• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN- fox sóc sinh thứ 6 ngày 13/7

foxsoc_trang

Active Member
tụi nhóc này tè lắm quá . 1 ngày phải dọn mấy lần liền không biết nước ở đâu ra ma nhiều vậy :)) . bé nhà a vẫn chưa dám thả ra từ lúc lee mất đến giờ nên e nó vẫn chưa đi vệ sinh đúng chỗ được buồn la xả ngay kể cả chỗ nó nằm. bị quát nhiều rồi đâu lại vào đấy chỉ được cái ăn là nhanh + bắng nhắng như con hâm cứ nhảy chồm chồm . dạo này lạnh lại thêm hội chuyển chỗ off nên thôi đành cho e ý ở nhà nắng ráo thì đi :D.
Con Bông ở tuổi ấy cũng tè nhiều lắm anh à,cứ són khắp nhà chạy theo lau phát bực.Sau đó em cho vào chuồng để trong nhà tắm nhốt mấy ngày thả ra nó quen cứ chạy vào chuồng trong nhà tắm đi vệ sinh.Lâu lâu nó quen em bỏ chuồng ra nó vẫn vào nhà tắm đi vs.

Tomz

Member
Hic hic dạo này nhiều chó mèo quá mình fai bán bớt. K cam nổi nữa thấy mệt mỏi quá rồi. Hnao cả nhà cho mẹ con a em nhà chúng nó gặp nhau nhỉ

Hic hic dạo này nhiều chó mèo quá mình fai bán bớt. K cam nổi nữa thấy mệt mỏi quá rồi. Hnao cả nhà cho mẹ con a em nhà chúng nó gặp nhau nhỉ
Chị bán á???? Ấy ấy đừng bán. Đang nuôi sở thú vui mà >.<

Cái con nhà chị cũng ứ dạy đi vệ sinh đúng chỗ dc. Kiểu khỉ j nó biết là nó sai, nhưng nhất định nó ko chịu đi đúng chỗ. Òa òa. Cứ phải chạy theo lau. T.T Em ơi, nếu có điều kiện, em chụp ảnh thằng bố nó lên cho cả nhà xem được ko? Con nhà chị là ko dài người ra nữa rồi. Chỉ béo lên thôi. ^^ Chắc giống bố.

foxsoc_trang

Active Member
Cái con nhà chị cũng ứ dạy đi vệ sinh đúng chỗ dc. Kiểu khỉ j nó biết là nó sai, nhưng nhất định nó ko chịu đi đúng chỗ. Òa òa. Cứ phải chạy theo lau. T.T Em ơi, nếu có điều kiện, em chụp ảnh thằng bố nó lên cho cả nhà xem được ko? Con nhà chị là ko dài người ra nữa rồi. Chỉ béo lên thôi. ^^ Chắc giống bố.
Bố nó mặt gãy,người đẹp dáng chuẩn màu lông giống con nhà chị đấy chị à.Hôm vừa rồi bố mẹ chúng lại gặp nhau không biết có đậu không nữa.

foxsoc_trang

Active Member
Hôm nào rảnh chị cho bé qua chơi với mẹ nó nhé.=))=))=))

foxsoc_trang

Active Member
Uh thi cử nhẹ nhàng xong xuôi xong mới có tâm trạng được e ạ T.T, bài vở khủng khiếp quá. Nhá ! Bữa nào mà có dk chụp ảnh thằng bố lên nhá ^^
Em cũng muốn chụp lắm nhưng không có máy.Điện thoại của em mất rồi,bây giờ dùng 1280.hihi.:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

foxsoc_trang

Active Member
Uh thi cử nhẹ nhàng xong xuôi xong mới có tâm trạng được e ạ T.T, bài vở khủng khiếp quá. Nhá ! Bữa nào mà có dk chụp ảnh thằng bố lên nhá ^^
Lúc nào rảnh chị chụp ảnh bé lên cho em xem với nhé.

Em ơi, em có time chụp ảnh bố nó lên được ko? Nhiều ng đi đường cứ nói nó là chó lai em ạ. Chị định ko cho phối giống vì mai này sợ ko bán được. Em có ảnh bố ảnh mẹ giúp c để chứng minh thì tốt quá.

soul

Member
bé nhà a lông cũng ngắn quá so với 1 bé ngần nhà được 2 tháng mà lông nó đã xù bông lên rồi :((

Em ơi, em có time chụp ảnh bố nó lên được ko? Nhiều ng đi đường cứ nói nó là chó lai em ạ. Chị định ko cho phối giống vì mai này sợ ko bán được. Em có ảnh bố ảnh mẹ giúp c để chứng minh thì tốt quá.

foxsoc_trang

Active Member
Hôm nào rảnh em sẽ chụp hình bố nó lên chị nhé.Chị nói sớm hôm cho Bông đi nhảy em chụp luôn thì tiện quá,bây giờ tự nhiên đến chup em cũng ngại.Chị cứ yên tâm em sẽ chụp con bố nó cho chị.

foxsoc_trang

Active Member
Mẹ nó bây giờ lông cũng ngắn anh à.Hồi đầu về lông dài đẹp lắm sau đó nó bị rụng,rụng dễ sợ luôn bây giờ lông moc nhưng không dài đươc như cũ chẳng biết cho ăn gì để nó mọc dài ra đây.Được mỗi cái khôn và tham ăn.

soul

Member
Mẹ nó bây giờ lông cũng ngắn anh à.Hồi đầu về lông dài đẹp lắm sau đó nó bị rụng,rụng dễ sợ luôn bây giờ lông moc nhưng không dài đươc như cũ chẳng biết cho ăn gì để nó mọc dài ra đây.Được mỗi cái khôn và tham ăn.
lông các bé dài đến đâu thì qua đợt rét này mới biết được e ạ . chứ gien các bé lông đã ngắn rồi có cho ăn gel kích thích lông hay thuốc cũng vậy thôi :(. hôm nào e chụp hình bố mấy bé lên cho a xem với nhé . cún nhà ông chú 2 tháng mà lông xu bông lên rồi . ra ngoài cứ bị người ta bảo là chó nhật ức chế lắm . bé nhà a được tầm 2,6kg rồi nhé béo ục ịch nghịch như quỷ ấy bé thay lông đã xong nhưng lông ko được dài cho lắm nhất là cái yếm trước ngực được có xíu :((