• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

help

karent

Member
:-ss tình hình là mình muốn nuôi cả 2 con mèo , 1 đực 1 cái . Con đực được gần 5 tháng tuổi và là con của con mèo cái . Hiện nay mèo cái nhà mình đang mang bầu và nó k chịu về nhà ( do có con mèo đực ở nhà ) :( rất hiếm khi nó chịu về nhà , thậm chí còn khè , cào , cắn mình trong khi nuôi nó 3 năm nay , đây là lần đầu tiên nó thế ( thậm chí trước đây đến đẻ nó cũng gọi mình hoặc lăn xả vào phòng mình ) . Hiện tại bụng em ý đang rất to rồi :( k muốn nó sẽ đẻ ở ngoài hay cứ k về nhà như thế nữa cứ dần dần như thế em ý trở thành mèo hoang mất .

Bạn nào có kinh nghiệm nuôi thì chỉ giúp mình với :( chứ bố mẹ mình thì bảo mặc kệ em ý , muốn giữ mèo đực kia vì nó là mèo đen còn mèo mẹ kia thì mặc kệ [-O<

hatran

Member
E cứ để mèo cái vào nhà, kiếm nơi nào đó xích con đực lại. Để xem mọi chuyện có ổn thỏa k đã. Rồi từ từ mọi ng sẽ giúp e nghĩ cách :)