• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN - Cần xin 1 em mèo mướp bé ah :X

chicherry91

Em chào các anh chị!

Em đang cần 1 em mèo ta, mèo đực, khoảng 1 tháng tuổi (vì em sợ mèo lớn khó quen nhà :-s)

Số là đợt trc nhà em cũg có 1 em, mèo mướp ah, xinh lắm, chăm đc hơn 7 năm rồi thì em yêu mắc bệnh, thuốc thang bệnh viện đủ cả mà k qua :((((( Bh tâm trạng cũng nguôi ngoai + dạo này chuột ghé thăm hơi tùy tiện nên nhà cần có hơi mèo :-s

Bác nào có thì tạo điều kiện giúp em nhé :X Mèo mướp là tốt nhất ah :X Em cảm ơn các anh chị nhiều :X

Em tên là CHI, sn 91, ở HN ah :D. Nếu anh chị nào có mèo và có điều kiện thì liện lạc với em ah 0976.117.727. Em cảm ơn nhiều nhiều nhiều :love struck:

P/S: Đây là em yêu của em, nay đã ra đi :(( Nếu anh chị có em giống đc tnay thì em biết ơn lắm lắm ah :worried:

Bebky

Member
Mình vừa sms cho bạn, có gì bạn liên lạc lại nhé.........bé là đực, mướp nhưng xinh lắm, nhìn lông vằn như hổ con...

chicherry91

Em cảm ơn chị Becky nhiều lắm, nhưg nhà cách nhau xa quá, k tiện đi lại nên em k thể lên đón bé đc :((( Dù sao cũng rất cảm ơn chị ah!
Bạn nào có lòng hảo tâm thì giúp mình với :(((( Thanks alot :(

X

xuka3691

Guest
Mình vừa sms cho bạn, có gì bạn liên lạc lại nhé.........bé là đực, mướp nhưng xinh lắm, nhìn lông vằn như hổ con...
bebky ơi lại có mèo lạc à? thích nhỉ, t chẳng bao giờ nhìn thấy bé nào lạc mà bắt về nuôi. như thế là có duyên lắm đấy.

@chủ top: đã thích rồi thì xa mấy cũng được bạn ạ. nhà mình cũng xa nhà bạn bebky mà mình vẫn đón 2 em nhà bạn ý về.
nếu được thì bạn để khoảng 2 tháng rồi bắt bạn ạ. tách mẹ sớm sức đề kháng chưa cao. mà lại chưa được mẹ dậy nên chúng nó ngố lắm. như 2 con nhà mình ý, tách mẹ từ hơn 1 tháng. sớm quá nên học cái gì cũng dở dang. ị xong cũng cào lấp mà toàn dẫm be bét bẩn hết chân.

Bebky

Member
bebky ơi lại có mèo lạc à? thích nhỉ, t chẳng bao giờ nhìn thấy bé nào lạc mà bắt về nuôi. như thế là có duyên lắm đấy.

@chủ top: đã thích rồi thì xa mấy cũng được bạn ạ. nhà mình cũng xa nhà bạn bebky mà mình vẫn đón 2 em nhà bạn ý về.
nếu được thì bạn để khoảng 2 tháng rồi bắt bạn ạ. tách mẹ sớm sức đề kháng chưa cao. mà lại chưa được mẹ dậy nên chúng nó ngố lắm. như 2 con nhà mình ý, tách mẹ từ hơn 1 tháng. sớm quá nên học cái gì cũng dở dang. ị xong cũng cào lấp mà toàn dẫm be bét bẩn hết chân.
Uh, cũng không hẳn là lạc. Mà là em khoang (mèo mẹ của 2 đứa mà bạn đón) nó đi chơi đêm, rồi bé Mướp (tạm thời tớ gọi như vậy cho dễ, nhà nhiều quá sợ nhầm) nó tưởng mẹ nó nên cứ đi theo về tận nhà tớ luôn. Bé ở nhà tớ 3 ngày rồi. Tớ đã hỏi quanh đó không có ai có mèo lạc, nhưng bé Mướp thì gầy lắm, trên người có mấy vết chắc bị mèo khác đánh, trông tội lắm. Nhưng tớ bôi thuốc, và đã liền rồi. Tớ sẽ chăm cho lớn hơn 1 chút, nhưng thật sự em ý cần sự quan tâm lắm, vì mấy em mèo to nhà tớ ghê gớm cứ xầm xì suốt, mà tớ thì không ở nhà để chăm được. Bé còn nhỏ, tớ có cho uống sữa, và ăn cháo nhưng bé không thích cháo, mà ăn cơm (có vẻ rất độc lập). Tớ đi cả ngày, mẹ tớ cũng bận trông cháu nên có ít thời gian quá. Hy vọng sẽ có 1 bạn nào đó đến nhận nuôi bé trong một thời gian gần đây.. >:D<
Hay là: Xuka3691.. có thể nhận chăm sóc tạm thời giúp tớ không nhỉ? Chỉ mong bé tìm được chủ tốt như bạn thì không ai bằng :-bd hihi..

