rồi vẫn tốt, lông mèo sạch sẽ không có một con rận nào bén mảng. Cái vòng cho chó lại dài, một cái vòng đeo được cho 3 em mèo lận! Từ nay khỏi lo mèo có rận, không phải bắt, tha hồ cho ngủ chung ăn chung nhé! ^^

hé hé, bạn à méo nói thế cũng hay nhưng mờ bắt rận cũng là 1 thú vui à nha !!! lúc tắm cho nó, dội nước từ *** lên, rận nhảy tránh cuối cùng bu hết lên đầu, chà chà tha hồ bắt =)) hoặc thỉng thoảng vật ngửa mèo ra bắt rận chết tanh tách, trào cả nước miếng í, thật đấy =p~

chilan95

Member
Trời ,sao mèo nhà bạn đi chơi nhiều thế .Hay bạn lại sang nhà cô bé gần nhà xem nó có sang bên đó ở tiếp ko. Mà ở HN này hiếm có em mèo nào đi lang thang ở ngoài lắm đấy .....

à méo

Member
hé hé, bạn à méo nói thế cũng hay nhưng mờ bắt rận cũng là 1 thú vui à nha !!! lúc tắm cho nó, dội nước từ *** lên, rận nhảy tránh cuối cùng bu hết lên đầu, chà chà tha hồ bắt =)) hoặc thỉng thoảng vật ngửa mèo ra bắt rận chết tanh tách, trào cả nước miếng í, thật đấy =p~
Khiếp!!!!! Bạn khoai-heoquay ơi tớ cũng có một thời gian bắt rận rồi nhưng chưa bao giờ có "cảm xúc" như bạn! ^:)^ Ghê hết cả móng tay ý!
Mà.....bạn trào nước miếng thật đấy à? :nailbitting: Nhớ thêm đặc điểm này của bạn khoai-heoquay để nếu có ra đường cũng biết mà "nhận dạng" : cứ bắt rận cho mèo là...trào cả nước miếng!!
:nailbitting: :nailbitting: >_______<

yên tâm đi em. Béo nhà chị đi 3 ngày rồi về, chị mừng khóc tu tu. Chúc em mèo sớm về với cô chủ nhỏ