• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN - Tặng 1 bé mèo vân áng (vân ám) và 1 bé mèo ta lai Nga rất xinh

Status
Không mở trả lời sau này.

moimm

Member
Mãi mình mới đủ can đảm để viết bài này.

Từ tháng 1/2011 mình sẽ định cư ở nước ngoài và sẽ không mang được hai bé mèo nhà mình sang.

Do vậy, mình muốn tìm một bạn nào thật sự yêu quý mèo và có khả năng về thời gian lẫn tài chính để chăm sóc hai bé từ đầu tháng 1.

Hai bé ở với nhau từ bé lại rất yêu quý nhau, chơi với nhau hợp và vui nên mình không muốn chia rẽ hai đứa.

Noa, mèo cái, sinh ngày 19/5/2010, 2,5kg, mèo ta lai Nga, màu đen với vài chấm trắng ở phần bụng, sắp được triệt sản. Noa lông rất mượt vì chăm liếm, rất thích được vuốt ve đầu, Noa kiệm lời nhưng rất thông minh, thích chơi với người lạ, nhưng không thích mèo lạ

Kenzo sinh ngày 28/03/2010, 3kg, mèo ta nhưng màu lông rất đẹp (vân áng hay vân ám), đã được triệt sản. Kenzo nói nhiều, ăn khỏe, cực kỳ dễ thương nhưng hơi nhát người; Kenzo rất thích các em mèo xinh.

Mình yêu quý Kenzo và Noa như người thân trong gia đình, từ nhỏ chúng nó đã được yêu thương và chiều chuộng hết mực. Kenzo hồi bé hay ốm, hai chị em mình còn thay nhau thức đêm để theo dõi tình hình và canh cho bé ngủ ngon giấc; có khi lại còn lặn lội đội mưa đội nắng đi mất 1 tiếng để mua thức ăn yêu thích cho tụi nó;

Mình không nghĩ mình có thể tìm được người chủ mới yêu thương hai đứa như mình yêu thương chúng, nhưng mình muốn người chủ mới hiểuđược hai bé quan trọng với mình như thế nào.

Do vậy, mình cũng muốn người nhận nuôi hai bé :

1. Là người yêu mèo
2. Gia đình đồng ý và có thể giúp đỡ người nhận nuôi
3. Trong gia đình không có ai thích hành hạ động vật
4. Gia đình sống tại Hà Nội, không hay về quê
5. Nhà thoáng mát, sạch sẽ, kín cổng cao tường
6. Có khả năng tài chính (chi khoảng 500k cho 2 bé mỗi tháng, chưa kể tiền thuốc thang nếu cần)
7. Nhận nuôi cả 2 bé
8. Nhà hiện giờ chưa nuôi mèo hoặc chó và không có ý định nuôi mèo nào khác ngoài 2 đứa nhà mình
9. Chấp nhận một số yêu cầu của mình như :
a.chế độ ăn uống (Royal Canin + thịt, hạn chế ăn cơm); do Kenzo có tiền sử viêm ruột, còn Noa thì ăn Whiskas bị nôn và đi lỏng.
b. tiếp tục gọi bác sĩ thú y hiện nay đang chăm sóc 2 bé nếu có việc cần; (mình chỉ tin tưởng bác sĩ này, các bác sĩ khác chữa cho 2 bé đều gặp vấn đề)
c. không đổi tên của 2 bé khi về nhà mới;
d. thường xuyên gửi ảnh 2 bé cho mình

Ưu tiên :
1. Những bạn ở chung cư (vì mèo nhà mình quen sống ở chung cư từ bé)
2. Những người đã có kinh nghiệm nuôi mèo
3. Những người đã có gia đình và con cái (để không lo vụ có con + nuôi mèo không hợp nhau)

Mình KHÔNG CHO 2 bé nhà mình cho các trường hợp sau :
1. Các bạn đang ở trọ (khi các bạn về quê sẽ không mang 2 bé theo được)
2. Còn là học sinh/sinh viên
3. Định bán hoặc cho mèo
4. Đang nuôi mèo/chó hoặc có ý định nuôi thêm mèo/chó

Các bạn có thể liên lạc với mình qua nick chat dauphin129@yahoo.com (hay gửi thư). Mình sẽ đến xem nhà của các bạn trước khi quyết định cho 2 bé.

Để biết thêm về 2 bé các bạn có thể đọc thread sau đây :
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=53244

Xin cám ơn các bạn đã quan tâm và đọc thread này.

Ảnh Kenzo :love struck:

Ảnh Noa :love struck:

Kún¥êu

Member
Híc đọc bài của Diệu Anh mà buồn quá :(( Thế là 2 em sắp phải xa cô chủ rồi.
Chả biết nói gì ngoài việc chúc cho 2 em tìm được người chủ thích hợp, yêu thương các bé.

bo_kute

Member
nhìn 2 em mèo iu quá chỉ mún đem về nuôi mà k đủ đk :((. chúc 2 em sớm tìm đc chủ tốt ná

Chà các yêu cầu rất chi là nhiều, mình đáp ứg đủ cả...ngoại trừ việc đã có mèo, chó :D, hay là cho mấy em nhà mình sang nhà hàng xóm lúc cô chủ đi khảo sát nhỉ :D Up cho 2 bé xink đẹp mau về nhà mới.....

