• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN - Cần mua mèo xám (nếu là giống chartreux thì càng tốt)

Cricket_Kim

Member
Chào mọi người, mình cần mua (nếu bạn nào cho thì nó sẽ thành xin :D) một bé mèo màu xám nhỏ, giống nào cũng được, cứ màu xám là ok
Ai có thì bán cho mình nhé, giá cả tùy giống, mình chỉ có thể trả giá cao nhất cho em mèo ấy là 2000k thôi, vì đây là mình tự bỏ tiền ra mua chứ bố mẹ không cho mua con mèo đắt thế.
Mọi người chém giá nhẹ, tay, mình nhỏ tuổi, chưa làm ra tiền :D
Mong ai biết ở đâu có mèo xám thì giúp đỡ mình. :x
Một ví dụ về mèo chartreux màu xám (cho bạn nào không biết về em này):

chartreux

P/s: có bạn nào fan DB đọc được cái này mà có mèo xám thì đổi với mình một quyển ptb db lấy em nó nhóe, sinh nhật mọi người tặng mình vài quyển nè! ;;)

linkmitu

Member
mình cũng ko biết mèo này, thấy nó giống giống mèo anh lông màu xanh xám

Cricket_Kim

Member
mình cũng ko biết mèo này, thấy nó giống giống mèo anh lông màu xanh xám
Haiz :( Nhưng nếu chỗ nào có em ấy thì cũng lấy :D
Bạn biết địa chỉ nào không?
Nếu có thì chỉ cho mình với :D

ropilois

Member
Ồ, mua mèo giống thần tượng hả bạn, mình cũng thích Heebum của lão Heechul SJ lắm nhưng mình lại rước bé meo hiện tại về (em ý cũng là do mình tự bỏ tiền mua vì bố mẹ không cho mua mèo đắt như thế, nhưng sau khi rước em ý về thì mình nhẵn túi nên rốt cục bố mẹ mình lại phải nuôi, keke:D). Mình nghĩ là Vietnam chưa chắc đã có giống những mèo này đâu. Mà giả sử như có thì giá có lẽ cũng phải xấp xỉ chục triệu. Mèo anh lông ngắn trông gần giống thế này, hiện tại ở việt nam khá phổ biến mà giá cũng tầm 6,7 triệu đổ lên. Mình nghĩ bạn nên tìm hiểu trên diễn đàn để tìm mua mèo anh lông dài lai để hợp với túi tiền của mình.^^

Cricket_Kim

Member
Ồ, mua mèo giống thần tượng hả bạn, mình cũng thích Heebum của lão Heechul SJ lắm nhưng mình lại rước bé meo hiện tại về (em ý cũng là do mình tự bỏ tiền mua vì bố mẹ không cho mua mèo đắt như thế, nhưng sau khi rước em ý về thì mình nhẵn túi nên rốt cục bố mẹ mình lại phải nuôi, keke:D). Mình nghĩ là Vietnam chưa chắc đã có giống những mèo này đâu. Mà giả sử như có thì giá có lẽ cũng phải xấp xỉ chục triệu. Mèo anh lông ngắn trông gần giống thế này, hiện tại ở việt nam khá phổ biến mà giá cũng tầm 6,7 triệu đổ lên. Mình nghĩ bạn nên tìm hiểu trên diễn đàn để tìm mua mèo anh lông dài lai để hợp với túi tiền của mình.^^
Mình có lần gặp rồi bạn ạ :D
Bé này nếu là thuần chủng giống hệt có người bán là 3 triệu nhé
Còn nếu là mèo anh lông dài thì cũng tầm đấy nha~
Nhưng có cả mèo lai và mèo ta nữa
Mình từng nhìn thấy một bé mèo ta màu xám, thích lắm, hồi đấy nó còn bé xíu cơ, nhưng trả giá lúc đó đến 3 triệu mà bà bán gạo đó cũng không bán cho :((

kunluvv1994

Member
Mình có lần gặp rồi bạn ạ :D
Bé này nếu là thuần chủng giống hệt có người bán là 3 triệu nhé
Còn nếu là mèo anh lông dài thì cũng tầm đấy nha~
Nhưng có cả mèo lai và mèo ta nữa
Mình từng nhìn thấy một bé mèo ta màu xám, thích lắm, hồi đấy nó còn bé xíu cơ, nhưng trả giá lúc đó đến 3 triệu mà bà bán gạo đó cũng không bán cho :((
@@ mèo ta mà 3tr không bán .....
Mà em mèo của Junsu là mèo tai cụp , trên diễn đàn mình có 1 em , tên Tuti ý , nhìn yêu lắm :x

Cricket_Kim

Member
mèo ta mà 3 triệu không bán á :-o
Có lẽ bà ấy quý con miu con đó quá. nó lành người lại biết bắt chuột hồi xiu xíu. giờ nhìn thấy bả mình vẫn chán vì chả chịu bán cho mình... haizzz

Cricket_Kim

Member
Hihi... Em đã tìm được miu cưng màu xám rồi ạ :D
Em nó chưa mở mắt nhưng sẽ đặt gạch sẵn :D
Sang đấy nhìn đàn miu miu còn thích em mèo trắng nữa hé hé ;))

Heo Ỉn

Jiji là Russian Blue ý bạn ạ :(
Đẹp :(
Leo nữa :">
Yêu mấy em ý dã man :x Mình cũng là fan DB nhé >:D<