• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

help help tìm mèo lạc tại khu vực bạch mai đối diện chợ mơ

cả nhà ơi giúp mình với ,bé mèo nhà mình đi đã hai ngày rồi mình có đi tìm goị khắp xóm mà không thấy gì ,bé đi từ tối thứ 5 thường thì tới sáng là về nhưng 2 ngày rồi mình gọi không về ,bé sắp được 1 tuổi là mèo ta cổ có đeo dây nịt trắng bên trên có ghi số điện thoại và tên của bé là chích bông ,mình sẽ up ảnh lên bạn nào tình cờ thấy bé xin gọi giúp tới số điện thoại 01686058677(.mình là huyền),bạn nào ở khu vực có bán chó mèo như các chợ bưởi hay các chợ phiên xin tìm giúp với mình cũng đăng trên fb của trạm cứu hộ mong các bạn share thông tin giúp mình tới mọi ng nhé.

Mr.Bin102

Member
Theo kinh nghiệm của mình nếu có ai bắt trộm sẽ không tiêu thụ ở nơi gần nhà bạn , bạn thử ra chợ Mơ tạm , vào cổng hỏi chỗ bán thỏ là người ta chỉ vào , chỗ đó bán cả thỏ cả mèo ... Bạn thử đi vào hỏi xem , nếu nhận ra bé thì đón bé về ... Hôm trước bà chị mình bảo có mấy em mèo ta bầy bán đầy ở chợ Mơ tạm , rất có khả năng đó đấy ... Chúc bạn sớm tìm đc mèo và chúc bé mèo không gặp phải kẻ độc ác nhé !!!

mình cảm ơn cũng đi mấy chỗ rồi,trường chinh ,chợ mơ chợ đồng xuân đi chỗ nào mjinh cũng để ảnh và số điện thoại lại ,mèo nhà mình trộm vía lại là mèo đực nên khá lớn chỉ cầu trời bé không bị bọn câu trộm thôi,:(( nói mà muốn khóc rồi ,khổ thân thằng bé quá ,mình sẽ tìm đến bọn chuyên mua mèo thịt ,bọn đó bao giờ mới xuống địa ngục đây,hôm nay vào đó có một bé mèo nằm đó mà thương quá ,chúng nó tiêu thụ mèo thịt nhieu lám:(( ,đau lòng quá

Mr.Bin102

Member
Bạn thử đi tới mấy chỗ bán thịt mèo xem , có thể bọn chúng bán ở những nơi đó đấy ... Nhanh chân lên , kẻo ngta :-ss ... Chợ Mơ tạm bọn nó còn tóm cổ mèo dí dùi cùi điện vào người cơ mà ... Hôm mình lên mua cá chọi nhìn thấy bao nhiêu , mèo như bạn thì nhiều lắm , kẻo nhầm nhé ...

cả nhà ơi mèo nhà em về rồi

tôi nay chín giờ tối chích bông nhà em đã về tội nghiệp bụng đói meo nên đã ăn ngon lành ,cảm ơn 2 bạn đã quan tâm ,chỉ giúp .em cũng vào tật sào huyệt của bọn buôn mèo thịt ở hồng mai (nhìn mấy chục bé mèo mỗi ngày bị đưa đi mà thương quá mình bất lực ko làm j đc :(:)((). bao giờ viet nam mới thôi cái trò ăn thịt dã man này đây).
em nhờ mod xóa giúp em topic này ,cảm ơn cả nhà