Bebky

Member
@ Chicherry91: Nếu em thực sự muốn đón bé thì tuần sau khi bé khoẻ mạnh, chị sẽ đem đến Đội Cấn rồi em qua đó lấy cũng đc. Nhưng chăm sóc mèo bé là cũng khá mệt đấy nhé. Nếu có kinh nghiệm rồi chắc cũng không có gì đáng ngại.
À mà sang tuần đầu tháng cũng hơi khó. (về vụ này chị không rành, yêu mèo thì chẳng vấn đề gì về ngày tháng. Nhưng mà các cụ là hay để ý lắm).
Vì vậy em nên hỏi kỹ bố mẹ nhé!

Bebky

Member
Tính đến sáng ngày hôm nay là bé về nhà tớ được 4 ngày thì: Đã quen giờ giấc ăn uống, ăn cháo cũng ăn, cơm cũng chén, sữa thì cứ đổ ra đĩa là tòm tọp. Đặc biệt là rất độc lập "mặc kệ" không cần biết mình đang bị mấy anh chị Mèo lớn nhòm ngó.. ta cứ chén.. 2 hôm đầu tiên bị nhốt trong lồng thì không thấy đi vs (chắc chỉ đi nhẹ lên cái khăn lót trong lồng thôi - vì tớ thấy hơi mùi.. hì) nhưng sáng qua thì tớ mở cửa lồng cho tung tăng, nhưng vẫn bị buộc dây, ăn nhiều thế mà không thấy đi nặng gì hết.. (có thể cũng biết vào chậu cát vì không thấy đi bậy lung tung quanh khu vực đó).
Tại nhà có mấy đứa nhỉnh hơn bé 1 tí mà chúng nó biết đi vào chậu rồi nên cũng không thể phát hiện ra được. Đành phải chờ đợi vậy...
Hiện tại coi như bạn Chi đã nhận nuôi bé, vì điều kiện đầu tháng không thể đón bé về nhà được nên phải chờ đợi tuần sau......

@ Chi: Em hãy nghĩ một cái tên cho bé đi nhé!

Đây là hình của bé, vì hiện tại bé hơi gầy, nhưng đảm bảo sau này được chăm sóc sẽ mập mạp dễ thương lắm!

chicherry91

Em cảm ơn mọi người rất nhiều vì đã quan tâm đến topic của em, đặc biệt cảm ơn chị Becky vì đã rất nhiệt tình ah :)

Tình hình là tnày, hnay nhà em có bác ở quê ra chơi và bác đã tặng em 1 em mèo tam thể (bác này cũng là người đã cho em em mèo mướp tội nghiệp kia kìa :((( ).

Nhà em hiện nay đang nuôi bé tam thể, trộm vía rất ngoan. Rất buồn là mẹ em chỉ cho nuôi 1 em thôi, nên em k thể đón em Mướp của chị Becky về được nữa, tiếc hùi hụi :(

Vậy bác nào có lòng hảo tâm thì hãy đón bé Mướp về và chăm sóc em Mướp giúp chị Becky ah :) Chúc em sớm tìm đc chủ mới yêu thương em :)

X

xuka3691

Guest
Tính đến sáng ngày hôm nay là bé về nhà tớ được 4 ngày thì: Đã quen giờ giấc ăn uống, ăn cháo cũng ăn, cơm cũng chén, sữa thì cứ đổ ra đĩa là tòm tọp. Đặc biệt là rất độc lập "mặc kệ" không cần biết mình đang bị mấy anh chị Mèo lớn nhòm ngó.. ta cứ chén.. 2 hôm đầu tiên bị nhốt trong lồng thì không thấy đi vs (chắc chỉ đi nhẹ lên cái khăn lót trong lồng thôi - vì tớ thấy hơi mùi.. hì) nhưng sáng qua thì tớ mở cửa lồng cho tung tăng, nhưng vẫn bị buộc dây, ăn nhiều thế mà không thấy đi nặng gì hết.. (có thể cũng biết vào chậu cát vì không thấy đi bậy lung tung quanh khu vực đó).
Tại nhà có mấy đứa nhỉnh hơn bé 1 tí mà chúng nó biết đi vào chậu rồi nên cũng không thể phát hiện ra được. Đành phải chờ đợi vậy...
Hiện tại coi như bạn Chi đã nhận nuôi bé, vì điều kiện đầu tháng không thể đón bé về nhà được nên phải chờ đợi tuần sau......

@ Chi: Em hãy nghĩ một cái tên cho bé đi nhé!

Đây là hình của bé, vì hiện tại bé hơi gầy, nhưng đảm bảo sau này được chăm sóc sẽ mập mạp dễ thương lắm!

mình đã hỏi bố mẹ và chị gái về việc đón thêm mèo về mà không ai đồng ý cả. mọi người bảo chỉ được nuôi 2 đứa thôi. với lại bây giờ 2 đứa tham ăn đang bị tiêu chảy nên lại càng không được.
thông cảm cho mình nhé.
mong em mèo sớm về nhà mới

Bebky

Member
Hiện tại em ý vẫn cần 1 chủ mới nhé! Bé đã mập hơn trước khi về nhà tớ 1 chút.. nói chung bây giờ trộm vía ăn hơn cả mấy đứa nhà tớ!

Mai rảnh sẽ chụp ảnh và up lên cho các bạn chiêm ngưỡng.. hihi.. Mướp thật nhưng mà đẹp trai phết!