• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN- fox sóc sinh thứ 6 ngày 13/7

soul

Member
bé nhà e bụ bẫm thế chả bù cho con hâm nhà a tẹo nào . hôm nay off mới thấy từ mai quyết cho bé tăng kg để cho bằng chị bằng e mới được :D . ra ngoài e nó toàn bị gọi là mèo với ki còi :))

bé nhà e bụ bẫm thế chả bù cho con hâm nhà a tẹo nào . hôm nay off mới thấy từ mai quyết cho bé tăng kg để cho bằng chị bằng e mới được :D . ra ngoài e nó toàn bị gọi là mèo với ki còi :))
A ah, chuẩn men =)) hahaha

foxsoc_trang

Active Member
Anh cho nó ăn kiêng à.hồi anh mới đón về nó ăn tốt lăm cơ mà.

soul

Member
Uh a cho nó ăn kiêng. Nên giờ e nó mới được hơn 1kg ^^ . Giờ a thôi ép rồi ko biết e ý lên được tí nào chưa . Lông lá bắt đầu mọc rồi nên cũng đỡ bị gọ:))i là mèo nhiêu :))

Uh a cho nó ăn kiêng. Nên giờ e nó mới được hơn 1kg ^^ . Giờ a thôi ép rồi ko biết e ý lên được tí nào chưa . Lông lá bắt đầu mọc rồi nên cũng đỡ bị gọ:))i là mèo nhiêu :))
Hihi, con nhà em cho nó ăn như lợn. Càng khỏe càng tốt chứ e ko có ý giữ kiêng cho nó bé người đâu ^^ Nó tạp như lợn ý

Hổm rày e nó bị tiêu chảy, ngày nào cũng tặng chị vài bãi tóe leo ra.... Hic. Đưa đi khám liền, tiêm thuốc và truyền nước 1 hôm + cho uống Smecta là em nó khỏi hẳn. Hôm đưa đi truyền nước xong, cứ ngồi chầu chực đợi nó tè xong mới cho về mà mãi nó ko chịu tè. Kì cục đến mức mà tới sáng hôm sau nó mới tè. 1 bãi to khủng khiếp. =)) Con điên ^^

soul

Member
Hổm rày e nó bị tiêu chảy, ngày nào cũng tặng chị vài bãi tóe leo ra.... Hic. Đưa đi khám liền, tiêm thuốc và truyền nước 1 hôm + cho uống Smecta là em nó khỏi hẳn. Hôm đưa đi truyền nước xong, cứ ngồi chầu chực đợi nó tè xong mới cho về mà mãi nó ko chịu tè. Kì cục đến mức mà tới sáng hôm sau nó mới tè. 1 bãi to khủng khiếp. =)) Con điên ^^
con hâm nhà a cũng đang bị 3 hôm e nó ăn phổi bị chướng bụng giờ ko dám cho e nó ăn nhiều phổi nữa :( lông lá bắt đầu mọc rồi mà sao ko thấy giống 2 bé nhà e với tomz nhỉ:-? . nhìn giống mẹ bông thì đúng hơn . ngày nào e ý cũng chơi 1 bát đầy ự ít cơm nhiều thịt + rau , chiều cho ra ngoài tắm nắng . từ hôm lee chết đến giờ a vẫn chưa dám thả e nó ra vẫn phải xích , chỉ dám thả ở trong phòng . chủ ngồi làm mà e nó cứ tha quả bóng đòi chơi thấy chủ ko chơi cùng là nhặng cả lên lắm trò lắm lại thêm cái khoản hâm tự cắn đuôi quay vòng tròn xong chóng mặt ngã lăn ra đất nhìn chết cười :)) cái mặt cứ đần đần nhìn chủ gật gù =))

Con nhợn nhà em h mất dạy lắm, dám đánh cả thằng mèo Bin nhà em xong lăn ra ăn vạ như mình bị đánh ấy. Bản tính ko đổi từ ngày còn ở nhà vs mẹ tới h =)), cũng suốt ngày tự cắn đuôi quay vòng vòng... =)) Chỉ dám bắt nạt chủ, ra ngoài gặp chó khác là sợ chạy luôn. Hôm thứ 6 e vừa cho đi tẩy giun, nó nặng 3kg rồi. Người ngắn ngủn mà béo tròn, trông như con lợn con ấy, quần áo đẹp h ngắn mất rồi. =))

soul

Member
con hâm nhà a cũng được hơn 2kg rồi . giống mẹ bông như đúc . mà sao lông nó ko xù như con nhà e nhỉ . a thấy lông ngắn lắm được cái mềm mà mượt . e nó vẫn chưa thay lông xong hay bé nhà a it lông nên ko xù được nhỉ :( hôm qua e nó tuột xích thế nào mà nó chui được vào chăn nằm rất oai còn nằm lên tay chủ ngủ ngon lành nữa chứ . để lúc nào rảnh a quay clip nó đòi chơi bóng nhé nhìn đểu dã man :)) mồm ngậm quả bóng cứ nhảy tưng tưng lên đòi chơi chủ bảo bận rồi ko chơi đươc cái mặt cứ ngáo ngơ nhìn muốn tát cho cái =)) bảo nó trồng e như con mèo hen là rỗi ngay quay đít vào chỗ ko thèm ngoái lại nhìn chủ nữa chảnh thế cơ mà :))

foxsoc_trang

Active Member
bọn chó cái này các anh chị phải cho nó ân đừng ép cân nó nhỏ quá sẽ khó sinh nở đấy.

