• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Help me!!!Cún bị thở khọt khẹt mỗi khi nằm ngửa

Tình hình là bé cún của em cứ thở nghe khọt khẹt , đi đứng bình thường thì cún không khọt khẹt, nhưng ẫm cún lên hay để cún nằm ngửa ra là cún thở nghe khọt khẹt, cún vẫn ăn uống và đùa giởn bình thường. Vì nhà em ở xa nên rất mong ACE chỉ cho em cách điều trị cho cún với

nvbien

TRANGKUTE thân mến
Nếu bạn kể rõ cún mấy tuổi, giống gì, đực hay cái...đặc biệt có kèm hình cún thì có thể giúp nhận định khá hơn. Có lẽ cún của bạn không có vấn đề gì trầm trọng, khi vẫn ăn uống bình thường và vui chơi. Theo tôi chó có một bất thường nhỏ vùng thanh quan mà ta để chó ở tư thế ngữa thì ảnh hưởng, còn tư thế bình thường thì không. Vậy nên tránh đặt chó ở tư thế bất thường này. Chứng này thường thấy ở chó Bắc Kinh.
Chúc bạn có nhiều niềm vui bên chó cưng của mình.
nvbien@ctu.edu.vn