• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN:Tìm nhà thuê cho 1 người và 3 bé mèo

huongthu

Member
Chào các bạn yêu mèo VP. Mình tham gia diễn đàn đã lâu, chưa có dịp xây nhà cho 3 bé mèo nhưng mình cũng không nghĩ là bây giờ lại phải lập topic về việc tìm nhà cho thuê (chả liên quan nhưng biết đâu có bạn nào đồng cảnh ngộ với mình thì sao). Số là mình ở với bố mẹ, nuôi mèo cũng được 1 năm rồi, 3 cháu mèo thì mẹ mình ghét cả 3 :(, đòi cho, bán, nhiều lúc đòi vứt ra sông Tô Lịch. Mình cũng công nhận là các cháu này mèo tây rụng lông bẩn, rồi thì shit siếc các thứ, thỉnh thoảng làm vỡ cái này cái kia, nhưng mà vì yêu mèo quá nên mình nhất quyết không chịu giải tán đàn mèo. Cuối cùng mâu thuẫn, xung đột xảy ra,....Mình thấy nhiều bạn trên vp thường chọn cách giải quyết là cho or bán, sau đó lại tiếc và buồn. Nhưng mình đi đến quyết định là ra ở riêng với các cháu cho nó đỡ bức xúc cả 2 bên.
Cho mình hỏi có bạn nào có hoặc biết nhà cho thuê thoáng thoáng 1 tí, tại các cháu nó đi vào sỉ than, gần khu vực Nguyễn Trãi, Thanh Xuân, Khuất Duy Tiến, Hà Đông,...Giá khoảng <2 tr đủ cho 1 người lớn + 3 mèo trưởng thành thì báo giúp mình với nhé. Không thì, không biết các bạn có cách nào giải quyết không, cho mình xin ý kiến. Chứ cứ như thế này chắc hôm nào mình cũng nhịn ăn, đình công, chán quá.

phenmaleat

Active Member
hi bạn giống mình đó, nhà tớ nuôi 3 em mèo ta đen thôi không rụng lông, nhà tớ cũng không ghét mèo đâu nhưng mẹ tớ không thích mèo ngủ chung và sán vào gần người. Vì vậy tớ quyết định ra ở riêng, cũng may là tớ ra mĩ đình thuê được nhà chủ dễ tính cho nuôi mèo (Không phải nhà nào cũng cho nuôi mèo đâu bạn ạ) Bạn thử ra mĩ đình xem sao?

huongthu

Member
hi bạn giống mình đó, nhà tớ nuôi 3 em mèo ta đen thôi không rụng lông, nhà tớ cũng không ghét mèo đâu nhưng mẹ tớ không thích mèo ngủ chung và sán vào gần người. Vì vậy tớ quyết định ra ở riêng, cũng may là tớ ra mĩ đình thuê được nhà chủ dễ tính cho nuôi mèo (Không phải nhà nào cũng cho nuôi mèo đâu bạn ạ) Bạn thử ra mĩ đình xem sao?
Ừ, cám ơn bạn nhé! Tớ đanh tìm trên mạng có chỗ ở Phú Đô có vẻ ổn ổn, nhưng k biết nhà chủ có đồng ý cho nuôi mèo không. Mai mới đi xem luôn một thể. Thế lúc bạn đề đạt vấn đề ra ở riêng, bố mẹ có nói gì không? Mình chưa biết phải nói thế nào đây. Cũng hơi ngại, vì mình là con trưởng í, đáng ra phải ở nhà chăm nom bố mẹ,....blah, blah,...(Bố mẹ mình chưa về hưu, vẫn trẻ)

tsunami

Member
Nhà bạn mình có 1 dãy nhà trọ 4 tầng mới xây xong đó, khép kín và có gác xép, có chỗ để xe riêng, an ninh, vệ sinh tốt. Giá chắc <2tr đấy bạn à. Ngay gần cầu Dậu (cuối đường Nguyễn Xiển), cách Bộ Nội Vụ 100m. Bạn quan tâm thì mình cho SĐT của bạn mình, bạn liên lạc thử xem

