• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

help mình với

loveoc

chó nhà mình bị ve mình đã cho đi tiêm 2 mui trị ve ở bảo sinh rồi mà vẫn không hết , tui ve này nó cu chui vào lỗ tai chó nhà mình mới khó chiu
bác nào có cách chữa trị hiệu quả thì giúp mình với ( chó nhà mình la husky)

p3pj3

chó nhà mình đã từng bị như chó bạn vậy đó, nhà mình trị như thế này, đầu tiên phải đem chó nhà bạn đi tiêm trị ve, không nên mua những vòng trị ve về đeo cho nó vì những vòng đó rất hôi, sẽ làm cho bạn bị đuối khi đeo đấy, kết hợp với bắt ve nữa, không nên để ve quá nhiều trên mình chó vì khi cắn ve sẽ truyền cả độc tố nữa, quá nhiều độc tích tụ sẽ làm chó nhà bạn chết đấy (mình đã bị chết 1 con vì thế :((), ngoài ra bạn nên mua dầu hôi về, quét tất cả những nơi chó nhà bạn đã từng ở như chuồng chó chẳng hạn, đặc biệt là các góc tường, những nơi ẩm thấp ấy, đó là những ổ ve, làm như thế chúng sẽ chết và không dám quay lại nữa, bạn cứ làm liên tục như thế khoảng 1 tháng đảm bảo sẽ hết ve cho chó và cả nhà bạn nữa, nếu bạn chỉ triệt ve chó mà không vệ sinh nhà thì những con ve bên ngoài sẽ tiếp tục bám vào chó nhà bạn và như thế thì sẽ công toi thoy