• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN: Mọi người tư vấn giùm mình về chó poodle với. Tks

Librathienbinh

Chào cả nhà, ai có kinh nghiệm về giống chó poodle làm ơn tư vấn giúp mình cái. Mình sắp tới muốn sắm một em này về mà giờ mông lung quá vì chưa từng nuôi chó. mong mọi người giải đáp và tư vấn giúp mình mấy câu hỏi này nhé:

1. Có nên mua chó đã sinh một lứa rồi ko bạn, vì mình thấy trên mạng nhìu ng bán loại này và nghĩ mua chó trưởng thành cũng dễ nuôi hơn chó bé. Hoặc nếu nuôi chó bé thì bao tháng chó salo và sinh được?

2. Trong những dòng toy, tiny, teacup thì loại nào dễ nuôi nhất và được mọi người chuộng nhất hả các bạn?

3. Chế độ ăn uống: Mình đọc trên mạng thấy mọi ng nói mức ăn của chó là ko nên ăn cho no mà chỉ ăn vừa phải, vậy biết thế nào là vừa phải đây khi mình chưa từng nuôi? một em trưởng thành ăn mỗi bữa một tô cơm bé hả bạn? thức ăn chính của chúng là cơm à?

4. Giá một em trưởng thành sinh một lứa và một e bé 2 tháng có giá dao động từ 7-8tr /bé phải ko mọi người?

5.Trung bình chó bao lâu sinh một lứa và sinh được mấy lần ?

6. Ở HN chỗ nào bán chó poodle uy tín ?

Mong các bạn trả lời giúp mình những câu hỏi trên, cảm ơn mọi người rất nhiều.