• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Help!!!!

Maché

Mình ở Hà Nội.Mình muốn nuôi rùa cạn.loại nào mà dễ nuôi k bệnh tật dì ý.mình đã tham khảo qua Vietpet.các bro có thể cho mình địa chỉ mua rùa ở Hà Nội,giá cả,kích thước nữa.càng nhiều thông tin càng tốt...cảm ơn nhiều!!!!

Ziny Yzma

Member
Theo mình bạn nên chọn loại rùa cạn sa nhân.Rùa sa nhân ăn không quá khó khăn và cơ bản là dễ nuôi.Mình cũng đang nuôi một em rùa sa nhân size tầm 12cm nghịch mà khỏe lắm.Cho ăn chuối, dế, ốc sên, thạch sùng, thịt bò.Nếu không tiện cho ăn các đồ sống như vậy thì cho ăn chuối, nhưng thỉnh thoảng cũng nên cho các loại đồ ăn giàu protein như vậy để đảm bảo sức khỏe, năng lượng cho các em ý.Sa nhân này thì không chậm chạp mấy, rất nhanh nhẹn và linh hoạt trong gần như mọi việc: ăn, bò, ngủ,...:D.Và nơi ở cũng không đòi hỏi diện tích quá lớn do các em ấy thích được chui rúc vào một góc tối chứ không có thích đi dạo mát như cún.Bạn có thể pm nick: Quang hai Quang hai ,để đặt rùa.Bé sa nhân này mình mua ở nick đó đấy.Chúc mua được bé rùa như ý:)

nhangak

Theo mình bạn nên chọn loại rùa cạn sa nhân.Rùa sa nhân ăn không quá khó khăn và cơ bản là dễ nuôi.Mình cũng đang nuôi một em rùa sa nhân size tầm 12cm nghịch mà khỏe lắm.Cho ăn chuối, dế, ốc sên, thạch sùng, thịt bò.Nếu không tiện cho ăn các đồ sống như vậy thì cho ăn chuối, nhưng thỉnh thoảng cũng nên cho các loại đồ ăn giàu protein như vậy để đảm bảo sức khỏe, năng lượng cho các em ý.Sa nhân này thì không chậm chạp mấy, rất nhanh nhẹn và linh hoạt trong gần như mọi việc: ăn, bò, ngủ,...:D.Và nơi ở cũng không đòi hỏi diện tích quá lớn do các em ấy thích được chui rúc vào một góc tối chứ không có thích đi dạo mát như cún.Bạn có thể pm nick: Quang hai Quang hai ,để đặt rùa.Bé sa nhân này mình mua ở nick đó đấy.Chúc mua được bé rùa như ý:)
Bác cũng mua của Thiện hả?Em cũng thía nè

hjru

Member
có cả nick chuyenbanrua cũng bán rùa ở HN đó bạn !!! chị ý có cửa hàng ở ngã tư phạm văn đồng cổ nhuế !!! ^^ mong bạn sớm tìm được e rùa ưng ý nhé !!!