• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

help!!! chó PUG nhà em bị rụng nhiều lông

longlanh007

chó nhà em mới bắt đc 2 tuần mà mấy ngày hôm nay nó bị rụng lông nhiều
em có cho nó tắm bằng sữa tắm BOBO dành cho chó đc khoảng vài lần, bây thấy xuất hiện vảy màu xám ở da đằng sau không biết có lan lên không
Cho em hỏi chó nhà em bị sao

NTN1808

da bé có bị mẫn đỏ không vậy bạn .bé nhà mình lúc trước cũng bị nổi gầu giống như vậy lúc đó cũng khoảng 2 tháng tuổi ,mình dẫn đi chít thuốc vẫn tắm điều đặng nhưng từ từ bị nỗi mẫn đỏ xong ghẻ lun hix .lúc bị ghẻ mình lấy cỏ mực dã ra trộn với một ít nhớt đã qua sử dụng bôi lên chổ ghẻ cho bé ,giờ bé đã hết ghẻ rùi .bây giờ mình thường xuyên cho bé phơi nắng 4, 5 ngày tắm một lần tắm xong sấy khô tắm bằng dầu tắm Allergies của chó .bạn nên thường xuyên chải lông và vệ sinh lổ tai và các nếp nhăn trên mặt bé nhe . :)