Ôi, lại một người sắp đi xa phải gửi 2 bé đi. Chúc cô chủ sớm tìm được một nơi thích hợp để gửi 2 bé và 2 bé có một gia đình mới hạnh phúc (không phải gặp trục trặc như mình lúc nhận bé chó). Good luck.

đau lòng quá nhỉ?
chả ai chăm sóc con mình tốt bằng mình
cho đi cũng là cả một vấn đề
không chịu nổi đâu chị ơi!
cố gắng hết mức có thể để 2 đứa được chị tự tay chăm sóc.
mong 2 đứa không phải xa mẹ moimm
bình yên nhé!

bizonzon

Active Member
Chị ơi, thủ tục và vé máy bay cho mèo em thấy không khó khăn đâu. Nếu có thể cho 2 đứa theo thì tốt quá.

moimm

Member
Chị ơi, thủ tục và vé máy bay cho mèo em thấy không khó khăn đâu. Nếu có thể cho 2 đứa theo thì tốt quá.
Ừ chị biết thế, chị cũng đi hỏi rồi đấy chứ, nhưng hai đứa chị thần kinh yếu, bắt bọn nó đi máy bay 10h (+ 4-5 tiếng ở sân bay và đi về nhà) + thời tiết quanh năm lạnh dưới 15 độ, như thế yêu con chẳng khác gì hại con :( chưa kể việc phải xăm vào dưới tai nữa chứ :nailbitting:

Sheryl

Active Member
Chị ơi, tình hình có vẻ khó khăn. Những người yêu mèo và có khả năng đáp ứng những yêu cầu về mặt chăm sóc các bé thì hầu như là có mèo, chó rồi (và ít khi ngừng ham muốn có thêm các bé). Nan giải.

hathu08

Active Member
chị ơi, em nghĩ là rất nhiều người có thể thực lòng yêu thương các bé, nhưng mà rất ít người có thể chăm sóc các bé như chị, và để đáp ứng được thì còn khó hơn chị ạ.
Em nghĩ là sự vất vả khi vận chuyển đi xa thì cũng như sự vất vả khi các bé phải thích nghi tất cả với môi trường mới ở nhà chủ mới chị ạ. Vất vả khi vận chuyển thì có thể lấy lại sức sau một vài tuần, nhưng điều kiện và chủ mới thì các bé phải chịu cả đời chị ạ
Về khí hậu thì chắc không lo lắm đâu chị ạ. Nhiệt độ thấp nhưng mà nhiệt độ trong nhà thì khác hẳn mà chị. Với lại em thấy thú nuôi bên đó khỏe mạnh, điều kiện chăm sóc tốt hơn VN mà chị?

moimm

Member
Xin mọi người đừng ngăn cản việc cho Kenzo và Noa đi nữa nhé :) Mèo yêu nhà mình mình nỡ lòng nào cho đi, nếu đó không phải là giải pháp tốt nhất. Mình đã nghĩ đi nghĩ lại nhiều lần rồi, cái gì tốt nhất cho bọn nó thì mình mới làm chứ.

linhlamhn

Member
Nhà mình điều kiện nào cũng có thừa :D, nhưng mà lại đang nuôi mèo rồi, nên vào chúc các bé mau tìm được chủ mới :X Lông của ken nhìn đẹp thật :X

[zin]

Member
Oh chị Moimm sắp ra nước ngoài à . Khổ thân 2 đứa phải xa mẹ nhưng với điều kiện đi lại và khí hậu như thế thì biết làm sao T.T Mong sớm có ai đủ điều kiện chăm sóc và yêu thương 2 bé để chị yên tâm :)

[zin]

Member
Hic chị Moimm sắp ra nước ngoài à . Khổ thân 2 đứa phải xa mẹ nhưng với điều kiện đi lại và khí hậu như thế thì biết làm sao T.T Mong sớm có ai đủ điều kiện chăm sóc và yêu thương 2 bé để chị yên tâm :)

Sẽ rất khó khăn khi cả " mẹ" và " con " phải xa nhau như thế....
Em thật sự rất muốn nuôi các bé...nhưng điều kiện thì hơi khó....
Hy vọng các bé tìm được bố mẹ yêu thương các em như chị đã yêu thương và chăm lo cho 2 đứa.....

mincat172

Tớ đang tìm mèo để nuôi

Bạn à, mình vừa mới bị mất 1 em mèo cách đây chưa lâu. Giờ mình đang tìm mèo để mua nhưng vẫn chưa tìm được em nào cả. Bạn muốn cho mèo ah? Mình có thể nhận nuôi và mình có thể đảm bảo đủ các yêu cầu chăm sóc cho mấy em mèo. Bạn có thể Liên lạc với mình qua sđt 0945700997. Mình rất yêu mèo và đang rất Cần nuôi mèo. Cảm ơn bạn nha.

Status
Không mở trả lời sau này.