• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN- fox sóc sinh thứ 6 ngày 13/7

foxsoc_trang

Active Member
Các em về nhà mới hết rồi anh à.Anh đi off ở đâu đấy lần sau cho em đi với nhé.

soul

Member
oke co gì a gọi nhé ah mà sao bé nhà e cứ bị chảy nước mắt vậy a thấy từ hôm ở nhà e đến giờ . a tướng nó ăn nên bị bết lông ở mõm chứ :-o

Tomz

Member
bob nha chi dang rat nan giai ve van de an uong day. luoi an kinh khung, chac biet minh dc chieu qua, haizzz

foxsoc_trang

Active Member
bob nha chi dang rat nan giai ve van de an uong day. luoi an kinh khung, chac biet minh dc chieu qua, haizzz
Chị chiều nó quá rồi.ở nhà nó còn tranh cơm với mẹ nó cơ.Bây giờ ngày chị cho bob ăn mấy bữa,em chỉ cho ăn ngày 3 bữa thôi,không ăn hết chị cũng dọn đi.

Tomz

Member
oke co gì a gọi nhé ah mà sao bé nhà e cứ bị chảy nước mắt vậy a thấy từ hôm ở nhà e đến giờ . a tướng nó ăn nên bị bết lông ở mõm chứ :-o
Nhà bạn này ở đâu đấy hnao cho các bé gặp lại anh em tí nhỉ.

Tomz

Member
Chị chiều nó quá rồi.ở nhà nó còn tranh cơm với mẹ nó cơ.Bây giờ ngày chị cho bob ăn mấy bữa,em chỉ cho ăn ngày 3 bữa thôi,không ăn hết chị cũng dọn đi.
Bob chỉ chăM uống sữa thôi em ạ. C rảnh suốt ngày nên thỉnh thoảng lại cho ăn chả cố định mấy bữa đâu. Mà hình như e í đang thay lông

soul

Member
mình ở văn cao bạn nhé . hôm nào mang bé qua cho ce no gặp nhau chơi . bé nhà mình nghịch thôi rồi 2 con như là giặc trong nhà đuổi nhau chí chóe cả ngày:)).

soul

Member
18/9 đi tiêm mũi 2 anh thử hỏi bác sĩ xem sao.
uhm đi gọi a nhé . a cũng chưa qua đó lần nào cả . a sợ mang bé ra phòng khám chỗ a lắm sợ lây bệnh nữa thì khổ a mới hỏi xem bé bị sao thôi giờ ko thấy bị chảy nước mắt nữa rồi hihi . ngày a cho ăn có 2 bữa . đanh đá lắm toàn bắt nạt con chị ở nhà :)

foxsoc_trang

Active Member
Bob chỉ chăM uống sữa thôi em ạ. C rảnh suốt ngày nên thỉnh thoảng lại cho ăn chả cố định mấy bữa đâu. Mà hình như e í đang thay lông
Lông bé mà rụng nhiều chị xem lại sữa tắm cho bé có thich hơp không.Ngày 18/9 chị đưa bé ra phong khám gaia tiêm phòng mũi 2 nhé.

foxsoc_trang

Active Member
uhm đi gọi a nhé . a cũng chưa qua đó lần nào cả . a sợ mang bé ra phòng khám chỗ a lắm sợ lây bệnh nữa thì khổ a mới hỏi xem bé bị sao thôi giờ ko thấy bị chảy nước mắt nữa rồi hihi . ngày a cho ăn có 2 bữa . đanh đá lắm toàn bắt nạt con chị ở nhà :)
Tiêc quá ngay18/9 em bận đi học rồi anh xem địa chỉ ở sổ tiêm rồi đưa bé đi tiêm nhé.Phòng khám này vệ sinh lắm,anh cứ yên tâm mang bé ra đó mà không sợ lây bênh.

foxsoc_trang

Active Member
Hôm qua anh Soul và chị Tomz đã đưa các bé đi tiêm mũi 2 chưa?Em bị mất đt nên không có số để gọi cho anh chị được.

