• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HELP ME! Chó em bị ốm!

Tutuocmiledy

Tình hình là em có 1 con cún giống chó Phú Quốc, hơn 3 tháng tuổi , bị ốm hôm nay là ngày thứ 2 rồi. Nó đang rất bình thường xong tự nhiên bị nôn, không chịu ăn uống. Ăn gì nôn nấy nên em không biết có bị đi ỉa hay không. Em mới cho nó uống men tiêu hóa và trà gừng (vì trước em nuôi con chó ta mà bị thế này thì toàn làm thế là khỏi) nhưng không thấy đỡ gì cả. Bây giờ nó chỉ uống nước được thôi, không ăn gì cả. Huhu.
Em ở tận Sơn La nên không có BSTY, em hỏi người cho em con chó thì họ bảo mua thuốc xích tép và thuốc bổ bê co nex về tiêm (vì họ đọc thế mà không biết viết nên em cũng không biết viết thế nào).
Có ai nuôi giống chó này rồi tư vấn giúp em với ạ! Em sợ cứ thế này mấy hôm nữa chó em chết mất! Huhu....
Đây là ảnh em nó ạ. Mọi người giúp em nhanh với!