• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Huấn luyện mèo đi vào toilet của người.

Phu Dung

Moderator
Mình chả phải dạy ngày nào mà Sao Nhái nhà mình tự đi toilet trong bồn cầu, tầm 5h sáng mà nghe tiếng nước róc rách là biết ngay nó đang làm gì :D Còn Tí Cọp thì đi trong bồn rửa mặt, Tí Chuột đi ở nắp thoát nước trong nhà tắm. Hình như chúng nó thương mình mua Catsan đắt đỏ hay sao í :D Có điều chúng nó vẫn giải trí bằng trò tè bậy khắp nhà :D :D :D Mình hay dọa khởi tố chúng nó về tội "Cố ý làm trái" nhưng chúng nó cứ nhơn nhơn thôi :D

thu0ha0

Mình đang muốn dậy cho mèo nhà mình đi vào bồn cầu, nhưng khổ nỗi không bít tự làm dụng cụ dạy mèo đi vào tolet như thế nào. Trí tưởng tượng cũng không phong phú để tự sáng tác được . Nhà ai đã làm thử dụng cụ ấy rồi post lên cho mình tham khảo ý tưởng tý được không . Lần trước mình đã gò thử 1 cái bằng tôn rồi, nhưng mỏng quá, mèo đứng lên dễ bị tụt vào trong lòng bồn cầu. hic:((