• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HP city ...new rotweiler

kieukhanh

Member
Mình bít là có hơi max nhưng khổ cái mình kết e này lên max cũng chơi $-)
Theo ý kiến riêng mình 12 củ bạn thêm chút đỉnh tậu 1 em gia phả ngon lành cho nó "gút",mình thì chả phân biệt gì nhưng có cái Made In China dính vào mình ngứa ngáy sao đó.Mong bạn hiểu chứ mình không có ý gì xấu.
Thân ái...

Thôi mà AE mỗi người một cách nghĩ một cách chơi...Quan trọng là cùng Đam Mê & Yêu những em cún của mình!!!!!

trinh89

ông anh mua chó ở chỗ nào mỹ đình vậy ? e cũng muốn mua 1 con rot con đẹp mà ko biết chỗ ,làm ơn cho e địa chỉ chỗ mua và sdt của chủ chó nhé . thanks bác .

Theo ý kiến riêng mình 12 củ bạn thêm chút đỉnh tậu 1 em gia phả ngon lành cho nó "gút",mình thì chả phân biệt gì nhưng có cái Made In China dính vào mình ngứa ngáy sao đó.Mong bạn hiểu chứ mình không có ý gì xấu.
Thân ái...
Người TQ thì xấu chứ chó TQ nuôi chắc j đã thua j các nước khác đâu bạn .mình chỉ cần nó đẹp 1 chút sau này bít nghe lời thế là được rùi.Mua chó TQ chỉ sợ rủi ro ấy mà... may rủi thôi ...còn giấy tờ thì giá nó đắt hơn. muốn làm thì vẫn làm đc thui ... nhưng chẳng quan trọng :D
Thôi mà AE mỗi người một cách nghĩ một cách chơi...Quan trọng là cùng Đam Mê & Yêu những em cún của mình!!!!!
chuẩn k cần chỉnh ...
ông anh mua chó ở chỗ nào mỹ đình vậy ? e cũng muốn mua 1 con rot con đẹp mà ko biết chỗ ,làm ơn cho e địa chỉ chỗ mua và sdt của chủ chó nhé . thanks bác .
số 9 lê đức thọ sdt 0977014188.

baby_boom

Member
chó tàu nhìn đần lắm rồi về sau bác lại muốn đổi chó khác ngay thôi theo e bác cứ chờ đợi là hạnh phúc

chó tàu nhìn đần lắm rồi về sau bác lại muốn đổi chó khác ngay thôi theo e bác cứ chờ đợi là hạnh phúc
mình chưa thấy khoa học nào chứng minh chó TQ kém thông minh hơn chó các nước khác. Đần hay không còn do chủ nữa bác à. chủ mà huấn luyện tốt, chó nào cũng tốt thôi bác à. :))

Storm

Member
Ngu thì lắng nghe các anh em trên diễn đàn góp ý về chó tầu. Chưa chơi chó tầu bao giờ thì lam sao biết được. Cứ chú ý chăm đi không lại chết đấy. Chó tầu là vậy mà.

Ngu thì lắng nghe các anh em trên diễn đàn góp ý về chó tầu. Chưa chơi chó tầu bao giờ thì lam sao biết được. Cứ chú ý chăm đi không lại chết đấy. Chó tầu là vậy mà.
chưa biết ai ngu hơn ai đâu. vào tay chủ ngu thì nó sẽ ngu thôi.

huuhech

Member
ban mua pe ne mat nhui k vay.mjnh xjn caj gja de? tham khao.dang muon mua nhung chang bjt gia ca? the nao

_DucPham_

Vietpet sponsor
Những comment như thế này thật sự làm những người trong cuộc chán nản,bạn có biết là 80% chó ở cái Việt Nam này trừ có bản địa ra đều là chó Tầu không vậy?

anhyenco

Member
em nay nhin mat hien qua,nhin no la minh nho em rott dau tien minh moi nuoi , bac rang bo sung thuc an nhieu canci cho em no nha , coi chung bi yeu chan day, dung cho an com an thit nhieu neu o cho ban co cua hang ban thuc an kho dang bich ban mua cho em no an se tot hon,

em nay nhin mat hien qua,nhin no la minh nho em rott dau tien minh moi nuoi , bac rang bo sung thuc an nhieu canci cho em no nha , coi chung bi yeu chan day, dung cho an com an thit nhieu neu o cho ban co cua hang ban thuc an kho dang bich ban mua cho em no an se tot hon,
Đúng là chân e nó hơi yếu :(. mình cho e nó ăn thức ăn khô buổi sáng.chiều thì ăn cơm vs thịt .. thế có đc k :-/

