• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Help !!! Bạn nào đang du học bên Mỹ giúp mình với ...

Mr.Bin102

Member
Hiện mình đang du học bên Mỹ ... Và có 1 đống Pet , cứ như là sở thú mini vậy đó ... Mình đang bị mất 1 chú Mini Poodle , lông màu trắng , xù xù và xoăn ... Ai biết thì pm mình nhé ... Không lỡ để em ý phải lag thag ngoài đường ... Không muốn để em ý như một món đồ chơi , từ người này qua người khác ... Ai biết thông tin thì mình xin hậu tạ 200$ ( USD ) , nếu mag đc bé tới nhà mình thì mình xin hậu tạ hẳn 500$ luôn ... Mọi người cố gắng giúp mình nhé ... Vì từ khi nuôi bé chưa bh chụp ảnh đàn Pet nên k có tấm ảnh nào để post lên ...

billybond

Member
chém ảo vừa vừa thui.hwa nói o hn bữa nay mĩ.mỹ tho hả?ko hỉu nhà có em pet nào ko nữa.thôi cứ ngu si mà hưởng thái bình đi cu

Nhờ mod kiểm tra địa chỉ IP là biết ngay bài viết này đc post ở đâu ấy mà :))

Để ý bạn này từ topic xin xỏ mèo batu, theo dõi thì thấy những post đầu tiên toàn hỏi giá, xin, hoặc xin mua với giá học sinh, rồi xin xỏ không mất tiền lại đòi ngta ship đến tận nhà rồi hứa trả 50k tiền ship :)), những post gần đây là chém ẩu, tỏ vẻ "ta đây du học mỹ, pet nhà ta nhiều hơn cả sở thú, nhưng muốn xem thì sang mỹ mà xem, ta giầu nhưng ta k có máy ảnh - ta dùng 110i nên khôg có ảnh, tin hay không thì tùy" (não phẳng mới tin :))), vào topic ngta lên mặt "nhà có 6 con mèo nga trắng tinh, thích thì qua nhà bắt" - nhưng khi có ng xin thì "tùy hoàn cảnh mới cho", vào topic xin mèo thì "nhà ở Hoàng Mai, điều kiện tốt, nhà chỉ nuôi 1 chó ta" (trong khi mới khoe sở thú đang nuôi tại gia) - ngta từ chối khéo thì mắng ngta cò quay :-j...

Tạm kết luận, mrbin là 1 thằng ranh học cấp 2 (khẳng định luôn đấy! Vì chẳng có đứa trẻ học lớp 5 nào to mồm + mất dạy + bốc phét ntnay cả, và + thêm chi tiết không có xe máy, nên tuổi chắc khoảng từ lớp 7 hoặc lớp 9 j đấy), nhà ở khu vực quận Hoàng Mai (hẳn rồi, vì xin xỏ thì nói thật - phòng khi ngta đến nhà xem r còn an tâm đưa pet :))), trình độ chém gió còn non, vì bốc phét quá đà, mà không có kiến thức cơ bản, thành ra dẫn đến việc nói chuyện gây khó hiểu, câu trước đá câu sau - không khớp nhau :))

Khuyên thật lòng em nên sống có ích hơn, chứ lên mạng để thể hiện sự dốt nát + kém cỏi của bản thân thì dù chẳng ai biết em - họ vẫn cười và khinh bỉ em đấy :) như vậy em có thấy hạnh phúc không? :))

Kết 1 câu nữa, e kêu e lạc mất 1 bé toy poodle nhỉ? Ở mỹ? E biết ở USA có bao nhiêu bang không? Em cứ nói ở mỹ nghe mông lung và ảo vô cùng, em đọc tên bang hay thành phố em đang sinh sống - định cư j j ấy, may ra...có người tin em :))