• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN - 1 em Alaska màu nâu đỏ ! hiếm có khó tìm

nkhachieu

Mấy hôm trước nhà mình vừa đón đc 1 thành viên mới ! em ý là giống chó Alaska Malamute
em ý mới có hơn 2 tháng tuổi với màu lông nâu đỏ đi kèm với đôi mắt xanh lục !
Hôm qua vừa cho em ý đi giao lưu với hội offline của cuộc thị pet icon ..
những hình em ý trong hội thi pet tại HN :love struck:
http://www.alaskanmalamutesvietnam.com/Tieuchuangiong.htm

e nhà mình tên là Bull .. em ý rất thích nghịch nước và chơi với những viên đá trong tủ lạnh Dog Eye
1 số hình ảnh em ý nè :love struck::love struck::love struck:

yêu lắm ý ! mình sắp phải đi du học nên không có thời gian chăm em ý đc .. bạn nào thick mình nhượng lai cho ! bùn lắm ý :worried: số dt của mình là 0906 266 780 . mình tên là Hiếu

dj_pro1102

Member
Em này nhìn xinh nhỉ , sao vừa mới lấy đã cho đi rồi thế bác . tai còn chưa dựng hết kìa hê hê

nkhachieu

thay mặt em bull cảm ơn 2 bác nhiều nha ..
mới về đc 1 tuần em ý đã biết đi wc đúng chỗ quy định ..
lại còn biết ngồi theo lệnh nữa !
--- đêm tớ ngủ cho em ý vào lồng .. em ý chu kinh quá .. bạn nào biết chi dùm mình cách khắc phục với

hungkyn

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
em ý bn tiền thế hả anh :( , thích quá , có gì anh nt cho em giá em ý với ạ , thanks anh

duysunguyen

Member
Mắt : Nằm xiên trên hộp sọ. Mắc có màu nâu, hình quả hạnh với kích thước trung bình. Mắt màu xanh lơ là một lỗi bị loại bỏ
e thấy tiêu chuẩn giống chó này vậy á.

kenvin234

Member
Mắt : Nằm xiên trên hộp sọ. Mắc có màu nâu, hình quả hạnh với kích thước trung bình. Mắt màu xanh lơ là một lỗi bị loại bỏ
e thấy tiêu chuẩn giống chó này vậy á.
Chính xác,Alaskan không có mắt màu xanh,em nhà bạn bị lai với husky rồi ^^

tony91

Đây là em Bin nhà mình. khá giống e alask của bạn :D . đến h mình cũng k hiểu em Bin nhà mình là husky hay alask nữa. Thấy e Bin nhà mình đẹp zai ko :X

duysunguyen

Member
vậy là đúng rồi tui cứ tưởng trên tiêu chuẩn giống chó nói về mắt của cho AL vậy là sai chứ ! hihihi !!!!! làm tui cứ lo !!!

tony91

Đôi mắt 2 màu khác nhau vậy chắc là Husky rồi Toni91 ơi
Chụp ảnh thì nhìn thấy mắt 2 màu thôi bạn àh, chứ bt thường 1 màu bạn àh:D . Cũng k quan tâm e nó là husky hay alask h, chỉ quan tâm là phải chăm em ý mau ăn chóng lớn :love struck:

48namngu

Member
em thích lắm nè,ông anh sang tên cho em đi,về tình yêu thì có bao nhiêu em sẽ dành cho em nó hết,quan trọng là ông anh định để lại cho em bao nhiêu thôi

anh_8xlx

em này là chó lai mà bạn, alaskan đâu có màu mắt đó
bác ơi thế cho em hỏi thế nó lai với loại nào ạ về alas em không rành lắm nhưng em thích bọn này hì hì

aki_aki

thường thì bên trung quốc hay việt nam cũng hay lai hus cái lấy giống của alas đực thì chó con xinh ra cũng có phần lông xù, nhưng khi lớn lên có thể trông sẽ không bông đc như alas thuần. còn về màu mắt thì alas là mắt nâu, khi trong tôi cũng như ra sáng, đồng tử không bị co lại qua nhiều như hus. chụp hình có flash chắc sẽ dễ nhận ra hơn, tất nhiên quan trọng là chó mình yêu quý bạn à, có những em hus ở xứ lanhj lông cũng xù nhưng về khí hậu vn thì lông ngắn dần theo các đợt thay lông, ngay cả em alas của mình cũng cso hiện tượng đó mà

anh_8xlx

thường thì bên trung quốc hay việt nam cũng hay lai hus cái lấy giống của alas đực thì chó con xinh ra cũng có phần lông xù, nhưng khi lớn lên có thể trông sẽ không bông đc như alas thuần. còn về màu mắt thì alas là mắt nâu, khi trong tôi cũng như ra sáng, đồng tử không bị co lại qua nhiều như hus. chụp hình có flash chắc sẽ dễ nhận ra hơn, tất nhiên quan trọng là chó mình yêu quý bạn à, có những em hus ở xứ lanhj lông cũng xù nhưng về khí hậu vn thì lông ngắn dần theo các đợt thay lông, ngay cả em alas của mình cũng cso hiện tượng đó mà
cảm ơn bác em lại có thêm 1 kinh nghiệm mới đế phân biệt đâu là con lai và con thuần cảm ơn bác nha

bichdiep

Member
Bé nhà bạn đẹp ghê. Mình cũng đã thấy 1 em lông nâu rồi, là em này nè