huongthu

Member
Nhà bạn mình có 1 dãy nhà trọ 4 tầng mới xây xong đó, khép kín và có gác xép, có chỗ để xe riêng, an ninh, vệ sinh tốt. Giá chắc <2tr đấy bạn à. Ngay gần cầu Dậu (cuối đường Nguyễn Xiển), cách Bộ Nội Vụ 100m. Bạn quan tâm thì mình cho SĐT của bạn mình, bạn liên lạc thử xem
Bạn ơi, bạn pm cho mình sdt của bạn bạn để mình hỏi thử xem, hôm nay đi hỏi cả ngày có mẫy chỗ cũng tự do lắm nhưng k đc thoáng, nuôi các bé sợ mùi mà.

chào bạn, tớ đọc bài của bạn mấy hôm nay đến giờ tớ mới dám góp ý 1 chút.
chúng ta đều đã lớn và có thể quyết định cho cuộc sống mới của chính mình nhưng đôi khi không phải lúc nào cũng như vậy vì không phải mình chỉ sống cho có 1 mình mình, mình còn phải có nhiều trách nhiệm với những người xung quanh mình vì vậy nếu như bạn nói là vì mâu thuẫn gia đình với mấy đứa mèo thì tớ nghĩ không cần phải ra ngoài ở riêng nói theo cách khác là không cần phải bỏ nhà đi như vậy (tớ nói đến đây cũng phải xin lỗi nếu tớ chưa hiểu hết ngọn nguồn vấn đề)
như bên trên bạn nói là các cháu đang rụng lông (theo mùa) và đi vs vào sỉ than nên hôi
tớ đưa ra 2 giải pháp cho việc này nhé (có tìm được ra khó khăn thì mới có giải pháp cho ổn thoả được)
- việc rụng lông: mèo nào cũng phải có 1 mùa rụng lông đối với mèo đực và vài đợt rụng lông đối với mèo cái cũng phải mất vài tháng, tớ hay đưa giải pháp là tông đơ cho gần hết lông (kiểu sư tử) như vậy vừa đỡ lông bay mà các cháu còn có ngoại hình mới lạ có khi lại thành hay
- việc đi vệ sinh: nếu giờ bạn còn dùng sỉ than thì tớ khuyên nên dùng catsan là hết mùi ngay tớ nói thế vì thấy bạn chi phí cho 1 phòng khoảng tầm dưới 2Tr mà dùng catsan 1 tháng chưa đến 1 Tr mỗi cháu 1 túi 1 tháng, 3 cháu 3 túi cứ cho là mua mất 100k 1 túi thì 1 tháng chi phí cho nó có 300k cứ gọi hẳn 500k đi 1 ngày dọn 2 lần là ok
nếu làm thế thì
1 chi phí thấp đi
2 giữ được hoà khí gia đinh (kể cả bạn đã chủ động về kinh tế hay chưa), vì gia đình thì luôn được đặt tầm quan trọng số 1
3 giảm chi phí nuôi các cháu vì bạn không tưởng tượng được việc ở riêng tốn kém và phức tạp thế nào đâu (nếu muốn biết tớ lại liệt kê những chi phí bạn cần phải chi trả cho việc thuê nhà riêng sau)
vài lời tâm huyết gửi bạn, chúc bạn có quyết định sáng suốt trong cuộc sống và xin tặng bạn 1 câu mà tớ vẫn luôn làm kim chỉ nam cho cuộc sống của tớ
những người luôn có kế hoạch cho tương lai thì không bao giờ hối hận về quá khứ

lululubu

Active Member
chắc mỗi nhà mỗi kiểu anh ạ, như nhà em suốt ngày em em bảo là thích nuôi mèo thì đi ra ngoài mà ở :-??

