• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN_Tặng mèo!

kokokiukiu

Active Member
Tình hình là có 1 em mèo Nga màu trắng đi lạc vào nhà bạn mình,đi hỏi khắp xóm thì không ai nhận cả.Bé là mèo cái được khoảng 6,7 tháng gì đấy,có lẽ bị lạc cũng khá lâu nên màu lông của bé bị ố vàng ,bạn mình đã mang về tắm rửa cũng chỉ làm trắng được phần lông phía trên,còn phía dưới bụng và đuôi chưa sạch được,vẫn bị ố vàng.Mình nói rõ luôn như thế để bạn nào nhận nuôi thì cũng đừng có thắc mắc sao lông bẩn thế hay thế nọ thế kia.Phần lông vàng có thể từ từ làm trắng được chỉ cần các bạn chịu khó tắm cho bé.Bé rất dễ ăn cơm cá thịt,hay canin đều ăn được hết.Do bạn mình bận đi làm không có thời gian chăm sóc bé nên muốn tặng lại cho bạn nào yêu mèo mà điều kiện không có nhiều để mua.Bạn nào nhận nuôi bé thì phải đảm bảo sẽ chăm sóc bé thật tốt,không cho bé ra ngoài để bị thất lạc 1 lần nữa,thỉnh thoảng cập nhật tình hình của bé cho bạn mình.
Đây là ảnh của bé:

Mình nói luôn mặc dù là mèo bạn mình nhặt được nhưng khi tặng cho các bạn mình cũng sẽ lấy 100k tiền vía,số tiền này không nhiều nhặn gì nhưng mình và muốn bạn nào nhận nuôi sẽ có chút trách nhiệm.

Cám ơn các bạn đã xem tin!

MÈO NHÀ MÌNH TẠM THỜI ĐÃ TÌM ĐƯỢC CHỦ MỚI,CẢM ƠN CÁC BẠN ĐÃ NHIỆT TÌNH ĐIỆN THOẠI RỒI NHẮN TIN.MÌNH CŨNG MONG CÁC BẠN THÔNG CẢM VÌ KHÔNG TRẢ LỜI HẾT ĐƯỢC TẤT CẢ MỌI NGƯỜI NHẤT LÀ CÁC BẠN NHẮN TIN VỚI ĐT CHO MÌNH TỪ NỬA ĐÊM VÀ SÁNG SỚM Ý:(.
NẾU CÓ ĐIỀU GÌ THAY ĐỔI MÌNH SẼ THÔNG BÁO TRÊN TOPIC NÀY!

Bao Linh 85

Member
Ôi bé xinh quá :x
Up cho con mau tìm đc mái ấm
Ngọc ơi,chị có chút ý kiến như vầy, bít là mèo đi lạc,giờ tìm chủ cho bé,mà tiền vía chỉ có 100k thì k thể nào chọn mặt gửi vàng đc đâu!!hix...

kokokiukiu

Active Member
Ôi bé xinh quá :x
Up cho con mau tìm đc mái ấm
Ngọc ơi,chị có chút ý kiến như vầy, bít là mèo đi lạc,giờ tìm chủ cho bé,mà tiền vía chỉ có 100k thì k thể nào chọn mặt gửi vàng đc đâu!!hix...
Cám ơn chị đã góp ý ạ.Em biết lấy vía thế thì nó không đáng gì nhưng cũng không biết phải lấy thế nào cho hợp lí vì dù gì bé cũng là bạn e nhặt được chứ không mất tiền mua nên nó bảo nếu mang ra bán thì cũng không hay lắm,cái chính là tìm cho bé 1 mái ấm mới tốt hơn,còn tiền vía chỉ là tượng trưng cho dễ nuôi thôi.Nhưng đưa ra giá này chính e cũng băn khoăn vì biết nó thấp hơn giá trị thực của bé rất nhiều và rất có thể gặp phải những người k tốt mua đi bán lại...Vì thế,e sẽ lựa chọn chủ mới thật kĩ trước khi đưa ra quyết định sẽ cho bé về với ai.

bdlinh87

Member
Bạn nhớ chọn chủ thật kỹ lưỡng cho bé nhé, không thì rơi vào tay người xấu là tội lắm

BunnyLuvNgeck

nhìn bé xinh thật, mình thích mèo trắng với mèo đen 1 màu lắm :X nhưng mèo Tây đỏng đảnh đanh đá lắm >_< nuôi mấy em này mình toàn bị chúng nó bắt nạt thôi :))

chúc bé mau chóng tìm được chủ yêu thương em nhé :X

bạn chủ top cẩn thận những người lừa đảo nhận nuôi em ấy về rồi yêu thương chẳng yêu thương lại đem rao bán em ý vs giá trên trời đấy :(

giangnt

Bé còn không bạn.Mình muốn nhận nuôi bé được không. Nhìn bé iu quá đi.

Bongciuuu

bạn ơi mình muốn nhận nuôi bé mèo này đc k :d mình thích mấy bé mèo Nga lắm nhưng k đủ đkiện mua T.T (hs cấp 3) nếu đc thì tl mình nhé :d:d cảm ơn bạn nhiều ♥

kokokiukiu

Active Member
bạn ơi mình muốn nhận nuôi bé mèo này đc k :d mình thích mấy bé mèo Nga lắm nhưng k đủ đkiện mua T.T (hs cấp 3) nếu đc thì tl mình nhé :d:d cảm ơn bạn nhiều ♥
Các bạn có đọc hết bài đăng trên topic của mình không vậy?

ALL:Mình đã chọn được 1 người chủ đáng tin tưởng cho bé,nên đề nghị mọi người không gọi đt hay nhắn tin cho mình để hỏi xin nữa nhé,mình không trả lời lại đâu...

Mod closed topic giúp mình nhé!

Boo Boo

Member
Bạn ơi, mình thích mèo lông trắng mắt xanh lắm. Mình cũng rất yêu mèo nữa. Mình thức cả đêm để gọi điện cho bạn mà không được. Bạn có thể đến nhà mình xem nơi ăn chốn ở của em mèo nhé. Bạn cứ yên tâm, mèo ở nhà mình luôn được yêu quý.