• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hn - Mới tập nuôi bồ câu, cần chim giống

golden-sr

Member
Kính chào các bác !
Chuyện là em thì từ trước đến giờ chỉ nuôi chó. Nhưng gần đây mẹ em về hưu nhiều thời gian nên đòi nuôi bồ câu chơi. Vừa vui lại vừa có cái bồi bổ. Em đang tập tành nuôi nên chưa có kinh nghiệm. Bác nào ở HN nhà có nuôi thì ghép cho em 1 đôi hoặc có sẵn thì bán cho em tầm 4-5 tháng càng tốt... thanks các bác.
Mong được học hỏi kinh nghiệm !

Ilovepigeon

Member
Kính chào các bác !
Chuyện là em thì từ trước đến giờ chỉ nuôi chó. Nhưng gần đây mẹ em về hưu nhiều thời gian nên đòi nuôi bồ câu chơi. Vừa vui lại vừa có cái bồi bổ. Em đang tập tành nuôi nên chưa có kinh nghiệm. Bác nào ở HN nhà có nuôi thì ghép cho em 1 đôi hoặc có sẵn thì bán cho em tầm 4-5 tháng càng tốt... thanks các bác.
Mong được học hỏi kinh nghiệm !
Anh ơi, anh cần mua loại chim gì : hội, pháp, đua, hay kiểng

golden-sr

Member
Em mới tập nuôi nên chắc chỉ nuôi BC ta hoặc Pháp thôi bác. Quan trọng là mẹ em vui ý mà...Lúc em có kinh nghiệm em sẽ đầu tư nuôi cảnh... Bác có hoặc biết ai có chỉ em với. Đa tạ bác. Mong được chỉ bảo.

Ilovepigeon

Member
Em mới tập nuôi nên chắc chỉ nuôi BC ta hoặc Pháp thôi bác. Quan trọng là mẹ em vui ý mà...Lúc em có kinh nghiệm em sẽ đầu tư nuôi cảnh... Bác có hoặc biết ai có chỉ em với. Đa tạ bác. Mong được chỉ bảo.
Em có hai con chim hội mái này :D anh có bắt không? 2 con này bay tít lên trời nhìn đẹp lắm, mẹ anh nhìn thì mê ngay =))=))=))