foxsoc_trang

Active Member
Con nhợn nhà em h mất dạy lắm, dám đánh cả thằng mèo Bin nhà em xong lăn ra ăn vạ như mình bị đánh ấy. Bản tính ko đổi từ ngày còn ở nhà vs mẹ tới h =)), cũng suốt ngày tự cắn đuôi quay vòng vòng... =)) Chỉ dám bắt nạt chủ, ra ngoài gặp chó khác là sợ chạy luôn. Hôm thứ 6 e vừa cho đi tẩy giun, nó nặng 3kg rồi. Người ngắn ngủn mà béo tròn, trông như con lợn con ấy, quần áo đẹp h ngắn mất rồi. =))
Chị giữ cho nó ở mức cân này là đẹp đấy.

con hâm nhà a cũng được hơn 2kg rồi . giống mẹ bông như đúc . mà sao lông nó ko xù như con nhà e nhỉ . a thấy lông ngắn lắm được cái mềm mà mượt . e nó vẫn chưa thay lông xong hay bé nhà a it lông nên ko xù được nhỉ :( hôm qua e nó tuột xích thế nào mà nó chui được vào chăn nằm rất oai còn nằm lên tay chủ ngủ ngon lành nữa chứ . để lúc nào rảnh a quay clip nó đòi chơi bóng nhé nhìn đểu dã man :)) mồm ngậm quả bóng cứ nhảy tưng tưng lên đòi chơi chủ bảo bận rồi ko chơi đươc cái mặt cứ ngáo ngơ nhìn muốn tát cho cái =)) bảo nó trồng e như con mèo hen là rỗi ngay quay đít vào chỗ ko thèm ngoái lại nhìn chủ nữa chảnh thế cơ mà :))
Giống con lợn nhà em. H đổi tên thành lợn thôi, ko gọi là chó được nữa rồi =)). Con nhà e ko xích, thả cho nó đi khắp nhà. Đêm vẫn thấy nó nằm dưới đệm. Sáng ra đã thấy nàng ta nằm ngửa bụng trên giường rồi. Tí nữa thì đè vào =))

foxsoc_trang

Active Member
Thời tiết đã chuyển lạnh các anh,chị giữ ấm cho các bé cẩn thận kẻo bị ho đấy nhé.

Thời tiết đã chuyển lạnh các anh,chị giữ ấm cho các bé cẩn thận kẻo bị ho đấy nhé.
Uh, chị vẫn phải mua áo cho nó mặc. Sợ nó cứ nằm ra sàn hay đêm nằm ngửa bụng lại ho thì khổ. H mấy bộ cũ ních ko vào nữa rồi nên phải đi mua bộ mới. :D tốn kém quá. Mà vẫn bực lắm, vì mãi ko dạy nó đi vệ sinh đúng chỗ j cả. Hức. Chán quá đi mất

foxsoc_trang

Active Member
Uh, chị vẫn phải mua áo cho nó mặc. Sợ nó cứ nằm ra sàn hay đêm nằm ngửa bụng lại ho thì khổ. H mấy bộ cũ ních ko vào nữa rồi nên phải đi mua bộ mới. :D tốn kém quá. Mà vẫn bực lắm, vì mãi ko dạy nó đi vệ sinh đúng chỗ j cả. Hức. Chán quá đi mất
Dạy đi vệ sinh đúng chỗ hơi mất thời gian nhưng phải kiên trì chị à.

soul

Member
Dạy đi vệ sinh đúng chỗ hơi mất thời gian nhưng phải kiên trì chị à.
tụi nhóc này tè lắm quá . 1 ngày phải dọn mấy lần liền không biết nước ở đâu ra ma nhiều vậy :)) . bé nhà a vẫn chưa dám thả ra từ lúc lee mất đến giờ nên e nó vẫn chưa đi vệ sinh đúng chỗ được buồn la xả ngay kể cả chỗ nó nằm. bị quát nhiều rồi đâu lại vào đấy chỉ được cái ăn là nhanh + bắng nhắng như con hâm cứ nhảy chồm chồm . dạo này lạnh lại thêm hội chuyển chỗ off nên thôi đành cho e ý ở nhà nắng ráo thì đi :D.