• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hera - Athena còi 4 tháng :D

golden-sr

Member
Tình hình là Hera và Athena cuối cùng lại về với nhau. Nay các cháu đã được gần 4 tháng. Các bác vào chém cho các cháu mau lớn chứ tình hình lười ăn lắm ạ :D
( Vòng cổ đỏ là Athena - xanh là Hera :D

[/url]

jenny_Q

Vietpet sponsor
anh thích bé cái có còng cổ đỏ hihi. Mặt mũi các bé ok lắm em ơi.

Tụi nó ok đó C ơi, female mà, đâu nhìn thấy dáu hiệu còi xương đâu hihihi tại em cưng quá tụi nó kén ăn nên cảm thấy như vậy thôi... kinh nghiệm là : thứ nhất tới 1 năm tuổi là coi như hết tuổi lớn, khi đó các bé trông ủn ỉn bully thì noproblem, Thứ 2 theo anh thôi nhé, em gửi tụi nó đi đâu đấy khoảng 2 tuần hay 1 tháng ý, đến lúc mang về chúng nó sẽ ăn như phá mả cho mà xem ( kiểu như dạy cho 1 bài học ấy, sướng ko muốn thì cho hết sướng luôn hihi ). Mấy bé nhà anh tuy có nặng nhưng trông cũng lông ngông lắm chứ ko được như vậy vì tụi nó giống cha à.
Thân mến.

golden-sr

Member
Sao anh Quý nói đúng ý em thế. Em cũng nghĩ nên gửi chúng nó đi đâu đó, bác nào mát tay giúp em nuôi 1 , 2 tuần cho nó đổi tay, ăn uống tốt có đà về cứ thế mà tiến. Nhưng cũng đang băn khoăn , em sợ không yên tâm. :( Ghét mỗi cái nếp ăn, còn lại thì ok anh ạ :))

golden-sr

Member
anh thích bé cái có còng cổ đỏ hihi. Mặt mũi các bé ok lắm em ơi.
Cám ơn a. Huy. Theo em nó mà bụ bẫm hơn thì còn đẹp hơn nhiều. Em đang đau hết cả đầu vì cái tội kén ăn của nó 8->

jenny_Q

Vietpet sponsor
Cám ơn a. Huy. Theo em nó mà bụ bẫm hơn thì còn đẹp hơn nhiều. Em đang đau hết cả đầu vì cái tội kén ăn của nó 8->
cho nó nhịn đói 1 vài hôm là hết chảnh ngay ý mà cường ơi

mình thấy em nó 4 tháng mà như vậy là ổn đấy bạn....cún của bạn đẹp lắm ...à mà mình hỏi khí không phải em nó dc bao nhiêu kg rồi bạn