• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN - Gả 2 em mèo ta 3-4 tháng tuổi.

Qh.Event

Nghỉ lễ + đi CT dài ngày, ko có điều kiện chăm sóc các em nó nữa - Gả các em :((
Một em xám và 1 em trắng:
+ Em trắng: Tính nhút nhát rụt rè, nghe có tiếng loẹt xoẹt ngoài cửa là phi ngay vào chăn trốn, khi nào hết tim đập chân run mới thò ra với bộ mặt đầy tự tin :)). Sức khỏe bình thường, trông hơi gày vì khá kén ăn.
+ Em xám: Tính bớt nhút nhát hơn, to béo tròn trùng trục, ăn khỏe, đuôi có tật mất một đoạn.
Thói quen hàng ngày:
Ăn: Ăn sung mặc sướng từ bé nên kén cá chọn canh lắm, món có thể chén ko biết chán là mực xào :(. Không thích ăn thịt, cơm. Món sở trường là đồ ăn sẵn đóng gói ấy, nhưng mình chỉ dùng đồ đó cho các em ấy tráng miệng thôi ^^.
Ngủ: Ngủ cùng chủ, trời lạnh thì chui tọt xuống, vào giữa 2 chân nằm :( thi thoảng ngủ mơ cào cấu loạn cả lên :(. Trời nóng thì nằm phía trên, thò đầu ra gối lên tay chủ ngắm nghía chủ nghịch MTB, thi thoảng thò tay ra nghịch ké.
Chơi: chỉ cần vo 1 tờ giấy A4 cho thì các em có thể giỡn với nó cả ngày.
+ Lưu ý là các em ấy rất ghét bị buộc dây vào người, có một lần mình buộc thử 1 sợi dây vào mà 2 em ấy hoảng lên, nằm lăn lôn dưới đất giãy như đang bị thắt cổ ấy, nhìn thương lắm :(.
+ Hàng ngày các em ấy đều đc tắm bằng Clear, nên hết sức sạch sẽ, cũng có lẽ do tắm với mức độ nhiều như thế nên chấy rận rủ nhau đi ăn xin cả, chẳng còn con nào. Khi tắm xong lau qua cho các em ấy rồi lấy máy sấy sấy cho các em ấy.

Sơ sơ vậy, ai mún cưới các em ấy về xin liên lạc với 0942.661.113, tên Hùng và nhân tiện 31 tuổi cho dễ xung hô :). Địa chỉ tại nhà 53, ngõ 15/264 Âu Cơ, Tây Hồ, HN (Lỗi vào vườn hoa Bách Nhật, hoặc Sân Bóng Âu Cơ). Thời gian xem 19h0-00h00 các ngày trong tuần.

Qh.Event

Quên mất: Mình ko biết làm thế nào để biết giới tính của các em nó nhé, ngắm hoài rồi nhưng chẳng thể phân biệt được là thằng cu hay con hĩm nữa :((
Cho nên đừng ai hỏi gì về giới tính cả các em nó ạ :(

opps_god

Member
hihi, có 2 cục tròn tròn lồi lồi là đực đó anh, còn có 2 đốm bt ko lồi lên là cái anh nha. up cho anh. em lại ko nuôi được...

chuiyang_304

Hi hi anh chiều mấy em này như em miu ở nhà em... Chồng em suốt ngày hằm hè vì vợ chỉ chăm mèo không chăm chồng. Đang nuôi cho nó đi thương lém...

Tam Mao

Đáng yêu quá. Bạn nào có thể chăm thì nên nhận cả 2 nhóc đi, 2 nhóc ở với nhau quen rùi mà, tách ra thương lắm.

Qh.Event

+ Cảm ơn các bạn đã quan tâm. Mình update một số thông tin sau.
- Mình chỉ muốn gả cả 2 em cho cùng 1 chủ vì ko muốn các e í tách nhau ra, cái này lần trước mình có gõ nhưng khi send thì bị out nick, mình phải gõ lại và quên mất không ghi vào. Xin lỗi một số bạn vì điều đó.
- Các bạn nào xác định nuôi được hãy liên lạc nhé, tránh như trường hợp có bạn hứa hẹn đến lấy rồi lại lặn mất tăm.
+ Tạm thời ngày mai có bạn sẽ đến lấy, nếu như bạn ấy đổi ý mình sẽ update lại thông tin.
+ Vì diễn đàn ko có chức năng sửa bài viết hoặc nick mình mới chưa có quyền sửa nên mình ko sửa trên #1 được, các bạn chịu khó kéo xuống để update thông tin ạ.
Cảm ơn các bạn.

chuiyang_304

Em nghĩ anh nên mang bé mèo đến tận nơi coi người ta ntn... Cho người không quen chả bít được thế nào. Thương mấy bé này lém...

Qh.Event

Em nghĩ anh nên mang bé mèo đến tận nơi coi người ta ntn... Cho người không quen chả bít được thế nào. Thương mấy bé này lém...
Mang mèo tận nơi thì e là các bé mèo phải đi lại hơi bị nhiều lần :(. Thế thì mấy e ấy sợ mất dép.
Mấy hôm nay thấy quấn chủ lắm, chắc biết sắp phải xa rồi hay sao ấy, cứ lượn lờ quanh người rên gừ gừ mãi thôi :(.

chuiyang_304

ui...Hôm em cho em meo đi khóc tận mấy ngày... thương nó thế, thỉnh thoảng phải bảo em ý post ảnh em meo lên cho đỡ nhớ. Mình nuôi mèo ta nên chỉ sợ người ta xin về rùi thịt thui... em phải kén cá chọn canh mãi đấy

Qh.Event

ui...Hôm em cho em meo đi khóc tận mấy ngày... thương nó thế, thỉnh thoảng phải bảo em ý post ảnh em meo lên cho đỡ nhớ. Mình nuôi mèo ta nên chỉ sợ người ta xin về rùi thịt thui... em phải kén cá chọn canh mãi đấy
Mấy bữa nay nó cứ cuấn quít hoài, thương thế :(.
Rồi phải đến 3-4 bạn hẹn đến lấy rồi, rốt cuộc vẫn chưa ai thật sự thích cả.
Khổ thân, sắp tới chúng phải ăn ở kiểu gì khi mình đi vắng những 1 tháng :((.
Thôi, dù phải ăn mày cũng ráng để cháu nó mà nuôi vậy...
AD và các bạn coi như topic khoe mèo nhé.
Vì mình ko tìm đc người thật sự thích nuôi chúng nên mình sẽ cố thu xếp để chúng đc ở lại vậy. Xl vì làm phiền mọi người.

Qh.Event

A cảm ơn ý tốt của e. Nếu bà chủ nhà không đồng ý giúp thì a sẽ phải phiền đến e :)