• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hu Hu Hu...Mèo của tôi ơi

meobeou

Member
Mình đang nuôi 4 em mèo nhưng sắp phải chuyển công tác vào sài gòn.Ma ma bắt đem bán hết đi, chỉ giữ lại mỗi 1 em puma vi em ý đang....Chửa.Đây là 3 em sắp phải lên đường....

ashita

Dịch giả Vietpet
mèo đẹp. lại mèo tây. bạn bán lại bao nhiêu 1 em vậy

Việt Anh ơi, con chị nó đang đòi mang cả 3 em về đây này, ý em thế nào? Em biết là 2 mẹ con chị chăm mèo thế nào rồi mà. Chị có được ưu tiên không?

hahahanoi1

nếu bạn có ý để lại thì có thể để mình 1 em lông ngắn được không ?? giá cả thế nào bạn cho mình biết với ?

Cún Mèo

Member
Những em bé mèo này xinh quá...

Theo mình bạn hãy bán giá thật đắt, hoặc nếu đem tặng hoặc bán rẻ thì cần phải bảo đảm chủ nuôi mới phải thật là tốt, có trái tim nhân hậu thì hẵng đồng ý.

Bé Lucy của mình sắp đến tuổi tìm bạn trai, nếu mèo của bạn là mèo Anh đực, bạn có thể cho nó làm quen với Lucy một lần được không? Mình muốn Lucy có một anh bạn đúng giống của nó, và chỉ cho bé sinh con một lần thôi, vì sau lần đó mình sẽ fixing bé, không muốn bé chửa đẻ nhiều khốn khổ...

Xin lỗi vì hơi lạc đề.

Pumpkin

hahahanoi1

Theo mình bạn hãy bán giá thật đắt, hoặc nếu đem tặng hoặc bán rẻ thì cần phải bảo đảm chủ nuôi mới phải thật là tốt, có trái tim nhân hậu thì hẵng đồng ý.

Bé Lucy của mình sắp đến tuổi tìm bạn trai, nếu mèo của bạn là mèo Anh đực, bạn có thể cho nó làm quen với Lucy một lần được không? Mình muốn Lucy có một anh bạn đúng giống của nó, và chỉ cho bé sinh con một lần thôi, vì sau lần đó mình sẽ fixing bé, không muốn bé chửa đẻ nhiều khốn khổ...

Xin lỗi vì hơi lạc đề.

Pumpkin
tớ không hiểu bạn bảo bán thật đắt để làm gì ?? những người yêu mèo ai cũng có nhiều tiền ? ai cũng có điều kiện bỏ ra vài trăm $ chăng ?? bạn bảo bán đắt để làm cho người ít tiền phải ngại khi đặt lời à ???

Black Cat

Member
tớ không hiểu bạn bảo bán thật đắt để làm gì ?? những người yêu mèo ai cũng có nhiều tiền ? ai cũng có điều kiện bỏ ra vài trăm $ chăng ?? bạn bảo bán đắt để làm cho người ít tiền phải ngại khi đặt lời à ???
Các bác sao cứ phải cãi nhau thế nhỉ.Các bác yêu mèo mà chẳng vào đọc trang này mà cứ đoán già đoán non thế?
Vào đây mà tham khảo nhé:http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=19548

Việt Anh ơi, con chị nó đang đòi mang cả 3 em về đây này, ý em thế nào? Em biết là 2 mẹ con chị chăm mèo thế nào rồi mà. Chị có được ưu tiên không?
cô ơi nhà cô chưa đủ nhiều mèo à mà cô với em vẫn thích có thêm hehe đúng là yêu mèo kinh dị

Nhiều nhưng vẫn thích mà, cả 3 em này đều rất đáng yêu, với lại chúng nó ở với nhau quen rồi bây giờ tách chúng nó ra tội nghiệp lắm. Mà nhà cô nhiều mèo thì chúng nó tha hồ chơi với nhau. Ước gì có đủ kinh tế hoặc kiếm được anh nào có đủ kinh tế để tài trợ cho 1 trang trại nuôi mèo thì thoả ước nguyện quá.

