• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Help me!!! Mèo con 25 ngày tuổi bị ốm

DBSK_NO_1

Cả nhà giúp mình mới ak!!!
Hiện tài mình đang chăm 1 bé mèo con 25 ngày tuổi. Bé bị mất mẹ 2 tuần nay rồi hiện có 1 mình. Mình thấy mọi ng nói mèo con ko chịu đi vệ sinh thì dùng khăn chấm nhẹ bé sẽ tự đi. mình có làm theo nhưng bé chỉ đi tè chứ không ị. Cn tuần vừa rồi mình mua thụt của trẻ em về thụt cho bé. Nhưng từ hôm đó đến nay lại ko thấy bé ị nữa. Hnay thấy bé lười ăn hơn (mình mua sữa dành cho chó mèo ở Trường Chinh cho uống) thỉnh thoảng lại kêu, ng lạnh lạnh, lại còn hắt hơi nữa. Mình đã quấn khăn và bặt đèn sưởi cho bé. Liệu bé nhà mình có bị làm sao ko? BH phải làm j cho bé tự ị được ak? Tại bé còn nhỏ quá nên mình lên Trường Chinh hỏi mua thuốc họ bảo ko có :((
Cả nhà giúp minh với ak! Cảm ơn mọi người!