• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

hiện tượng chó liếm đất

rott2012

ai biết giúp em vs chó nhà em đc 2 tháng rưỡi cứ liếm đất liên tục và ăn cả đá mạt. em đã bổ xung canxi cho em nó rồi mà ko thấy hiệu quả gì cả.em cho nó uống siro canxi. còn việc nữa chó nhà em nó lười đi lắm. ai có cách nào giúp em với. thanks mọi ng

xuyenchi

Member
chó nhỏ mà bạn...cún nhà mình cũng thế toàn ra ăn đất thôi lớn là hết mà

tatu94

ai biết giúp em vs chó nhà em đc 2 tháng rưỡi cứ liếm đất liên tục và ăn cả đá mạt. em đã bổ xung canxi cho em nó rồi mà ko thấy hiệu quả gì cả.em cho nó uống siro canxi. còn việc nữa chó nhà em nó lười đi lắm. ai có cách nào giúp em với. thanks mọi ng
Chó nhỏ mà bạn ơi , thả nó ra bạn nhớ trông nó nhé , ăn linh tinh là đường tăng đấy =(( chó nhỏ toàn ăn với ngủ thôi , tầm 4 tháng nghịch như qủy :d

rott2012

cảm ơn mọi người tiện đây cho mình hỏi luôn chó nhà mình 2 tháng rưỡi đc có 5.5kg có nhỏ quá không(đó là lúc mình chưa cho nó ăn)

tatu94

cảm ơn mọi người tiện đây cho mình hỏi luôn chó nhà mình 2 tháng rưỡi đc có 5.5kg có nhỏ quá không(đó là lúc mình chưa cho nó ăn)
Hơi bé đó bạn , nhưng mà k sao đâu , trông em nó không gầy ốm là được , tùy vào sự phát triển nhanh chậm của từng con mà bạn :D

rott2012

cảm ơn mọi người nhiều.mình sẽ bồi bổ cho em nó thêm. tiện đây cho hỏi luôn khẩu phần ăn của mấy bé rott như thế nào vậy nhỉ để mình còn chăm sóc cho tốt

bevy2002

Member
Nếu là female mà 2,5 Tháng được 5,5 kg thì còi , còn male thì quá còi. 2,5 tháng tuổi female ít nhất 7kg, male thì 9kg

Bạn rott2012 lập 2 topic nhưng loanh quanh cũng chỉ 1 vấn đề.
Sao thế nhỉ?
Không đủ ăn thì phải cạp đất thôi có gì đâu?
Bác sĩ nào mà lại tư vấn không cho ăn thế hả trời?
Ăn cái gì và không ăn cái gì chứ lại nói là giảm ăn với con chó còi này thì toi rồi còn gì nữa!!!

rott2012

rott

cảm ơn các bác.chó nhà em hôm nay cân là 6kg(lúc chưa cho ăn và đã thực hiện giảm cân đc 1 tuần). hiện tượng hạ bàn đã hết nhưng em chưa giám cho ăn nhiều vì sợ nó béo. bác nào có thể cho em cái thực đơn chuẩn với dong rott đc ko ạ. thanks các bác nhiều