soul

Member
19 mà e. A vừa đi tiêm cho. E nó về .e ý bị viêmda e ah chắc lây từ mẹ sang .từ lúc về a xem thấy da ở dướ bụng e ý bị bong a có hỏi ông chú .chú ý bảo chắc e nó đang thay da. A thấy nó gãi nhiều mà lại hay khó chịu nên nãy qua đấy tiện hỏi luôn thì được kê đơn thuốc . A mang tiền đi ko nhiều nên ko lấy thuốc dc . Mà a bỏ quên sổ ơr đấy có sao k e .360k thuốc uống 12 ngày+50k thuốc bôi . =((

soul

Member
tomz hôm qua mang bé đi tiêm rồi ah . mình ko biết nếu không thì đi cùng luôn cho 2 ce nó giao lưu ;)

foxsoc_trang

Active Member
19 mà e. A vừa đi tiêm cho. E nó về .e ý bị viêmda e ah chắc lây từ mẹ sang .từ lúc về a xem thấy da ở dướ bụng e ý bị bong a có hỏi ông chú .chú ý bảo chắc e nó đang thay da. A thấy nó gãi nhiều mà lại hay khó chịu nên nãy qua đấy tiện hỏi luôn thì được kê đơn thuốc . A mang tiền đi ko nhiều nên ko lấy thuốc dc . Mà a bỏ quên sổ ơr đấy có sao k e .360k thuốc uống 12 ngày+50k thuốc bôi . =((
Chó mẹ nhà em có bị viêm da đâu,cả con vàng vẫn đang tạm trú ở nhà em cũng bình thường mà.

soul

Member
vậy àh bé lee nhà a cũng không bị . a thấy từ hôm mang e ý về . hôm nay mới tiêm mũi 2 e ah . để 3 hôm nữa a mang bé đi tiêm gần nhà cho tiền . bé vẫn chơi đùa bình thường e nhé. mà đanh đá lắm rồi đấy hôm nay a mang ra ngoài dám sủa cả mấy a phú quốc to đùng cơ đấy . lắm mồm lắm ko chịu bị nhốt với ở 1 mình đâu . a đang dậy bé mấy thứ hihi hôm nào rỗi qua a đi >:D<

foxsoc_trang

Active Member
vậy àh bé lee nhà a cũng không bị . a thấy từ hôm mang e ý về . hôm nay mới tiêm mũi 2 e ah . để 3 hôm nữa a mang bé đi tiêm gần nhà cho tiền . bé vẫn chơi đùa bình thường e nhé. mà đanh đá lắm rồi đấy hôm nay a mang ra ngoài dám sủa cả mấy a phú quốc to đùng cơ đấy . lắm mồm lắm ko chịu bị nhốt với ở 1 mình đâu . a đang dậy bé mấy thứ hihi hôm nào rỗi qua a đi >:D<
Vâng hôm nào rỗi em qua chơi nhé.;;);;);;)

soul

Member
thôi chết a quên rồi . mai đi mua thuốc cũng được hihi tại hôm nay tiêm xong thấy thanh toán het 760k giật mình nên quên cả lấy sổ khám về nữa . bé cân được 4 lạng e nhé . thân nhiệt bình thường mỗi tội là đang bị viêm da phải đợi 3 ngày nữa mới cho bé đi tiêm hay uống thuốc được . bé ra đường chơi toàn bị mọi người bảo là meo :)). ko biết ở nhà e nó có chịu cho bế không mà sao về nhà a no đanh đá thế ko chịu bế ra ngoài chơi toàn phải thả ra gặp mấy a phú quốc thi phải bế nó lên ko bon to no cắn

foxsoc_trang

Active Member
Anh lên lấy sổ khám rồi xin luôn 1 liều thuốc tẩy giun sán.Sao bé cân chỉ có 4 lang hả anh?Hồi ở nhà em bé đã được 6 lạng rồi cơ mà.