• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HCM-Xin hoặc mua một chú cún (giống cún ta) về làm bạn

Rainsad

Hiện tại mình đang tìm mua hoặc xin một chú cún đực giống nào cũng được ạ.
Bạn nào nhà có cún đẻ hoặc gần nhà có thì cho mình biết với được thì mình sẽ xin và đưa tiền vía ạ.
Trước mình có mua cún nhưng do bị bệnh sẵn nên đã đi rồi nên mình sợ mua ở ngoài về nuôi lại bị bênh mà đi thì thương lắm.
Bác nào thương cún quá thì mình sẽ chụp ảnh cún và gửi cho bác hàng tháng nhé.
Bác nào có thì nhắn tin cho mình (mình sẽ call lại) nhé cám ơn .
sdt của mình 01264460004
hoặc yahoo của mình ạ:three_stars90.
Mình nhất đinh sẽ yêu thương và dạy dỗ cún thật ngoan :D

Rainsad

up để mau có cún nào bạn nào có cún ta bán cho mình với nhé hic mua ở ngoài sợ bị bệnh mà trên vietpet toàn bán chó ngoại thôi

ohcuey

Member
Hiện giờ chưa phải mùa chó con mà bạn. Đợi vài tháng nữa là lúc nhúc luôn :p

jojobao

Nhà dì mình chó mới đẻ được 5 con chó Ta, 3 con đen tuyền giống mẹ, 2 con Vàng giống cha nhưng cái mõm lại đen giống mẹ. tất cả 5 con đếu là giống Cái. Mình ở Sóc Trăng. Dì mình ko có bán nhưng có nhu cầu đổi sửa thôi. Chó xinh ú mập,ko phải chó chợ la bệnh. Yên tâm!

Hiện giờ chưa phải mùa chó con mà bạn. Đợi vài tháng nữa là lúc nhúc luôn :p
Cho hỏi vào tháng mấy mới là mùa chó con vậy bạn?
Nhà bác mình có chó cái đang đổ giống mà ko bik lúc nào nó chịu đực hết.

Nhà dì mình chó mới đẻ được 5 con chó Ta, 3 con đen tuyền giống mẹ, 2 con Vàng giống cha nhưng cái mõm lại đen giống mẹ. tất cả 5 con đếu là giống Cái. Mình ở Sóc Trăng. Dì mình ko có bán nhưng có nhu cầu đổi sửa thôi. Chó xinh ú mập,ko phải chó chợ la bệnh. Yên tâm!
hum nào mang cho mình 1 con chó vàng nha bạn mình sẽ gửi sữa sau

ohcuey

Member
Cho hỏi vào tháng mấy mới là mùa chó con vậy bạn?
Nhà bác mình có chó cái đang đổ giống mà ko bik lúc nào nó chịu đực hết.
Mình thấy thường chó khoảng tháng 7-8 là mùa động đực (ông bà mình hay nói "chó tháng 7" đó), đến tháng 9-10 thì bắt đầu đẻ. Tháng 11 - tháng 1 thì tách đàn được. Khoảng gần tết bạn để ý đi ngoài đường thấy chó con nhiều lắm :x. Tất nhiên cũng có nhiều con đẻ trái mùa (khoảng tháng 4 âm lịch hình như có 1 đợt nữa, ko nhiều = tháng 7 âm). Có con khoảng 8 tháng là đẻ 1 lần, nhưng mà thường gần tết thì thấy nhiều hơn.

Rainsad

Cám ơn các bạn nhiều mình đã nhận được một em cún rồi .Mod đóng topic giùm mình nhé