Cún Mèo

Member
Ừ, tớ già rồi nên thích theo các cụ, quan niệm của tớ là "của đau con xót" cậu ạ... Mấy cả nếu rảnh cậu cứ đọc kỹ xem tớ viết như thế nào nhé... :)

meobeou

Member
hihihi....ai chứ chị Hồng thì....nhất trí thôi.Chị cứ cân nhắc nhé có gì chị em mình chát chít .ưu tiên cực kỳ cho bà chúa mèo hehe..

meobeou

Member

Xin lỗi vì hơi lạc đề.

Pumpkin
Cám ơn bạn đã góp ý kiến nhé.Bán thật đắt thì chắc là không rồi,nhưng cho không thì chắc chắn cũng không.Vì mình nghĩ nếu ai thực sự yêu quý mèo thì cũng sẽ không tiếc tiền để mua 1 em về nuôi (của cho không sẽ không thấy quý,ngoài ra cũng để tránh câu chuyên như chị Hồng kể cho mình nghe lặp lại 1 làn nữa..)
Mấy em mèo nhà mình là mèo cái Cú Mèo ah. Nhưng nhà ông anh mình có 1 em mèo anh lông ngắn đực xinh lắm.Lúc nào mèo bạn lớn cho qua làm thông gia thì tuyệt lắm đó..

Thứ nhất: bạn đã biết mèo của bạn meobeou đẹp như thế nào đâu mà bảo đắt hay rẻ.
Thứ hai: giống mèo quý + công sức chăm sóc + tình yêu với lũ mèo gửi hết vào đấy = cho không để người ta rẻ rúng mèo nhà mình à.
Thư ba: người thích mèo thì nhiều lắm, người yêu mèo thì không biết nói thế nào. Mọi người cũng cho tớ là người "yêu" mèo, nhưng những gì tớ đã và đang làm cho các con tớ vẫn luôn cảm thấy chưa đủ, chưa đủ và chưa đủ.

Cún Mèo

Member
Cám ơn bạn đã góp ý kiến nhé.Bán thật đắt thì chắc là không rồi,nhưng cho không thì chắc chắn cũng không.Vì mình nghĩ nếu ai thực sự yêu quý mèo thì cũng sẽ không tiếc tiền để mua 1 em về nuôi (của cho không sẽ không thấy quý,ngoài ra cũng để tránh câu chuyên như chị Hồng kể cho mình nghe lặp lại 1 làn nữa..)
Mấy em mèo nhà mình là mèo cái Cú Mèo ah. Nhưng nhà ông anh mình có 1 em mèo anh lông ngắn đực xinh lắm.Lúc nào mèo bạn lớn cho qua làm thông gia thì tuyệt lắm đó..
Giời ơi, tớ là Cún Mèo, không phải Cú Mèo oa oa oa...

Cảm ơn bạn Mèo Béo Ú nhé, chắc chắn tớ sẽ phải nhờ đến bạn... Tớ chỉ dám cho bé Lucy của tớ sinh em bé một lần thôi, và vợ chồng tớ cũng bàn nhau rồi, nó đẻ xong thì giữ lại nuôi hết, không bán bưng, cho chiếc... gì cả..

Bé Lu đã đòi bạn trai rồi đấy, nhưng tớ muốn để bé thực sự chín chắn đã... Cho con đi lấy chồng, xót xa lắm chứ có phải không đâu, nhưng cũng phải cố vậy...

Bạn xem ảnh bé Lu nhà tớ nhé:

Nó có bốn cái chân bông mềm mại ngắn tũn, nó có cái đuôi bông cũng ngắn ngắn, cái lưng ngắn ngắn, cái giọng yêu yêu... Thương lăm cơ bạn ạ...

meobeou

Member
Lúc chiều có mấy bạn điện thoại hỏi thăm, cám ơn các bạn đã quan tâm nhé.Thoả thuận giữa meobeou và chị cunbeoxinh70 đã xong, các em mèo sẽ chuyển đến nhà mới trong thời gian sớm nhất.