X

xuka3691

Guest
đúng là mỗi nhà mỗi kiểu...

e đồng ý với anh Khaiminh là gia đình luôn phải là trên hết. mình sống chung thì phải nghĩ cho cả những người xung quanh nữa, chứ k phải cứ việc mình mình làm được.

nhưng cũng có nhiều trường hợp mình đã hết sức cố gắng và có ý thức rồi, nhưng mọi người trong nhà vẫn cố ghét, bới bèo ra bọ thì cũng khó giải quyết thật.

đơn cử như nhà bác em, bác nuôi 1 con chó nhật lai phốc, nói chung là bé, anh e thì ghét chó, nhưng mà nói chung thì con chó nó cũng chả làm ảnh hưởng gì đến anh em cả. bác e cũng chẳng phiền a e phải quan tâm đến nó. bác e đi 1 bước nó theo 1 bước, thậm chí bác e đi công tác nó còn sang nhà e ở vài hôm (2 nhà cách nhau độ 50m thôi ạ), vì ở nhà nó bị ghét mà.

nhưng mà anh trai e thì vẫn ghét nó, lí do là nhìn đã thấy ngứa mắt và khó chịu rồi, tội lỗi lớn của nó là trông xấu, trông bẩn và làm a em ức chế tinh thần. thế là ra sút vào đá, rồi nhốt ngoài cửa cho ai bắt thì bắt hay là chạy lạc đi đâu thì chạy, híc. nhưng mà dù sao thì bác e vẫn là người to nhất trong nhà, nên sự việc cuối cùng vẫn được giải quyết tốt.

không biết bạn chủ top ở hoàn cảnh nào, dù sao cũng mong bạn tìm được cách giải quyết.

p/s: ý kiến tông đơ xén lôgn e nghĩ chưa ổn ạ. vì vd như bọn mèo 34 hay mèo ald, quý nhất ở bộ lông, giờ xén đi mất thì còn gì nữa, híc, tiếc lắm, e chả dám đâu

madcat

Member
Cá nhân mình thì mình nghĩ, nếu tự thân lo được cuộc sống rồi thì ra ngoài ở riêng cũng ko phải vấn đề gì to tát.
Nhà mình ở khu Chùa Láng, cũng thấy có khá nhiều chỗ cho thuê, mình cũng vừa chuyển nhà, mấy nhà kiểu chung cư mini cho nuôi động vật thoải mái
Tầng 2 khu nhà mình có nhà nuôi đầy chim, phải hai chục cái ***g treo la liệt.
để mình xem số điện thoại rồi post lên có gì bạn gọi mà hỏi.

pe_sushi

Member
anh khaiminh nói rất đúng bạn ạh, đừng vì phút bồng bột mà đi một bước sai lầm. Còn có nhiều cách giải quyết mà bạn chưa nghĩ tới. Mình đọc đâu đó trên diễn đàn có 1 câu đại khái là "chỉ cần tình yêu đủ chân thành sẽ làm tất cả mọi người cảm động và ủng hộ bạn"

