• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HP city ...new rotweiler

Thằng này xem ra rất có tố chất đấy, cái mặt lầm lì thế này ko dễ bắt nạt đâu. phải cái trông hơi buồn, ko biết từ hôm về có bị ông chủ cho ăn trận đòn nào chưa. Theo kinh nghiệm của tôi thì chó mới về ko nên cho ăn nhiều, thậm chí để đói một tí thì dễ bảo hơn, tốc độ cho ăn của bác chủ như thế này là vừa rồi, dần dần điều chỉnh sau. Tóm lại là dục tốc bất đạt. chúc cả chủ và chó khỏe nhé

cô này về hp trộm vía béo tốt lên nhỉ , mà 18/10 này e tiêm vaxin 5 bệnh lại từ đầu cho cún được rồi e nhé , đàn nhà c h cũng núc nick rồi , h em nào cũng đẹp như e nhà em luôn , vào đây đọc có vẻ như nhiều bác mua phải chó tàu bị die rồi , xin chia buồn với các bác , nhưng mà cũng k nên đánh đồng cho tất cả các bác nhé , mỗi ng có 1 cách đi riêng trên cùng 1 con đường quan trọng là bác phải nhìn vào sự nỗ lực tâm huyết và kết quả các bác nhé . và thêm nữa hy vọng những ng nuôi chó ai cũng tự trang bị những kiến thức cho mình để chăm sóc cho các em chó thật tốt . thank :d
em nó bị viên phổi ...e tiêm rồi:-L,mong là không sao [-O< xem mấy hôm nữa thế nào bh thì vẫn nghịch ngợm và ăn uống kinh lắm, mới về đc hơn 2 tuần mà đã lên 4kg rồi.
Thằng này xem ra rất có tố chất đấy, cái mặt lầm lì thế này ko dễ bắt nạt đâu. phải cái trông hơi buồn, ko biết từ hôm về có bị ông chủ cho ăn trận đòn nào chưa. Theo kinh nghiệm của tôi thì chó mới về ko nên cho ăn nhiều, thậm chí để đói một tí thì dễ bảo hơn, tốc độ cho ăn của bác chủ như thế này là vừa rồi, dần dần điều chỉnh sau. Tóm lại là dục tốc bất đạt. chúc cả chủ và chó khỏe nhé
mỗi lần nó nhìn thấy là cứ nhảy vào ng mình. bảo mãi không đc.cứ deo xich vào là không chịu đi. mà bỏ ra là chạy nhảy loạn cả lên

puppyhouse

Vietpet sponsor
e nhà e mới bị viêm hô hấp trên thôi , như người thay đổi thời tiết ho hắt hơi có đờm , giữ ấm và tiêm 3 đến 5 ngày là khỏi . ksao đâu e . e mua siro ho của trẻ em cho uống thêm nữa nhé , cho uống nhiều nước 1 chút , khi nào khỏi hẳn hãy tiêm phòng chó cún .

TRD_hp

Member
thích là quất thôi ông ạ, tiền nong ko thành vấn đề khi nó đã vào độ kết

Storm

Member
Chó viêm phổi rồi ạh. Chắc em nó khó có thể qua khỏi ..............................

puppyhouse

Vietpet sponsor
Chó viêm phổi rồi ạh. Chắc em nó khó có thể qua khỏi ..............................
em ý bị ho viêm phế quản do thời tiết thôi , khỏi tung tăng rồi b nhé :)) ( sao bạn nói gở thế nhỉ .... po tay luôn)

thích là quất thôi ông ạ, tiền nong ko thành vấn đề khi nó đã vào độ kết
đc đấy . tôi là tôi thích ông :)):)):)):))
em ý bị ho viêm phế quản do thời tiết thôi , khỏi tung tăng rồi b nhé :)) ( sao bạn nói gở thế nhỉ .... po tay luôn)
tiêm 5 ngày khỏi luôn :D . bh nó chỉ hơi yếu chân sau tí thôi c à:-ss

puppyhouse

Vietpet sponsor
đc đấy . tôi là tôi thích ông :)):)):)):))

tiêm 5 ngày khỏi luôn :D . bh nó chỉ hơi yếu chân sau tí thôi c à:-ss
cún nhà e viêm đường hô hấp trên chỉ chữa từ 3 đến 5 ngày , nếu viêm phổi thì phải trên 1 tuần mới khỏi chữa rất lâu .
sáng cho ra phơi nắng sáng , cho ăn cổ gà say trộn vs thức ăn hàng ngày or mua hop canxi cho nó ăn + ban ngày thả ra cho chạy nhảy e ạ nhưng đêm phải nhốt chuồng tránh gió k lại bị cảm lạnh :) .

vietga

chó đẹp quá chúc mừng bạn nhé,mình cũng thích nuôi chó lắm và đang tìm hiểu để có chú chó ưng ý.

rottweilord

Member
Rott uống nước hay xốc mạnh nên nước dễ văng ra xung quanh. Thêm vào đó với một thể lực quá mạnh mẽ khiến nó lúc nào cũng thấy hừng hực nên thấy ướt là mát nên nằm ngay lên chỗ nước. Đây là một trong những lý do rott hay bị viêm phổi. Bạn MaidSeven nên lưu ý : Nghiêm cấm mọi hành vi nằm trực tiếp lên nền nhà, vừa dễ bị viêm phổi vừa rối loạn tiêu hóa do lạnh bụng, lại chóng chai sần khoeo chân.

Rott uống nước hay xốc mạnh nên nước dễ văng ra xung quanh. Thêm vào đó với một thể lực quá mạnh mẽ khiến nó lúc nào cũng thấy hừng hực nên thấy ướt là mát nên nằm ngay lên chỗ nước. Đây là một trong những lý do rott hay bị viêm phổi. Bạn MaidSeven nên lưu ý : Nghiêm cấm mọi hành vi nằm trực tiếp lên nền nhà, vừa dễ bị viêm phổi vừa rối loạn tiêu hóa do lạnh bụng, lại chóng chai sần khoeo chân.
thank bạn đã cho mình thêm kinh nghiệm. những lời góp ý như thế này sẽ giúp cho mình không mất nhiều tiền học phí >:D<

Chia xẻ mà bạn,>:D<
Cuối tháng này off bạn cho cháu nó ra mắt chứ nhỉ?
E nhà mình cứ đeo xích vào là chẳng chịu đi đâu. cứ nằm ỳ ra.bỏ ra thì lại nghịch ngợm. muốn dắt nó ra công viên gần nhà chơi mà nó chẳng chịu đi. ai có cách j giúp mình cái ;)

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
ông ôm nó gọi cái taxi chủ với chó đi off. =)) .
Cứ gọi hãng Mai Linh, chú Thuận cho luôn số phone của chú đi có phải hay hơn ko, được người mê chó chở đi OFF thì còn gì bằng ...:p:p

thanks các bác. nhưng e cần cách khắc phục cơ. nó mà ko chịu dắt đi e cũng chẳng giám cho đi off . dơ lắm :-ss

astroboy_1008

thanks các bác. nhưng e cần cách khắc phục cơ. nó mà ko chịu dắt đi e cũng chẳng giám cho đi off . dơ lắm :-ss
cho nhịn đói ...đeo xích vào và lấy đầu gà nhử thử xem vớ vẩn em nó đi theo bác đến cuối con đường ý . e có 1 e rott đực gần 4 tháng cũng đẹp trai ae kết duyên để e cho mr.bean rình póc tem e nhà bác nhé