• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN - tìm chó con về làm bạn với con gái 18 tháng tuổi

ashita

Dịch giả Vietpet
Dear các anh/ chị/ em,

Em có 1 em bé gái 18 tháng tuổi, vì muốn cho con có bạn pet chơi cho vui nên muốn tìm cho con 1 con chó nhỏ. Vì nhà em không có đủ tiền chi cho các bạn chó xịn (toàn thấy tiền triệu à) nên em chỉ dám xin ở đây, sẵn sàng trả tiền vía (2-300 thì ok). Em không kén chọn gì nhiều, chó loại nào cũng được, chỉ cần ít lông 1 chút và ngoan hiền 1 chút là được.

Nhà em là nhà gia đình nông dân nên điều kiện chắc không được như nhà người ta đâu ạ. Tuy nhiên vợ chồng em sẽ cố gắng chăm sóc con thật tốt, không để con đói rét bệnh tật bẩn thỉu. Có 1 vấn đề nho nhỏ nữa là đường nhà em xe tải chạy hơi nhiều nên chắc con sẽ bị hạn chế ra đường mà không có xích.

Các anh/chị/em nào có chó tin tưởng thì inbox cho em ạ.

Em cảm ơn