• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HELP-lỡ mua nhầm chó của chinagirl.bắt đầu phát bệnh,ai giúp với :(

thanhki

Member
cái bọn bán cũng mất dạy nữa, lừa thằng bé bằng đáng tuổi con mình! giờ lại vô trách nhiệm!

nguagau

Member
Bạn ơi, đừng buồn quá nhé :(
cảm ơn bn động viên :)....ước mơ mấy năm nay.dành dùm tiền mua cún..mà h thế này mình thấy hụt hẫng lắm :(..chỉ biết trách mình ngu đâm đầu vào mua mà k tìm hiểu kĩ :((..mai hy vọng ll sớm đc với anh nam :((

nguagau

Member
cái bọn bán cũng mất dạy nữa, lừa thằng bé bằng đáng tuổi con mình! giờ lại vô trách nhiệm!
chỗ đó là 2 vợ chồng..lúc mua em chủ yếu là ll là thỏa thuận với vợ.h tự nhiên đùng cái nó kêu nó với chồng đang cãi nhau,bỏ nhà đi,k bán chó nữa,có gì ll với chồng.mà chồng nó em đt thì có ng kêu đang mổ gì gì trong bv,9 ngày nữa mới ra viện làm việc đc :(

nguagau

Member
em mua nó ở chỗ nào vậy? đã hết 1 tuần bảo hành rùi ah?
e mua của chinagirl đó a >"< tính hôm nay thì vừa y 1 tuần bh..mà bên nó như thế thì e cũng k trông mong bh lắm :(..h phải dùng hết sức cứu con chó thôi :(

Bella Pham

Member
Dân buôn thì tính toán hết cả rồi, nó tiêm thuốc cho khỏe mạnh đúng vừa 1 tuần mà. Mong ngày mai thời tiết thuận lợi cho bạn và em ấy :(

nguagau

Member
híc.thà nó đừng tiêm cứ để chó bệnh thê cũng đc..nó tiêm vào làm con cún bị mất hệ miễn dịch ở chó..càng ngày càng yếu :(..h nó mới bị thêm sổ mũi ra nc màu vàng-buồn nôn,khẹc khẹc như hóc xương cá-sốt 41 độ-đi ngoài ra nc dịch vàng :(( :(( ...lạy trời cho nó qua đc

thanhki

Member
cũng gay nhi? thôi cố gắng lên em! bọn nó buôn bán mà thế thì tồn tại lâu sao được!

Bella Pham

Member
Thế bây giờ bạn đang ở một nơi, và em cún đang ở một nơi à? :( hix, mỗi lần trên forum đọc được những topic như thế này, thật là một ngày buồn...

nguagau

Member
nó bị thế khoảng bao nhiêu % cứu đc hả anh?..với lại chi phí trên gaia có đắt k anh?.em sợ k có đủ đây :-s.anh quen anh Nam sáng mai dục ảnh dậy dùm em nha :(..e nôn quá

nguagau

Member
Thế bây giờ bạn đang ở một nơi, và em cún đang ở một nơi à? :( hix, mỗi lần trên forum đọc được những topic như thế này, thật là một ngày buồn...
ùm bạn :(..mình đang cố gắng xắp sếp 24 này vào hn luôn đây..ăn rồi toàn nhìn đi nhìn lại 3-4 cái hình của em nó mà sót kinh khủng :(..h mà mất nó thì chắc cũng kbh mua lại dc con thứ 2 nữa :((

thanhki

Member
khổ thân em, nếu thế thì sáng mai em gọi Nam đi, gaia là bệnh viên thú cưng, cũng hơi maxx em ah! Nam hôm nay bị ốm, chắc mệt ngủ rùi!

nguagau

Member
nhưng có đảm bảo chữa đc k anh?em sợ nó lại k chịu nhận như chỗ trước thì khổ :(...thế mai anh ấy có đi đc k vậy a :-s

vananh081

Member
đảm bảo thì tớ nghĩ chẳng ai dám đảm bảo cho bạn, bây giờ chỉ co thể giành hêt cái gì tốt nhất để cứu cún thôi, ma hiện tại ai la người trông cún cho bạn , liên lạc ngay bac si để có biẹn phap kip thời, chứ cứ để 1 ngày trôi qua thế này cún cua bạn dễ dàng ra đi lắm.mà khổ thật đấy tại sao không tìm hiểu kĩ trước khi mua? bây giờ thuong cún cũng không thể làm gì được vi bạn ở quá xa.......cứ thế này thì sót ruột lắm.co tinh hinh gì biến đôii liên lac ngay voi ae để biết nhé

nguagau

Member
hôm nay mình mới chỉ tiêm 3 mũi(nghe bs nói là để cầm cự cho nó chứ nó khó sống nổi)..đến tối về cún lại bị thêm nhiều triệu chứng nữa :(-buồn nôn,khạc khạc như mắc gì trong cổ họng-sốt 41 độ-đi ngoài ra dịch màu vàng(trước là màu trắng)-hay chảy nước mũi..hình như bệnh đã tiến triên GD 2 rồi hay sao ấy :-s...mai mình định nhờ anh Nam qua xem rồi đem nó lên gaia càng sớm càng tốt thôi bạn..mong là sẽ thuận lợi :(

vananh081

Member
vậy em cún nay bị viêm phổi nữa rồi, thuog quá đi mất, cố gáng cuu lấy nó ban ah

nguagau

Member
chia bùn bạn. 1 khi bé bị tiêm thuốc kích thì ti lệ sống trên dưới 20% thôi trong 5 ngày bé khỏe như trâu sau 5 ngày bé hết thuốc tích tắc bé ...... ko chữa nỗi đâu bạn ạ. Nói thật bạn đừng bùn.
Mình hiểu cảm giác đấy.
Tận hưởng từng giây từng phút ở bên bé nhé bạn. lần cuối chia bùn bạn.

đây là vài dòng của bạn bên vietdog chia sẻ..đọc xong thấy đau lòng kinh khủng :((...biết vậy nhưng vẫn phải cố cứu e nó thôi.chứ k thể đứng nhìn nó chết dần chết mòn đc :(....mới lần đầu mua chó mà đã bị ám ảnh thế này r :(

LuBi

Member
Ở gaia khá mắc đó bạn à . Mà đành hi vọg thôi . AIDS còn chữa được mà . Độg viên em nó nhiều vào để em ý có độg lực chiến đấu với bệnh bạn nhé.