• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN_Giới thiệu em mèo nhà mình

DavidHHH

Member
chú này được lai giống mèo Nga. Lông trắng ko có 1 vết nào cả. Đuôi "khoá", mỗi mắt 1 màu, nghịch như quỷ. Em nó được 3 tuổi rồi.

DavidHHH

Member
Em mèo nhà tôi không mập lắm đâu vì em nghịch như quỷ. Hôm qua vừa phát hiện được 1 trò của em ý là tự mở vòi nước để uống ạ (Vòi nước ở ngoài nhà tắm). Mọi người có thể không tin nhưng phải chứng kiến thì mới thấy.

Phu Dung

Moderator
Đó là tinh khôn chứ ko phải ranh ma. Mặt em nó trông lương thiện thế kia! Mèo công công mà còn nghịch là quí hoá đấy, nó nằm ườn một chỗ, ngủ tối ngày thì còn tệ hơn.

DavidHHH

Member
hề hề, nói về ngủ thì chú này là vô địch. Bất cứ lúc nào không có ai ở nhà là ngủ, gọi cũng không thèm dậy. Mà chẳng hiểu sao ngay từ bé đã không thích ôm ấp, chỉ trừ những lúc như những ngày lạnh như thế này thì chú ta mới lên lòng để ngồi. Nhưng phải tự lên, nếu bế lên là chạy ngay.

Phu Dung

Moderator
Mấy bé mèo của mình cũng thế! Nhiều khi cứ tức anh ách ấy. Mình phải đi cày như trâu mới có tiền cung phụng chúng nó nào đồ ăn ngoại, nào BS thú y xịn thế mà muốn bế nó một chút cũng ko được. Chỉ khi nào nó muốn vòi vĩnh hay ngứa đầu ngứa cổ cần tìm người gãi thì mới vo ve tới gần, ko thì miễn! Mà mình nuôi nó từ tấm bé đấy chứ! Có bác nào có cách chữa chứng "lãnh cảm" đó ko nhỉ?
Có đứa khác thì đeo bám quá là chủ nợ, đến mức phát bực lên được. Thực là cha mẹ nó sinh con, Trời sinh tính còn chủ nuôi nó thì phải chịu tất!

okita

Member
nhìn con mèo này iu quá đi..biết là đc chụp ảnh nên ra vẻ ghê...con này chắc bắt chuột giỏi lắm

DavidHHH

Member
mèo nhà tôi chưa bắt được con chuột nào vì ngay từ bé nó về thì chuột biến mất luôn sau hôm đó. Chẳng hiểu tại sao?:-bd:-bd:-bd

DavidHHH

Member
Cập nhật ảnh mới. Không chụp được nhiều vì em nó cứ thấy giơ máy ảnh lên là chạy. Chán thật.

Khủng long

Active Member
Dacid hờ.hờ ơi !!!Công công nhà bạn xinh thế mà không chịu chụp hình...chán .Ráng tập luyện cho nó đứng trước ông kính đi nha , đặng còn chụp nhiều hình cho mọi người coi với chớ :D:D:D cái mặt em này nhìn lí lắc thiệt...mà người ta đường đường là một Đại Công công oai vệ sức mấy mà chịu ôm ấp kiểu nhi nữ thường tình há????

thuytrang0032

Anh Davidhh ơi, anh còn mấy tấm hình bé mèo của anh lúc còn nhỏ hông anh? Em cũng vừa có 1 bé mèo Nga nhỏ xíu mà nghịch kinh khủng? Nghe chủ trước mèo nói là mèo Nga gốc, suốt ngày ăn ngủ, mà sao về tay em là nó quậy như gì ah! Nhưng được cái khi ẵm lên là nằm yên...1 phút! :D

kemkem

Member
Cập nhật ảnh mới. Không chụp được nhiều vì em nó cứ thấy giơ máy ảnh lên là chạy. Chán thật.
bác cũng thích chơi game à,đang chơi trò gì vậy bác :D lạc đề :blusshing:

DavidHHH

Member
hề hề, thằng em đang chơi chứ ko phải tớ. Tớ thời gian đi làm ngồi máy tính đủ mệt rồi nên ko chơi game.

thuytrang0032

mèo nhà anh David giống mèo nhà em nhỉ? Suốt ngày ngủ gần máy vi tính, tại máy em là màn hình LCD nên nó chui vô sau màn hình...chụp chụp con chuột vi tính! Làm em nhiều khi đang làm tự nhiên nghe máy tính kêu ping ping giật cả mình! :D

DavidHHH

Member
mèo nhà tớ hồi trước thì ngủ ở trên TV nhưng gần đây do cu cậu béo lên, không chui vào được kệ để TV nên đành nằm tạm trên màn hình máy tính.

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Con Pumpkin khốn có cái trò nằm trong cái ngăn bàn phím, khi gõ thì nó ngoào tay ra chộp tay mình. Vừa gõ vừa bị nó cấu tay tức điên lên được. Ấy dưng mà nhìn cái tay của nó chỉ muốn hôn hít thôi. Chả biết các bạn thế nào chứ tớ thì rất thích nâng niu hai cái tay xinh của nó để thơm vào đấy nhé..

meocon89

Member
Ùi, sao giống con Công Công nhà em hồi trước thế!!! hix...bây giờ mất mất rùi...tiếc quá...em cũng thích mèo lông trắng tinh mà không xù như thế này lắm...

DavidHHH

Member
Anh Davidhh ơi, anh còn mấy tấm hình bé mèo của anh lúc còn nhỏ hông anh? Em cũng vừa có 1 bé mèo Nga nhỏ xíu mà nghịch kinh khủng? Nghe chủ trước mèo nói là mèo Nga gốc, suốt ngày ăn ngủ, mà sao về tay em là nó quậy như gì ah! Nhưng được cái khi ẵm lên là nằm yên...1 phút! :D
Mèo nhà anh hồi bé không chụp ảnh nên bây giờ không có. Cu cậu cũng được hơn 3 tuổi rồi. Mèo con thì hầu như con nào cũng nghịch ngợm vì đó là bản năng mà.