huongthu

Member
chào bạn, tớ đọc bài của bạn mấy hôm nay đến giờ tớ mới dám góp ý 1 chút.
chúng ta đều đã lớn và có thể quyết định cho cuộc sống mới của chính mình nhưng đôi khi không phải lúc nào cũng như vậy vì không phải mình chỉ sống cho có 1 mình mình, mình còn phải có nhiều trách nhiệm với những người xung quanh mình vì vậy nếu như bạn nói là vì mâu thuẫn gia đình với mấy đứa mèo thì tớ nghĩ không cần phải ra ngoài ở riêng nói theo cách khác là không cần phải bỏ nhà đi như vậy (tớ nói đến đây cũng phải xin lỗi nếu tớ chưa hiểu hết ngọn nguồn vấn đề)
như bên trên bạn nói là các cháu đang rụng lông (theo mùa) và đi vs vào sỉ than nên hôi
tớ đưa ra 2 giải pháp cho việc này nhé (có tìm được ra khó khăn thì mới có giải pháp cho ổn thoả được)
- việc rụng lông: mèo nào cũng phải có 1 mùa rụng lông đối với mèo đực và vài đợt rụng lông đối với mèo cái cũng phải mất vài tháng, tớ hay đưa giải pháp là tông đơ cho gần hết lông (kiểu sư tử) như vậy vừa đỡ lông bay mà các cháu còn có ngoại hình mới lạ có khi lại thành hay
- việc đi vệ sinh: nếu giờ bạn còn dùng sỉ than thì tớ khuyên nên dùng catsan là hết mùi ngay tớ nói thế vì thấy bạn chi phí cho 1 phòng khoảng tầm dưới 2Tr mà dùng catsan 1 tháng chưa đến 1 Tr mỗi cháu 1 túi 1 tháng, 3 cháu 3 túi cứ cho là mua mất 100k 1 túi thì 1 tháng chi phí cho nó có 300k cứ gọi hẳn 500k đi 1 ngày dọn 2 lần là ok
nếu làm thế thì
1 chi phí thấp đi
2 giữ được hoà khí gia đinh (kể cả bạn đã chủ động về kinh tế hay chưa), vì gia đình thì luôn được đặt tầm quan trọng số 1
3 giảm chi phí nuôi các cháu vì bạn không tưởng tượng được việc ở riêng tốn kém và phức tạp thế nào đâu (nếu muốn biết tớ lại liệt kê những chi phí bạn cần phải chi trả cho việc thuê nhà riêng sau)
vài lời tâm huyết gửi bạn, chúc bạn có quyết định sáng suốt trong cuộc sống và xin tặng bạn 1 câu mà tớ vẫn luôn làm kim chỉ nam cho cuộc sống của tớ
những người luôn có kế hoạch cho tương lai thì không bao giờ hối hận về quá khứ
Cảm ơn anh đã góp ý chân thành. Nhưng đúng là mỗi nhà mỗi cảnh như bạn lubu nói anh ạ. Sự thật là những vấn đề của các bé, em đã cố gắng khắc phục trong khả năng rồi nhưng ví dụ bây giờ mà có cái lông mèo vương trên ghế thôi là lại to chuyện ngay. Các cụ cũng nói thẳng luôn thích nuôi mèo ra ngoài mà ở :((. Chứ chưa cần em chủ động.
Có lẽ em cũng phải xem xét lại. Bên tình bên hiếu bên nào nặng hơn...Buồn quá mng ạ :((

huongthu

Member
đúng là mỗi nhà mỗi kiểu...

e đồng ý với anh Khaiminh là gia đình luôn phải là trên hết. mình sống chung thì phải nghĩ cho cả những người xung quanh nữa, chứ k phải cứ việc mình mình làm được.

nhưng cũng có nhiều trường hợp mình đã hết sức cố gắng và có ý thức rồi, nhưng mọi người trong nhà vẫn cố ghét, bới bèo ra bọ thì cũng khó giải quyết thật.

đơn cử như nhà bác em, bác nuôi 1 con chó nhật lai phốc, nói chung là bé, anh e thì ghét chó, nhưng mà nói chung thì con chó nó cũng chả làm ảnh hưởng gì đến anh em cả. bác e cũng chẳng phiền a e phải quan tâm đến nó. bác e đi 1 bước nó theo 1 bước, thậm chí bác e đi công tác nó còn sang nhà e ở vài hôm (2 nhà cách nhau độ 50m thôi ạ), vì ở nhà nó bị ghét mà.

nhưng mà anh trai e thì vẫn ghét nó, lí do là nhìn đã thấy ngứa mắt và khó chịu rồi, tội lỗi lớn của nó là trông xấu, trông bẩn và làm a em ức chế tinh thần. thế là ra sút vào đá, rồi nhốt ngoài cửa cho ai bắt thì bắt hay là chạy lạc đi đâu thì chạy, híc. nhưng mà dù sao thì bác e vẫn là người to nhất trong nhà, nên sự việc cuối cùng vẫn được giải quyết tốt.

