• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN Chó PQ 1,5 tháng nhà em mời AE Chém.

Onami

Member
Chén hay là chém ạ?!

Em thấy có con màu lông vàng nhạt nhất là có khí chất tốt. Bác nào mua về làm chó săn hay chó bảo vệ thì ok.

Còn nếu để chém theo tiêu chuẩn chó làm giống thì đàn này......

Chén hay là chém ạ?!

Em thấy có con màu lông vàng nhạt nhất là có khí chất tốt. Bác nào mua về làm chó săn hay chó bảo vệ thì ok.

Còn nếu để chém theo tiêu chuẩn chó làm giống thì đàn này......
"Người khôn ăn nói nửa chừng,
Để cho người dại vừa mừng vừa lo".

Trước mắt tôi thấy đàn này đẹp, dài rộng, khỏe mạnh. các cháu nó mới 1,5 tháng tuổi và lại mới qua có 1 bức ảnh mà đã đánh giá là đạt tiêu chuẩn giống hay không đạt tiêu chuẩn giống thì hơi sớm các bác ạ.
Bác chủ bổ sung ít ảnh nữa nhé, cả bố mẹ nữa thì tốt, không hiểu sao dạo này tôi lại rất hứng thú với mấy em PQ màu vàng.
Thanks all.

"Người khôn ăn nói nửa chừng,
Để cho người dại vừa mừng vừa lo".

Trước mắt tôi thấy đàn này đẹp, dài rộng, khỏe mạnh. các cháu nó mới 1,5 tháng tuổi và lại mới qua có 1 bức ảnh mà đã đánh giá là đạt tiêu chuẩn giống hay không đạt tiêu chuẩn giống thì hơi sớm các bác ạ.
Bác chủ bổ sung ít ảnh nữa nhé, cả bố mẹ nữa thì tốt, không hiểu sao dạo này tôi lại rất hứng thú với mấy em PQ màu vàng.
Thanks all.
lâu lâu mới thấy cao thủ xuất hiện ............................cứ cái đà này màu Vàng lên ngôi .....mai đi mua thuốc nhuộm màu VÀNG thôi ae ơi

GA_DONG_TAO

Active Member
Mỗi người một kiểu thích chứ cao thủ gì hả bạn???
Cao thủ là nhìn lưng chó mà đoán được thần thái, tính cách và chó con 1,5 tháng mà đoán theo tiêu chuẩn dù chưa nhìn được nó ntn kìa.

chó nhà bác này thì chuẩn rồi năm ngoái e bắt 1 đôi giờ nhìn phê lắm. hôm nào sẽ up ảnh lên xem bác chủ có nhận ra ko nhé

Typn1979

Bác chủ thớt cho xin thêm ít ảnh nhé... Để anh em còn chiêm ngưỡng, với lại cũng đang cónhu cầu tìm 1 PQ đen hoặc vàng...

khuyenxinh

trời ơi! chỉ cần nhìn 1 tấm ảnh chụp từ trên xuống, bé ti xíu mà bác có thể đánh giá được cả đàn chó:-o bác chỉ cho e vài chiêu được k?;)

Onami

Member
trời ơi! chỉ cần nhìn 1 tấm ảnh chụp từ trên xuống, bé ti xíu mà bác có thể đánh giá được cả đàn chó:-o bác chỉ cho e vài chiêu được k?;)
Ảnh không nhỏ đâu. Bạn nhấp chuột trái vào ảnh thì nó sẽ tự phóng to ra.

Bạn dành nhiều thời gian quan sát hoạt động của đàn chó, thêm nữa là đọc nhiêu tài liệu rải rác trên mạng về xem tướng chó là dần dần cũng vỡ vạc ra mà. Chứ nói trong 1 bài thì chả bác nào ở Forum này gói gọn trong 1 bài trả lời bạn được.

Ví dụ nhé: Ở ảnh trên, bạn thấy con chó vàng nó choãi 2 chân sau ra thành 1 góc >90 độ, giống hệt tư thế xuống tấn chuẩn bị nghênh chiến của 1 võ sỹ Karaté.
Đùi sau bên phải nổi rõ cơ bắp chứng tỏ chú chó này có tinh thần rất tốt, làm việc gì cũng quyết tâm làm đến cùng.
Hai chân sau trong tư thế đẩy toàn bộ thân về phía trước để ủi các con khác không cho chúng ăn, nhưng 2 chân trước lại ghì bát cơm theo chiều ngược lại. Chứng tỏ nó rất biết làm thế nào để vừa gạt bỏ đối thủ, vừa giữ được cái bát chắc nhất.

Dải lông mọc ngược của nó nhỏ, nhưng cân đối. Chứng tỏ nó có một đời sống tinh thần khá cân bằng. Nhờ thế, nó sẽ khá điềm tĩnh nếu được sử dụng làm chó bảo vệ.

Do vậy, tuy nó không to bằng con đen nhưng mình lại đánh giá nó cao hơn.