Những comment như thế này thật sự làm những người trong cuộc chán nản,bạn có biết là 80% chó ở cái Việt Nam này trừ có bản địa ra đều là chó Tầu không vậy?
đúng là thế rồi ... ai cũng có tiền mà chơi chó nhập :))

trinh89

không biết chó nhập từ trung quốc nó có bị triệt sản ko bạn nhỉ , mình cũng định mua nhưng sợ ko đẻ được lắm ,mà từ hôm bạn mua về đã ốm đau gì chưa ?

anhyenco

Member
Đúng là chân e nó hơi yếu :(. mình cho e nó ăn thức ăn khô buổi sáng.chiều thì ăn cơm vs thịt .. thế có đc k :-/
ở đây mình nuôi thức ăn chủ yếu là thức ăn khô ,thịt bổ sung thêm thôi, minh hay nấu cho nhừ thịt rồi trộn lẫn thức ăn khô cho dễ ăn bạn a,với mình thì ko phân biệt chó gì cả miễn mình thích, đam mê nó là được rồi bạn ah, chúc bạn nuôi em nó thật tốt nha

chopper02

Member
bó tay với ông bạn luôn mà ông có gì mà mâu thuẫn chó tàu ác thế hả. Ông nói thế chủ thớt buồn đó, mà tôi đồng tình với chủ thớt là chủ nào tớ nấy tùy vào người chăm sóc.
CHĂM SÓC EM NÓ THẬT TỐT VÀO!~!

Storm

Member
Chăm cái gì mà chăm. Bọn tầu nó tiêm bố nó thuốc vào chó rồi. Các ông mới chơi chó tầu mà cứ tinh vi. Cứ nuôi đi sẽ biết.

m0on_shade

Chăm cái gì mà chăm. Bọn tầu nó tiêm bố nó thuốc vào chó rồi. Các ông mới chơi chó tầu mà cứ tinh vi. Cứ nuôi đi sẽ biết.
tiêm thuốc gì , tôi nuôi 3 con chó tàu được mấy năm nay đẻ đái lấy giống bth sống khỏe mạnh có thấy sao đâu , bác nói nó tiêm thuốc gì tôi còn cho đi khám cái .

bó tay với ông bạn luôn mà ông có gì mà mâu thuẫn chó tàu ác thế hả. Ông nói thế chủ thớt buồn đó, mà tôi đồng tình với chủ thớt là chủ nào tớ nấy tùy vào người chăm sóc.
CHĂM SÓC EM NÓ THẬT TỐT VÀO!~!
thank .người ta nuôi rồi người ta ngu ko dạy đc chó thì bảo chó ngu 8->
không biết chó nhập từ trung quốc nó có bị triệt sản ko bạn nhỉ , mình cũng định mua nhưng sợ ko đẻ được lắm ,mà từ hôm bạn mua về đã ốm đau gì chưa ?
từ khi về nhà mình may mà chưa ốm đau j cả
chứng minh đi ....................:-"

puppyhouse

Vietpet sponsor
cô này về hp trộm vía béo tốt lên nhỉ , mà 18/10 này e tiêm vaxin 5 bệnh lại từ đầu cho cún được rồi e nhé , đàn nhà c h cũng núc nick rồi , h em nào cũng đẹp như e nhà em luôn , vào đây đọc có vẻ như nhiều bác mua phải chó tàu bị die rồi , xin chia buồn với các bác , nhưng mà cũng k nên đánh đồng cho tất cả các bác nhé , mỗi ng có 1 cách đi riêng trên cùng 1 con đường quan trọng là bác phải nhìn vào sự nỗ lực tâm huyết và kết quả các bác nhé . và thêm nữa hy vọng những ng nuôi chó ai cũng tự trang bị những kiến thức cho mình để chăm sóc cho các em chó thật tốt . thank :d