• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Help help e rott nha minh....

Tuyetthy11

Mình mua e rott ngay 1/1/2015 nuoi dc 20 ngày rồi mua ở Nguyễn kiệm... Nuôi đc 6 ngày thì e nó bị chảy nuơc mũi hơi vàng với hay khọt khẹt , rồi mình gọi lên chổ mua chó thì chú ấy nói bị lạnh thui nên mình gửi lại chú ấy nuôi vài ngày.. Sau khi đem về nhà thì chảy mũi vàng hết nhưnng còn khọt khẹt với chảy nước mũi trong.. Nên mình đem ra 151 lý thường kiệt khám.ở đó thì nói bị viêm hô hấp kêu chích liên tuc...sau khi chích dc 5 6 ngày thì e rott nhà mình đỡ rất nhiều... Hôm qa mình phát hiện hậu môn của e rott nổi đỏ đỏ, đi khám thi bsty kêu ra nhà thuốc mua chai nước muối vệ sinh nó .. Sáng hôm nay thì minh thấy cái mụt đỏ đỏ nổi quoanh bụng, mắt với miệng nên chạy ra 151 ltk khám liền .. Bs nói triệu chứng của bệnh care.... Mịnh lo qa... Xin moi nguoi giúp đỡ...

P/s : chó nhà mình mới chích 1 mũi.. Đang lẻ 10/1/2015 chích mũi thứ 2 nhưng bị sổ mũi bs nói đợi khỏe mạnh mới chích.... Ăn uống bt phân bt .ko có máu, khỏe mạnh chạy giỡn bt.....