• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Help.....

zMax

Member
E đang nuôi 1 bé hus và đang muốn bắt thêm 1 alas nữa. Mà gđ thì muốn nuôi cả đôi alaska rồi bảo e nhượng lại bé husky. E ấy là cún TQ. Cũng đc 3 tháng rồi, về nhà e đc 1 tháng và đag rất khỏe mạnh (nghịch hơn quỷ -.-) với lại cũng quấn chủ lắm nên e ko muốn bán. Ai cho e xin cái lời khuyên vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii:((((((

Tha Thứ

Member
Mình chỉ khuyên bạn ngắn gọn là, Mỗi chú cún đến vs mình đêu là 1 cái duyên phận :). Mà cún nhà b la đực hay cái. Các cụ thường muôn nuôi 1 đôi vì nghĩ để chúng sinh san? B chỉ cần giải thich la cho sống chung 1 nhà đôi khi khó nhảy giống vs nhau, mà nuôi đa dạng 2 dòng chó thì sẽ thích hơn mỗi dòng có 1 ưu điểm mà:D

zMax

Member
Mình chỉ khuyên bạn ngắn gọn là, Mỗi chú cún đến vs mình đêu là 1 cái duyên phận :). Mà cún nhà b la đực hay cái. Các cụ thường muôn nuôi 1 đôi vì nghĩ để chúng sinh san? B chỉ cần giải thich la cho sống chung 1 nhà đôi khi khó nhảy giống vs nhau, mà nuôi đa dạng 2 dòng chó thì sẽ thích hơn mỗi dòng có 1 ưu điểm mà:D
Thanks chị. E cũng nghĩ thế, cún nuôi rồi ko nỡ mà bán đc:D Cún nhà e đực. Tuần vừa rồi e cho lên đấy lần đâu nên vẫn sợ:)) ko biết chủ nhật tới thế nào:))
E cũng đang đợi con Gấu con đây mà thấy a Dũng bảo khoảng 10n nữa mới đẻ:)) lâu quá:))

Kenji54

Member
mỗi dòng no' hợp vơi' từng người cho' thường sẽ giông' tinh' chủ, trươ' mình nuôi 1 đôi alas và 1 husky, sau ko hợp vơi' be' husky nên lại ban'. Nêu' bạn nuôi be' husky mà co' tình cảm vơi' no' rồi thì ban' làm gì, thich' thì băt' thêm đôi alas nữa là được =))

theghost

Member
Bông hnay đã có mấy cháu chảy từ ngực xuống bụng rồi Hoàng ơi. Mấy hôm nưa, thôi cố chờ đê. Hehe. Em chơi 1 cặp Alas cũng được, mà nuôi 1 con nọ 1 con kia cũng được. Theo anh thì thế này, muốn nuôi 1 cặp để sinh sản cũng là ý hay, nhưng mà để được đúng khuôn thế thì vất vả lắm, vì thứ nhất nuôi cùng nhà tương đối là khó nhẩy, thứ 2 đề kiếm được 1 con đực giống tốt thì cũng mệt. Tốt nhất là nuôi thêm 1 alas cái,, khi đến kỳ đi kiếm con giống khủng mà nhẩy, nói về hiệu quả kte cũng ok, nói về công sức em chăm bẵm cũng đỡ mệt mỏi. Nuôi thêm con alas đực rồi có lúc e sẽ thấy có vẻ thừa thãi , cứ khuyên các cụ như thế, còn cứ cân nhắc nếu hoán vị con. Hú.sky đc thì làm Còn có đk nuôi cả thì miễn bàn, quá tuyệt hehe.
Tình yêu bao la, chả mấy chốc nhà chú cũng thành cái trại chó giống nhà anh. Kaka

zMax

Member
như nhà anh thì e chắc đến nước thuê nhà ở riêng=)) hôm nào.vỡ chum alô e tham quan với nhé=))