không biết bạn chủ top ở hoàn cảnh nào, dù sao cũng mong bạn tìm được cách giải quyết.

p/s: ý kiến tông đơ xén lôgn e nghĩ chưa ổn ạ. vì vd như bọn mèo 34 hay mèo ald, quý nhất ở bộ lông, giờ xén đi mất thì còn gì nữa, híc, tiếc lắm, e chả dám đâu
Ở nhà tớ, thì mẹ tớ chưa làm gì hết, mới chỉ bảo vứt ra sông :((, nhưng tóm lại cũng ghét vì lông lá, đi chân đất lên giường, phá phách đánh nhau,...rất nhiều tội. Thực ra bé bị rụng lông nhiều là bé aln cơ, rụng nhiều kinh khủng, rải rải ra í. Tớ đang tạm thời xích các em trên tầng 3, nhưng ở đấy mái tôn nắng kinh khủng. Còn ra ở riêng hay không thì tớ còn đang phải nghĩ vì sợ các cụ dỗi, tủi thân cho xem.

mình cũng rơi vào hoàn cảnh như hương thu may mà kinhmèo riêng người riêng . tế cũng đủ để ra ở riêng mình thuê được tầng 2 nhà 2 tầng bạn ạ.tha hồ mèo chạy nhảy,nhà 60 met mặt sàn chia 3 phòng.Chỉ lúc nào ra ôm em thôi,nhà mình lại sắp có em bé nữa,may mà thuê được như ý chứ không thì không biết làm thế nào.tớ không là lái mèo mà vì tình thương yêu các em mà quân số đã có lúc lên đến 21 em nhưng giờ cho hết chỉ còn 1 vài em

nếu các cụ mà kêu quá nóng các em mình tự nhận tông hộ bạn để có giải pháp tình thế.nhà mình rất rộng nhá nguyên cái ban công chỉ để mèo chơi là 15m2 nha

mới dọn về nhà tớ đã phải làm lồng con cọp cho mèo nội bất xuất ngoại bất nhập hết mấy củ.tớ chỉ sợ nhất làmeof ngoài rủ mất mèo nhà

sđt của tớ 0943472887,nếu cần gửi tớ trông hộ cho.chúc bạn mau tìm được nhà hoặc giải pháp tốt nhất

huongthu

Member
Cám ơn các bạn trong thời gian vừa qua đã góp ý, và cho mình thông tin để tìm nhà ở riêng với 3 tình yêu :">. Sau khi phải năn nỉ ỉ ôi kèm với hứa hẹn chấp hành các điều kiện, yêu sách khắt khe của mẹ mình. Mình đã được duyệt cho "sống thử" với các cháu chỉ trong vài tháng cho tới khi bố đi công tác về. Mình tìm có cái nhà cho thuê, ở gần cơ quan. Mấy ngày nay dọn dẹp vất vả nhưng mà thấy tự tin và hạnh phúc lắm í.

Cám ơn các bạn trong thời gian vừa qua đã góp ý, và cho mình thông tin để tìm nhà ở riêng với 3 tình yêu :">. Sau khi phải năn nỉ ỉ ôi kèm với hứa hẹn chấp hành các điều kiện, yêu sách khắt khe của mẹ mình. Mình đã được duyệt cho "sống thử" với các cháu chỉ trong vài tháng cho tới khi bố đi công tác về. Mình tìm có cái nhà cho thuê, ở gần cơ quan. Mấy ngày nay dọn dẹp vất vả nhưng mà thấy tự tin và hạnh phúc lắm í.
chúc mừng bạn đã được mẹ đồng ý cho thử nghiệm, chứ nếu mà thật luôn thì phiền lắm :D